KHÔNG K+N VẪN XEM BÓNG ĐÁ ANH NGÀY CHỦ NHẬT

Ðề: KHÔNG K+N VẪN XEM BÓNG ĐÁ ANH NGÀY CHỦ NHẬT

thôi kệ, làm cái này phức tạp và nguy hiểm lắm, cứ sopcast mà tiến cho an toàn, đằng nào mà chả là SD :))

achilefu

thôi kệ, làm cái này phức tạp và nguy hiểm lắm, cứ sopcast mà tiến cho an toàn, đằng nào mà chả là SD :))
Có gì mà nguy hiểm hả cậu? lắp cái chảo khác nên có đụng gì vô chảo của VTC đâu, có chăng là nối đây tín hiệu vô bộ chia,còn trên đầu VTCHD2 thì chỉnh để xem, Nói chung cứ phang tới bến đi,cùng lắm kêu bọn kỹ thuật nó tới sửa, sẵn đó nhờ nó lắp cho chảo 2 luôn.

Muốn lắp thêm chảo phải gọi thợ đến lắp cho. Tự mình lắp thì ko được đâu. Vì ko có na bàn nên chỉ lệch 1 chút thôi là đã ko bắt được rồi.

vnposh

Active Member

Khám phá cái mới luôn là ngọn lửa nhiệt huyết trong mỗi con người. Đừng sợ khám phá cái mới, cái chưa biết.

Ngày trước (thời dùng XSAT Tàu, lại vớ phải con XSAT 410) tôi cũng gà về khoản lắp chảo, loạn óc với góc ngẩng, góc phương vị, LNB, tần số ngang, tần số đi xuống,... để bắt con Agila2. Đầu XSAT 410 nhà mình chỉ đọc được thẻ FUN, bó tay với thẻ AT, đi tìm loạn khắp Hà Nội, được anh em giới thiệu cho một số bác hiểu nghề, vui đáo để.

Anh em muốn tường tận hơn có thể hỏi những người rành kỹ thuật bên Diễn đàn Tin học, bên ấy rất sẵn lòng.

Hãy đi tìm những cái Mới mà mình chưa biết. Cái Mới luôn cần thiết trong cuộc sống. Đừng sợ cái Mới. Nếu muốn đi tìm nó, sẽ tìm được thôi. Chẳng có gì là không làm được.

Vài lời tâm sự cùng anh em. Xin cảm ơn bác chủ thớt.

2 : khi có tín hiệu Vinasat 1----------> anten 2 --------> nhập tần số 12690 tốc độ mẫu : 43200
chưa hiểu lắm, sao lịa vinasat1------> angten 2, mà phải mang đầu thu lên để dò nữa à bác

vnposh

Active Member

chưa hiểu lắm, sao lịa vinasat1------> angten 2, mà phải mang đầu thu lên để dò nữa à bác

Bác nhớ mang theo bộ cờ lê, tuốc nơ vít, máy khoan, la bàn, TV mini, dây jack, dây AV, ốc vít,... bản hướng dẫn (lấy nguồn từ VTC, VTV, Diễn đàn Tin học,...).

Vì phải leo trèo, nên cẩn thận bác nhé. :D

thôi kệ, mai nhờ bọn thợ bên VTC đến lắp vậy, trả chúng nó thêm 100k đỡ lo

Thế có câu này dễ hơn này
Vì sao dân nghiền bóng đá Việt Nam đến năm 2010 này lại khổ thế
Trả lời được không ta, không được thì chắc là...
Mà trả lời được thì tự thấy ...
Hài vãi

Có gi đâu mà khổ với sướng???
Thời buổi 2010 rồi chứ không phải những năm 80 nữa đâu,có tiền thì xài đồ ngon,ít tiền thì xài theo hàng ít tiền,chẳng ai mua đồ ngon rồi chia đều ra nữa đâu.

Để lắp được chảo nhanh cũng không phải dễ đòi hỏi tính cẩn thận, kiên trì và 1 chút thông minh là ok. Quan trọng nhất là chiếc chảo đầu tiên và lần đầu tiên, nếu được nhìn người khác lắp và được hướng dẫn cụ thể thì mất khoảng 1h là làm được còn nếu tự sướng thì lâu hơn và tỉ lệ thành công là rất thấp còn lại là do may mắn + thông minh. Có thể lắp 4-8 chảo dùng cho 1 đầu thu nhưng thông thường chỉ 4 chảo là dễ hơn. Quan trọng là dùng đầu thu gì, thu kênh gì, khóa mã hay free, thu phí hay mất phí mà thôi.
Không có việc gì khó chỉ sợ tiền không nhiều, Leo mái hay lắp chảo quyết chí ắt làm nên.
Muốn biết ở đâu thu được sóng của vệ tinh nào? Khóa mã hay Free, Ku hay Band C thì vào Lyngsat.com có tất cả những thứ bạn cần còn lắp được nhiều chảo hay không còn phụ thuộc vào xèng nữa :-bd

chết rồi, phần mềm mới nhất của VTC HD2 chỉ có 2 vệ tinh là Asiasat5 và Vinasat1, đổi tên cái định nghĩa người dùng và chỉnh thế nào để hợp với vệ tinh kia đây hả các bác :((

demon_bn

Member

chết rồi, phần mềm mới nhất của VTC HD2 chỉ có 2 vệ tinh là Asiasat5 và Vinasat1, đổi tên cái định nghĩa người dùng và chỉnh thế nào để hợp với vệ tinh kia đây hả các bác :((

Vệ tinh 2 thì pồ vào mục Điểu chính ảnten, chuyển sang vệ tinh 2 sau đó chọn cổng vào trên bộ trộn sóng. Sau đó váo mục Dò Tìm, chuyển sang vệ tinh 2 rồi nhập TP của vê tinh đấy vào. TP thi mình bắt vê tinh nào thì lên lyngsat.com mà tìm. :D

Yeu3D45

Vệ tinh 2 thì pồ vào mục Điểu chính ảnten, chuyển sang vệ tinh 2 sau đó chọn cổng vào trên bộ trộn sóng. Sau đó váo mục Dò Tìm, chuyển sang vệ tinh 2 rồi nhập TP của vê tinh đấy vào. TP thi mình bắt vê tinh nào thì lên lyngsat.com mà tìm. :D

NẾU KO XOAY ĐƯỢC THÌ NHỜ KỸ THUẬT LẮP ĐẶT VỆ TINH NÓ XOAY HỘ, THAO TÁC BÌNH THƯỜNG NHƯ TÔI HƯỚNG DẪN , QUẢ NAY CỦA MÔNG CỔ, THỰC LÒNG MÌNH KO CÓ THỜI GIAN ĐI XOAY HỘ CÁC BẠN ĐƯỢC, NẾU ANH EM CẦN TƯ VẤN THÌ ALÔ CHO MÌNH NHÉ

Yeu3D45

bác ở HN thì qua lắp đặt cho em dc ko, em trả tiền công đàng hoàng, mình cũng ko có kinh nghiệm lắp chảo chiếc gì cả, toàn thợ của VTC nó lắp, táy máy chảo cũng ghê răng lắm

cho số điện thoại đi , mình cho đệ tử qua lắp cho

okzuize

Hi các Pác. Vụ này hay đấy. Chiều qua em về nhờ thợ bên 404 Trần khát chân + mua thêm ít đồ phụ tùng(+ Mua thêm 1 bộ chảo : 150.000 đồng
+ LNB ( Lo: 11.3 càng tốt ) : 70.000 đồng
+ Mua 1 bộ cộng tín hiệu : 70.000 đồng
+ Dây dẫn tín hiệu.)
Thế là tối qua check được luôn. Có mỗi cái không biết tiếng của nó. Hình như tối nay là phát ngoại hạng anh trực tiếp thì phải.

Yeu3D45

khi bạn chuyển anten 2 là bạn thu quả vệ tinh thêm nữa, anten 1 là mặc định quả vệ tinh bạn đang thu, anten 2 là bạn thu quả mới. thu quả mới xong nếu bạn muốn xem quả cũ bạn chọn anten1 , muốn xem quả mới chọn anten 2. ko biết lắp cho số đi, anh em lắp thuê cho.

Để lắp được chảo nhanh cũng không phải dễ đòi hỏi tính cẩn thận, kiên trì và 1 chút thông minh là ok. Quan trọng nhất là chiếc chảo đầu tiên và lần đầu tiên, nếu được nhìn người khác lắp và được hướng dẫn cụ thể thì mất khoảng 1h là làm được còn nếu tự sướng thì lâu hơn và tỉ lệ thành công là rất thấp còn lại là do may mắn + thông minh. Có thể lắp 4-8 chảo dùng cho 1 đầu thu nhưng thông thường chỉ 4 chảo là dễ hơn. Quan trọng là dùng đầu thu gì, thu kênh gì, khóa mã hay free, thu phí hay mất phí mà thôi.
Không có việc gì khó chỉ sợ tiền không nhiều, Leo mái hay lắp chảo quyết chí ắt làm nên.
Muốn biết ở đâu thu được sóng của vệ tinh nào? Khóa mã hay Free, Ku hay Band C thì vào Lyngsat.com có tất cả những thứ bạn cần còn lắp được nhiều chảo hay không còn phụ thuộc vào xèng nữa :-bd

Chỉ số thông minh là bao nhiêu thì mới lắp được chảo vậy bạn?

Yeu3D45

Chỉ số thông minh là bao nhiêu thì mới lắp được chảo vậy bạn?

Ngoại hạng anh chủ nhật " Ngon, Bổ, Rẻ " mà hay cái ko phải tra tấn cái bình luận đểu của anh Biên Cương và Khắc Cường .
- Chi phí đầu tư thấp
- Không mất phí thuê bao 3 năm

Football_9x đang bị các thợ moi tiền,tư vấn kiểu đó sao không dùng chảo band C luôn đi, xem EPL HD luôn.

Bên trên