Không xuất được full HD cho SS LA32B530

keunhuvac

Active Member
Hi các bác!
Em mới mua em SS LA32B530 full HD, nhưng khi kết nối tới laptop HP6520s qua cổng VGA (cáp VGA) thì không hiển thị được full HD, chỉnh độ phân giải trên laptop sau khi nối với LCD thì chỉ thấy các định dạng của độ phân giải theo tỉ lệ 4:3 (max là 1920x1440). Tất nhiên không thể chọn 1920x1440 vì nó chỉ support tới 1920x1080.
Không biết có phải do cáp VGA không nữa (mua 1 cái 40k).
Nếu do cáp, mong các bác chỉ cho em mua sợi cáp VGA xịn ở Hà Nội với (chỉ cần loại 1.5m thôi).
Em xin cám ơn các bác

bipbo0707

Member
Ðề: Không xuất được full HD cho SS LA32B530

Tôi cũng nối SS 32B530 fullHD vói laptop Acer 4710 bằng đường VGA, cáp VGA của tôi dài tới 3m của tàu mua ở Phong Vũ có 46k thôi, xem cũng được. Tôi đã thử mày mò chỉnh độ phân giải, nhưng tôi thấy để ở độ phân giải tối đa của laptop là hợp hơn cả(hình như là 1280x800, độ phân giải này cũng gần HD rùi). Khi xem trên LCD hình hơi bị bẹt, bạn chỉnh trên laptop là khắc phục được, lúc đó hình trên laptop sẽ hơi dài, nhưng trên TV thì OK.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Rất ít TV cho phép xuất full HD qua VGA. TV của bạn chỉ có thể đạt độ phân giải tốt nhất là 1360x768 nếu kết nối bằng VGA.

keunhuvac

Active Member

Rất ít TV cho phép xuất full HD qua VGA. TV của bạn chỉ có thể đạt độ phân giải tốt nhất là 1360x768 nếu kết nối bằng VGA.

Hồi ở trong Đà Nẵng tôi đã thử kết nối 1 con levono với SS Full HD (ko nhớ model) qua cáp VGA thì OK rồi!

Kakiden

Hay nhở , tối về làm thử fát xem có ra ngon lành ko nhể ,có cái cáp VGA Xịn luôn ,để tối em về test mai lên báo cáo các bác nhá !!!

keunhuvac

Active Member

Thì ra do cái cáp VGA đểu mọi người ah!
Tôi thay bằng cáp VGA đi kèm màn LCD (LG) cho máy tính thì OK luôn!
Đúng là...!

nobodyknow

Vậy làm sao biết được cái nào là hàng tốt, cái nào là hàng lỡm? Và muốn mua hàng tốt thì mua ở đâu? Mình cũng mua một cọng VGA 5m nhưng chỉ chạy được ở mode 800 x 600 mặc dù LCD là loại 40' Full HD.

bipbo0707

Member

Tôi cũng nối laptop Acer 4710 với SS 32B530 bằng cáp VGA dải 3m của China khoảng 50 ngàn (mua ở Phong vũ) mà tín hiệu ra vẫn tốt. Tôi đã thử set ở chế độ 1920x1200(vì card màn hình k có 1920x1080) thấy tín hiệu rất đẹp, nhưng mà hơi giật hình chắc do cấu hình của máy yếu, nên tôi để ở 1280x800 cho phù hợp với độ phân giải tối đa của laptop. Bạn thử set lại xem. Chúc bạn ok.

vinhannghia

Thì ra do cái cáp VGA đểu mọi người ah!
Tôi thay bằng cáp VGA đi kèm màn LCD (LG) cho máy tính thì OK luôn!
Đúng là...!

Tôi dùng sợi cáp 40K vẫn cho ra SS B530 độ phân giải 1920x1080.
Cáp của tôi là cáp đểu hay cáp xịn nhể?

vinhannghia

Nhà bác này là BQT nhưng vẫn không đủ tiền mua con LA32B530 đây mà

bipbo0707

Member

Bác vinhannghia cho hỏi: Bác dùng cáp 40k cho tín hiệu fullHD thế bác nối bằng cáp VGA hay HDMI, nối từ máy tính hay từ HD media player? Nếu bác nối từ laptop bằng cáp VGA mà lên fullHD thì bác chỉ tôi với. Cám ơn trước.

Bên trên