Khu vực spam- Chuyên mục tám , tám và tám của Hội HD NTrang

nguyenchile

Member
Ðề: Khu vực spam- Chuyên mục tám , tám và tám của Hội HD NTrang

Là hội viên có tên lâu rùi! Nhưng toàn hội chưa biết mặt! Có ghi danh, có quỹ hội đều đặn, có bảo cố gắng đi ọp để ae biết mặt, nhưng có lý do riêng gì đó? Mà A không rõ.....Tiện đây, mong rằng darenshanbee hãy cùng ae sinh hoạt để gắn tình đoàn kết.

Nêu có lý do chính đáng thì k sao nhỉ? Hôm nào gặp mặt nếu tính luật vào 3 ra 7 chắc chít nhỉ

nguyenchile

Member

cả nhà cho em hỏi, cái nhạc mà có mấy viên bi nhảy ra từ trong ống lên các nhạc cụ tên là gì vậy, hôm trước off đầu tháng anh tú có mở lên á

k biết bác hỏi cái này là tên của đoạn nhạc hay cái gì gì, thôi thì trích lại đoạn của anh Sơn đã viết:
Animusic HD (2010) 1080i H264 DTS-HD. 10.94gb http://www.hdvietnam.com/diendan/93-nha-trang/141656-hd-nt-caip-nhait-nhaic-hd-7.html (bài #65)
Animusic là một thể loại âm nhạc đi kèm với mô phỏng hình ảnh quá trình nhạc cụ tạo ra âm thanh khi chơi bài nhạc đó. Animation cũng là tên của một công ty của Mỹ do Wayne Lytle sáng lập chuyên về kỹ xảo hình ảnh 3D cho âm nhạc dựa trên chuẩn MIDI (Musical Instrument Digital Interface). Tên ban đầu của công ty là Visual Music, sau đó đổi tên thành Animusic vào năm 1995.
Các hoạt hình trong Animusic được tạo ra bằng chương trình máy tính, dựa trên các trường hợp hoặc sự kiện (events) được xử lý trong MIDI để minh họa đồng thời các hoạt động của nhạc cụ trên màn hình ứng với từng âm thanh.
Không giống như các thể loại âm nhạc có thể hiện hình ảnh khác, thể loại Animusic sử dụng âm nhạc để điều khiển chuyển động trong hoạt hình. Ở đây hoạt cảnh (bao gồm các loại nhạc cụ sử dụng trong bài nhạc) được tạo ra trước, sau đó chúng sẽ tuân theo và thực hiện các thao tác mà âm nhạc sẽ bảo chúng làm. minh họa cho ta thấy từng nhạc cụ chơi một cách thật sự qua mỗi đoạn nhạc từ đầu đến cuối bài nhạc. các loại nhạc cụ lần lượt thể hiện bao gồm Đàn hạc (harp), sáo (flute), chuông chùm (chimes), viôlông xen (cello), viôlông (viola)
Nhiều nhạc cụ xuất hiện một cách tự động phối hợp theo kiểu robot hoặc tự chơi một cách rất thú vị và kỳ lạ. Âm nhạc trong Animusic dựa trên nguyên lý của nền nhạc pop-rock và ít sử dụng hiệu ứng âm thanh, không có lời hát cũng như giọng nói.
Hầu hết các âm thanh trong nhạc animusic đều được tạo ra bằng phần mềm nhạc cụ điện tử trên một music workstation. Do vậy, những ai thích âm nhạc chơi bằng các nhạc cụ điện tử thì nghe animusic rất sướng tai. Những người máu về đồ họa 3D cũng như cơ khí máy móc tự động hóa thì nhìn animusic rất sướng mắt.
Phần mềm để tạo ra Animusic:
Theo trả lời của công ty Animusic, animation được được tạo ra một cách có quy trình bằng phần mềm MIDImotion của chính họ. Discreet 3D Studio Max được dùng đẻ vẽ mô hình, tạo ánh sáng, góc nhìn và tô bóng. Sự thể hiện đặc tính và chi tiết được tô
(P/s: thôi thì cũng lết lên được 720p)

digikni

Well-Known Member

Dự báo tin hot của ngày thứ 7 (17-9-2011).

Hôm nay là ngày cuối tuần, dự báo sẽ có nhiều tin hot để anh em HD Nha Trang tiếp tục spam để giải trí cuối tuần. Saibon em xin "gia cát dự" như sau:
+ Có thông tin về hàng "hot" của anh Vĩnh.
+ Có 1 seri ảnh đẹp về phong cảnh, mẫu của các tay súng gạo cội : anh Sơn, anh Khoa, và một tay súng mới lên anh Thành, và một số tay súng khác là thành viên mới của HD Nha Trang ^_^.
+ Quán Cafe Avatar chính thức chiếu thêm bóng đá phục vụ người hâm mộ - các anh em pr nhiệt liệt cho quán nhé ^_^ ...

cũng ko quá "hot" về độ chơi nhưng cũng up vài tấm anh em chia vui

giới thiệu Cooler Master 690 II Advanced cao, to, đen hôi

RC 690 II Advanced là thùng máy chuẩn Mid-Tower có kính thước 214.5 x 511.8 x 528.8 mm và được làm từ vật liệu chính là thép với ngoại hình và nội thất bên trong là tông màu đen chủ đạo. Ẩn sau lớp lưới kim loại phủ mặt trước thùng máy là một quạt đường kính 140 mm kèm đèn LED màu xanh dương khi hoạt động.

đây là cái em thích nhất, Khoang chứa "X-dock" cho phép gắn ổ đĩa chuẩn SATA mà không cần mở thùng máy.

Support được 4 5.25" bay drive và 6 3.5" hard drive, trong đó có 1 slot được thiết kế riêng cho SSD

p/s: do thời gian gấp rút do phải hoàn thành chuyển bộ lòng qua case mới trước khi gấu nhà em đi làm về + sự giúp đỡ nhiệt tình của con gái nên em chụp ko được nhiều ảnh chi tiết hơn, mong anh em thông cảm.

Chỉnh sửa lần cuối:

nqk1979

Member

Chắc bán bớt cái lens mua cai cây này,đẹp wa đi

nguyenchile

Member

cũng ko quá "hot" về độ chơi nhưng cũng up vài tấm anh em chia vui

giới thiệu Cooler Master 690 II Advanced cao, to, đen hôi

đây là cái em thích nhất, Khoang chứa "X-dock" cho phép gắn ổ đĩa chuẩn SATA mà không cần mở thùng máy.

Support được 4 5.25" bay drive và 6 3.5" hard drive, trong đó có 1 slot được thiết kế riêng cho SSD
I Like it! I like it!8-}8-}8-}

tuanc9

Active Member

Trông như con quái vật đen trùi trũi nhỉ; cái ổ hot swap cắm nóng được 1 ổ sata tiện lợi thật; cổng esata bên trên nữa; chắc lớn tiền Vĩnh nhỉ.

saibon

Active Member

Trông như con quái vật đen trùi trũi nhỉ; cái ổ hot swap cắm nóng được 1 ổ sata tiện lợi thật; cổng esata bên trên nữa; chắc lớn tiền Vĩnh nhỉ.

Giá case: 2t125 , cộng chi phí vận chuyển 50k, phí chuyển tiền 11k -> 2t186 ^_^.

digikni

Well-Known Member

^
^

chú công bố thế này gấu nhà anh đọc được thì chết T_T

Chú Bon dạo này ít đi off hội quá nhé ! Qui định tính ra Gi đã thông qua mà không chịu cập nhật gì cả !

darenshanbee

em biết em không ra mắt anh em gì hết nên mấy anh trách cũng đúng...vì một số công việc và sức khỏe không được tốt nên buổi tối em mất ngủ trầm trọng thế là sáng ngủ đến 11..12h..hehe vì mất ngủ nên em nghĩ lam thêm dịch sub .mong anh hd_đam me chi dùm em nha.....sory thêm một lần nữa.

em biết em không ra mắt anh em gì hết nên mấy anh trách cũng đúng...vì một số công việc và sức khỏe không được tốt nên buổi tối em mất ngủ trầm trọng thế là sáng ngủ đến 11..12h..hehe vì mất ngủ nên em nghĩ lam thêm dịch sub .mong anh hd_đam me chi dùm em nha.....sory thêm một lần nữa.

Ok ! Chiếu cố đặc điểm cá nhân ! Chiều mai khao AE chầu caphe , đồng ý kô đồng chí ?

nguyenchile

Member

Ok ! Chiếu cố đặc điểm cá nhân ! Chiều mai khao AE chầu caphe , đồng ý kô đồng chí ?

haizz, cũng khổ thân bác nhỉ. Vậy bác cứ dậy lúc nào alo bác ngaodu và mấy AE cafe. Mà sao cái vụ tối k ngủ, sáng ngủ bù giống cái vụ hay đi bar quá ta

saibon

Active Member

Hãi , em toàn 4h sáng đi ngủ, 9h30 dậy nè :)) , như hôm qua phấn khích quá (Barca thắng 8-0), nên tận 6h sáng mới chợp mắt :))

Bên trên