(Khu Vực Spam) Topic chém gió, các bác vào đây tha hồ chém nhé

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: (Khu Vực Spam) Topic chém gió, các bác vào đây tha hồ chém nhé

Cố gắng đến khi lấy vợ mỗi tỉnh chấm đủ 1 em, nước ta 64 tỉnh thành phố nhỉ
Riêng Hà Nội em ưu tiên 3 suất :D

Về Ninh Bình @ Em tặng bác mấy bồ, chấm hết mực thì thôi :D

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: (Khu Vực Spam) Topic chém gió, các bác vào đây tha hồ chém nhé

Cố gắng đến khi lấy vợ mỗi tỉnh chấm đủ 1 em, nước ta 64 tỉnh thành phố nhỉ
Riêng Hà Nội em ưu tiên 3 suất :D

Kinh nhỉ? Bác có xem mấy phim về các ông vua ngày xưa không mà tham thía? Toàn chết trẻ thui đóa!

Ðề: (Khu Vực Spam) Topic chém gió, các bác vào đây tha hồ chém nhé

Nhà mình Mới có điện nè hình như cúp điện toàn Thành Phố thì phải ^^

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member
Cả miền Nam mất điện do xe cẩu trồng cây làm đứt đường dây 500KV ở Bình Dương !
Khoảng gần 14g chiều nay 22-5, đường dây 500kV đã gặp sự cố, gây mất điện trên diện rộng ở khu vực TP.HCM và nhiều khu vực tại hơn 20 tỉnh thành Nam bộ. Theo thông báo mới nhất của Tập đoàn Điện lực Việt Nam, nguyên nhân sự cố là do một xe cần cẩu trồng cây đè vào đường dây 500kV tại đoạn tuyến Di Linh - Tân Định (Thủ Dầu Một, Bình Dương), gây mất điện toàn bộ hệ thống điện miền Nam và từ 15h54 đã đưa vào vận hành trở lại đường dây 500kV Bắc - Nam.

Đây là lần tiên xảy sự cố mất điện trên diện rộng trong nhiều năm qua, các trạm biến điện tất cả các tỉnh thành đều buộc phải ngưng phát.
Sự cố mất điện đột ngột trên diện rộng đã làm đảo lộn đời sống người dân, hoạt động sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp, đặc biệt tín hiệu đèn giao thông mất toàn bộ, gây ra ùn tắc giao thông ở nhiều đô thị.
Thông cáo báo chí Tập đoàn Điện lực Việt Nam vừa phát đi cho biết, nguyên nhân sự cố là do vào khoảng 13h40 chiều nay 22/5, tại đoạn đường dây 500 KV tuyến Di Linh - Tân Định, qua khu vực phường Hòa Phú, TP Thủ Dầu Một (Bình Dương), tài xế Ngô Tấn Thảo (ngụ Thuận An, Bình Dương) điều khiển xe cần cẩu, cẩu cây dầu dài hơn 10m đã để phần ngọn cây đè đứt vào đường dây 500 KV gây ra một tiếng nổ lớn. Ngay sau đó, toàn bộ khu vực này bị mất điện. Luồng điện còn truyền theo thân cây dầu đến xe cẩu làm nổ tung bánh xe trước.

Các nhân viên kỹ thuật điện lực tập trung khắc phục sự cố
Đây là đường dây tải điện từ Bình Dương, hòa vào trạm biến thế Tân Định, cung cấp điện lực cho toàn bộ khu vực miền Nam, trong đó có TP HCM nên đã gây nhảy tất cả các tổ máy phát điện trong hệ thống điện miền Nam khiến mất điện toàn bộ.
Chiếc xe cần cẩu đã bị lực lượng chức năng lập biên bản và tạm giữ.
Ngay sau khi sự cố xảy ra, EVN cho biết đã nhanh chóng chỉ đạo Trung tâm Điều độ Hệ thống điện Quốc gia (A0), Tổng Công ty Truyền tải điện Quốc gia, các Tổng Công ty Điện lực, các nhà máy điện tập trung lực lượng, khẩn trương khắc phục sự cố để tái lập cung cấp điện cho hệ thống điện miền Nam.
Vào lúc 15g54, EVN đã đưa vào vận hành trở lại đường dây 500kV Bắc - Nam và từng bước khôi phục hệ thống điện miền Nam. Dự kiến trong chiều và tối nay, hệ thống điện miền Nam sẽ được khôi phục toàn bộ.
Tập đoàn Điện lực Việt Nam thông báo về sự cố xảy ra và mong nhận được sự chia sẻ, thông cảm của khách hàng. b-(

VThanhgtvt

Well-Known Member
Dạo này toàn bàn về độ "râm" của bác HD, không thấy mấy bác nhớn vô bàn nhi???

Ðề: (Khu Vực Spam) Topic chém gió, các bác vào đây tha hồ chém nhé

Mất điện 1 ngày ko biết nước Việt Nam mình tưởng tượng như thế nào nữa ^^

Bên trên