Khui thùng Dynaudio Xeo 5: Ấn tượng tuyệt vời với cặp loa Hi-end không dây đầu tiên của DYNAUDIO

Ðề: Khui thùng Dynaudio Xeo 5: Ấn tượng tuyệt vời với cặp loa Hi-end không dây đầu tiên của DYNAUDIO

em đã nghe thử, chỉ ấn tượng về vấn đề "hi-tech", chất âm thì chả có gì ấn tượng các bác ạ

iSmart

Ðề: Khui thùng Dynaudio Xeo 5: Ấn tượng tuyệt vời với cặp loa Hi-end không dây đầu tiên của DYNAUDIO

em đã nghe thử, chỉ ấn tượng về vấn đề "hi-tech", chất âm thì chả có gì ấn tượng các bác ạ

Hiện bộ này không có nhiều chỗ demo nên bác biết chỗ nào có gì giới thiệu địa chỉ để anh em đến nghe thử cho biết qua đồ Hi-tech.
Cá nhân em thì thấy so với bộ 13tỷ mà bác Huy Bác cổ show hàng hôm trước thì cặp loa này chả có gì ấn tượng về mọi mặt :))

Hiện bộ này không có nhiều chỗ demo nên bác biết chỗ nào có gì giới thiệu địa chỉ để anh em đến nghe thử cho biết qua đồ Hi-tech.
Cá nhân em thì thấy so với bộ 13tỷ mà bác Huy Bác cổ show hàng hôm trước thì cặp loa này chả có gì ấn tượng về mọi mặt :))

ở SG bác lên ngay chỗ Passion Audio ở số 213 Nam Kỳ Khởi Nghĩa Q.3 (vào trong hẻm quán cafe Phượng Các, nằm ngay phía bên trái), hôm nọ em đến thấy có sẵn để nghe thử đấy bác ạ

ở SG bác lên ngay chỗ Passion Audio ở số 213 Nam Kỳ Khởi Nghĩa Q.3 (vào trong hẻm quán cafe Phượng Các, nằm ngay phía bên trái), hôm nọ em đến thấy có sẵn để nghe thử đấy bác ạ

Hiện không rõ cặp này còn trưng bày ở đó không vì Pasion Audio ngưng làm đại lý phân phối cho Advantage Audio rồi, ở Hà Nội thì về cặp nào hết cặp đó luôn :D

cuongdoanvan

Well-Known Member

nhìn cặp loa đã thật

thiết kế đơn giản là quá đẹp!

toansong

theo e nghĩ việc DYN thiết kế ra mẫu loa này thì người ta cũng tự đặt ra một câu hỏi và phải làm sao để người dùng gặt đi những hoài nghi về loa không dây+Amply tích hợp. Dù sao cũng không thể làm hài lòng tất cả mọi đôi tai được, nhưng đó là một bước đột phá của DYN vì đây là công nghệ của tương lai khi mà tất cả các kết nối bằng dây trở lên nỗi thời. Chất âm của DYN thì luôn là đặc trưng, theo e không thể vì chuyện không dây mà làm mất đi cái chất đó được.

theo e nghĩ việc DYN thiết kế ra mẫu loa này thì người ta cũng tự đặt ra một câu hỏi và phải làm sao để người dùng gặt đi những hoài nghi về loa không dây+Amply tích hợp. Dù sao cũng không thể làm hài lòng tất cả mọi đôi tai được, nhưng đó là một bước đột phá của DYN vì đây là công nghệ của tương lai khi mà tất cả các kết nối bằng dây trở lên nỗi thời. Chất âm của DYN thì luôn là đặc trưng, theo e không thể vì chuyện không dây mà làm mất đi cái chất đó được.

Chú được cái nói chuẩn :D

Về học lại chính tả nhé!

Về học lại chính tả nhé!

Chú Tuấn nâng cấp 2ch làm một bộ XEO 5 này vừa gọn lại vừa tiện, chất thì khỏi nghĩ luôn đảm bảo ca sĩ hát N không thể ra L được và ngược lại :))

today@tv

kể ra không dây thì nên tích hợp xạc không dây thì mới thực sự chia tay với dây dợ. Nhưng với công suất này thì xạc không dây là vấn đề rất lớn. Nhưng chắc chắn tương lai phải là vậy

Hung082012

Loa đẹp nhưng khi biết giá thì em chỉ ...xem thôi. Nghe thử xong rồi lại lăn tăn, khổ lắm.

vozhanoi

Mới đọc tin trên Số hóa thấy triển lãm nghe nhìn đang tổ chức tại Sài Gòn có trình diễn dòng loa này

HD_ngheo

Member

con này hay ngoài mong đợi đang chuẩn bị gom thóc hốt em nó về :D

iSmart

con này hay ngoài mong đợi đang chuẩn bị gom thóc hốt em nó về :D

Vậy là bác đã kịp đi Hi-end show rồi cơ à, nhanh thế ;;)

AIKIBI

Nhiều người hay chê Xeo 5 giá không dễ chịu tí nào, nhưng thử cộng tất cả vừa loa vừa amply rồi dây tín hiệu, dây dẫn, dây nguồn... để có 1 dàn hoàn chỉnh sẽ thấy để có được chất âm hàng Hi-end thì Xeo 5 không quá đắt như nhiều người thường nghĩ.

attachment.php

Đi tiếp nhé, phòng nghe này khá đặc biệt

attachment.php

Mình khá ấn tượng với cặp loa với kích thước khiêm tốn này

attachment.php

Thiết kế tinh tế, nhỏ nhắn nhưng âm thanh khá dày, có lực

attachment.php

Đặc biệt, đây là loa không dây, chỉ cần đấu nối nguồn điện, không cần dây tín hiệu

attachment.php

Thiết bị phát cũng trang nhã không kém

attachment.php

Đơn giản mà quyến rũ

attachment.php

Phát không dây mà chất âm không thể chê được, công nghệ càng ngày càng phát triển

Mình thích nhất đoạn này nên mượn tạm license bác Chip nhé :D

votrang

Vậy là nhất rồi. Chúc mừng bác

Bên trên