King of HDTV 2013, TV HD tốt nhất năm 2013 - SAMSUNG F8500

kook123

Ðề: Re: Ðề: King of HDTV 2013, TV HD tốt nhất năm 2013 - SAMSUNG F8500

Các bác cứ thừ vào mấy cái trang hay đánh giá TVs như AV forum, PcMag (The 10 Best HDTVs | PCMag.com), trusted review (http://www.trustedreviews.com/best_tvs); techradar (Best TV 2013: what TV should you buy this year?: Best TV: Questions to ask before you buy | News | TechRadar) để thấy Samsung hay LG ai chiếm lĩnh nhiều hơn và đặc biệt là F8000 được nhắc tên nhiều hay là LG LA 8600 mà bác Kook123 cứ cải cối cải chảy thấy đến tội nghiệp. Đặc biệt cái lập luận của bác về vụ cái HDTVs shootouts nghe rõ uồn cười.

@Plasma Fan 2: bác cứ vào các trang đánh giá đó xem có ai dám nói là Samsung F8000 là hơn LG LA8600 không. Thông tin trên các trang đó toàn cũ không, có đánh giá model mới 2013 đâu mà xem. Chẳng lẽ năm 2013 mua tivi bác mua model cũ năm 2011, 2012 ?

PcMag: có 1 model của LG, 1 model của Samsung. Nó có thèm nhắc đến cái tên Samsung F8000 đâu ? Nó có khen panel VA trung cấp của SS F8000 là tốt đâu ?
Trusted Review: toàn thấy model Sony. Cũng ko thèm khen Samsung F8000 1 tiếng nữa

Còn Cnet thì khác, cập nhật đánh giá tivi mới liên tục, trong đó có sự so sánh rất rõ ràng, minh bạch giữa LG LA8600 và Samsung F8000. Sau khi đánh giá tỉ mỉ thì chuyên gia Cnet khẳng định LG LA8600 cho chất lượng hình ảnh đẹp hơn, đặc biệt là tính năng xem phim 3D. Cnet đánh giá LG LA8600 cao đến mức nó là lựa chọn đầu tiên khi mua tivi, là Editor's Choice của Cnet :

In the end, the LA8600's functional design, extra features and solid 3D visuals became the deciding factors, giving the LG better overall value and performance. If you're looking for a strong all-rounder, this model should be your first choice

LG LA 8600 tốt hơn Samsung F8000

PlasmaFan2

Tôi "thấy sợ" bác kook123 thật.
1. Nếu bác xem chưa kỹ thì đừng cố chấp:
- Trên techradar với cái link của tôi đưa ra, ở bên góc phải trong phần nữa trang dưới nếu bác click top rated thì bác sẽ thấy Samsung UE55F8000 được dán mark "recommended" thấp hơn mấy cái "editor choice" và hơn cái "great value". Trong đó có cả tivi 2-13, 2012, v.v... Xin hỏi bác cái LG LA8600 mà bác đang "ca" đó ở đâu vậy?
- Còn ở trang TV reviews - compare TV ratings, user reviews, deals and prices - Trusted Reviews. Ngay phụ trang thứ nhất, Samsung UE40F8000 được cho điểm 10/10 với lời giới thiệu "xin chào TV 40 inches tốt nhất thế giới". Tôi không có nhiều thời gian để xem các phụ trang tiếp theo để xem cái LG LA8600 mà bác đang hype được đánh giá thế nào. Nhưng với câu và số điềm nói trên cho SS F8000, tôi chắc phải chạy dài nếu bác dám mở miệng nói cái LG LA8600 của bác vẫn ở "cửa trên".

2. Nếu bác chậm hiểu ý tôi thì đừng la to: Tôi nêu một ý chung nữa: Hãy lướt qua nhiều trang có đánh giá TVs để biết SS hay LG hay lọt top hơn. Bác minh chứng được LG luôn lọt top nhiều hơn Samsung thì chắc là cái "thớt" này đã nổ tung. Sợ thật.

kook123

Ðề: King of HDTV 2013, TV HD tốt nhất năm 2013 - SAMSUNG F8500

Bác PlasmaFan2 có vẻ nguy hiểm thật:

1/. Trên Techradar, Samsung F8000 chỉ là Recommend, do xài panel VA trung cấp. Còn Sony W905A thì lại được đánh giá là Editor's Choice, do xài panel IPS ( LG sản xuất ) cao cấp cho chất lượng hình ảnh đẹp nhất. Techradar và Cnet đều đánh giá những tivi 3D thụ động xài panel IPS của LG ( LG LA8600, Sony W905A ) cao hơn là panel VA của Samsung ( Samsung F8000 )
===> vậy thì bác còn cãi Samsung tốt hơn LG thì lạ thật đất, haizzzz

2/. Trusted Review đánh giá Sony 905A và Samsung F8000 đều 10/10, và đánh giá model SS trước model Sony. Do đó ko thấy người ta ghi là "Sony's TVs keep getting better thanks to some nifty new tech" ah ===> better là better hơn cái gì, dĩ nhiên là better SS F8000 rồi ( Sony được đánh giá sau do đó người ta sẽ nói là tốt hơn hay tệ hơn SS ). New tech là gì, là panel IPS với 3D thụ động chứ gì nữa, trước giờ Sony có 3D thụ động đâu, 2013 mới có mà

Mà cả Trusted Review và Techradar đều ko có bất cứ đánh giá nào về LG LA 8600 ( đặc biệt là Trusted Review rất hiếm khi review model LG ) thì lấy gì để so sánh. Nhưng rõ ràng là panel IPS của LG tốt hơn panel VA của Samsung, thể hiện qua việc Sony W905A được đánh giá cao hơn SS F8000

3/. Hiện nay, chỉ mới có Cnet là đánh giá chi tiết LG LA8600, trong đó Cnet ghi rất rõ là " so sánh với Samsung F8000 thì LG LA8600 tốt hơn, đặc biệt là về tính năng xem phim 3D" ===> LG LA8600 là Editor's Choice của Cnet, vậy nói LG LA8600 không ở "cửa trên" Samsung F8000 thì gọi là gì ??? ( Hy vọng bạn biết Cnet là gì, đó là kênh thông tin đánh giá sản phẩm nổi tiếng mà kết quả rất đáng tham khảo )

4/. Mình chỉ vào xem Cnet thì thấy Editor's Choice thì chễm chệ 3 em LG hạng 1,2 và 4. LG là Editor's Choice trên Cnet

Trusted Review thì thấy đa số là Sony. Techradar thì đánh giá LG toàn 4 và 4.5 sao, nhưng model 2013 của LG thì Techradar chưa đánh giá ( Plasma and LCD TVs rated | TechRadar )

===> bạn nói nhiều website đánh giá Samsung cao thì bạn dẫn ra đây 1 website uy tín đánh giá tivi Samsung lọt top đi. Còn mình dẫn ra đây 1 website uy tín là Cnet đánh giá LG cao hơn hẳn Samsung nè : Cnet đánh giá LG hơn Samsung

P/S: bớt nguy hiểm nhé bạn. SS giờ ko còn như trước kia đâu mà đòi lọt top, giờ là thời đại của LG rồi, ko thấy mấy công nghệ màn hình hiện đai nhất như 4K, OLED, màn hình dẻo toàn LG đi đầu trước Samsung ah, haizzz

xuanbinhsg

Cuối cùng là dòng tv 55" nào là good nhất ạ?? Các bác cho ít ý kiến để e xuống đao luôn ah....

kook123

Ðề: Re: King of HDTV 2013, TV HD tốt nhất năm 2013 - SAMSUNG F8500

Cuối cùng là dòng tv 55" nào là good nhất ạ?? Các bác cho ít ý kiến để e xuống đao luôn ah....

Thấy ở VN mình ai coi 3D cũng thì đa số chọn công nghệ 3D thụ động : LG dẫn đầu thị phần TV 3D ở Việt Nam - Số Hóa VnExpress ( Sony năm nay cũng chuyển sang xài 3D thụ động )

Cnet thì đánh giá LG LA8600 là good nhất, xếp trên Samsung F8000: CNET Asia | Product Reviews, Technology News and Blogs

bác dragon vs bác plasma fan hơi đâu mà cãi vs thằng này =))

Cái bài test chủ thớt đưa ra thì Plasma giành ưu thế về Chất lượng h/ảnh rồi.
Led đưa vào thì phải chơi luôn con Elite cơ

ohmanxxx

Member

xem qua cuộc đấu của 2 bác này thì thấy rõ ràng tay plasmafan chỉ giỏi cãi chày cãi cối, lý luận thiếu cơ sở và hoàn toàn đuối lý trước những dẫn chứng của kook. Đi ngủ đi ông nội !

Bên trên