Kinh nghiệm thiết kế website bán hàng thời trang

longnb2017

Web bán hàng thời trang của các cửa hàng hay các doanh nghiệp không chỉ đơn thuần là một trang web dùng để giới thiệu hoặc bán sản phẩm thời trang mà còn là cửa hàng trực tuyến giúp bạn thu hút khách hàng và tăng lợi nhuận. Tuy nhiên, để thiết kế web bán hàng thời trang đem lại hiệu quả cho cửa hàng lại không hề đơn giản chút nào. Sau đây, mình xin chia sẻ một vài kinh nghiệm yêu cầu khi thiết kế web bán hàng thời trang.

1. Giao diện web bán hàng thời trang

Điều đầu tiên của bạn trước khi thiết kế web bán hàng hời trang là lựa chọn mẫu giao diện ra làm sao, tiếp theo thiết kế web bán hàng thời trang phục vụ cho những người đang sử dụng internet. Vì họ chính là những khách hàng tiềm năng mà bạn đang hướng tới.

Tiếp theo đó là màu sắc, bố cục, không gian trưng bày,,, là những yếu tố cơ bản mà bạn cần phải chú ý khi thiết kế web thời trang. Nếu có thể, bạn hãy yêu cầu đơn vị thiết kế web thiết kế thêm các hiệu ứng chuyển tiếp. Tất nhiên, việc sử dụng hiệu ứng nên vừa phải, hợp lý, đúng mục đích. Tránh lạm dụng để không làm cho người xem khó chịu.

2. Hình ảnh sản phẩm web

Đặc biệt đối với ngành thời trang, hình ảnh là yếu tố cực kỳ quan trọng. Trang web bán hàng thời trang của bạn phải mang tính trực quan nhất và để làm được điều đó, bạn cần phải chú trọng vào mặt hình ảnh. Hình ảnh bạn sử dụng trên web phải đẹp, màu sắc hài hòa, ví dụ minh họa đúng với nội dung.

Hình ảnh dùng để thiết kế web bán hàng thời trang không chỉ đẹp mà phải tương thích với di động với các nhìn xem khác nhau. Hình ảnh bắt mắt, được sắp xếp để có thể xem dễ dàng. Với những hình ảnh độc đáo, đặc biệt ấn tượng bạn nên tạo ra một bộ sưu tập ảnh riêng và trình diễn chúng bằng các hiệu ứng silde để trang web bạn thêm nổi bật

3. Tối ưu website chuẩn seo

Điều quan trọng bạn cần lưu ý đó là web của bạn phải chuẩn seo chứ không phải thiết kế web xong để đó đặc biệt là về ngành thời trang. Website của bạn chuẩn seo tức là bạn phải tối ưu web để thân thiện với người dùng và khi tối ưu Google sẽ đánh giá web bạn chất lượng và được xếp thứ hạng cao trên công cụ tìm kiếm. Để tối ưu web bạn cần phải làm những bước sau :

· – Tối ưu thẻ tiêu đề, mô tả, keywords, alt…

· – Thiết kế web với tốc độ load trang nhanh. Vì quá 3s mà ko load được web đồng nghĩa khách hàng sẽ rời đi khỏi web của bạn.

· – Tương thích với mọi trình duyệt, thiết bị di động

· – Điều hướng web tốt trải nghiệm với người dùng

· – Tích hợp đầy dủ sitemap.xml, robots.txt

Sau 3 ý trên mình chia sẻ giúp được phần nào các bạn hiểu rõ về thiết kế web bán hàng ngành thời trang là như thế nào để bạn có thể lựa chọn đơn vị thích hợp cho ngành thời trang của mình đạt hiệu quả cao với web bán hàng của mình. Giải pháp bán hàng 247 là đơn vị chuyên thiết kế web bán hàng chuẩn seo kèm theo các công cụ quảng cáo online giúp hỗ trợ cho bạn về ngành thời trang, tiếp cận được khách hàng trên mạng internet.

Bên trên