Kính nhờ "cụ" HD set tup một bộ khoảng 7000$

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

luciano

Active Member
Từ ngày tham gia vào diễn đàn HD ta, đọc đâu cũng thấy bài của "cụ" nên từ lâu đã "hâm mộ" tài năng và kiến thức của cụ.

Ở đâu cụ cũng nhiệt tình tham gia, nên số bài viết của cụ lúc nào cũng nằm trong tứ đỉnh của HD, nên giờ Luci nhớ cụ bút phê vài dòng, hạ sơn trổ tài cho anh em gần xa đựoc 1 lần rửa mắt

Như yêu cầu, nhớ cụ HD set up dùm 1 bộ HT khoảng 7000$, lấy phòng của bác Nam làm ví dụ nhé (dám kêu "đ...p ra lắm à " :)) )

1. Đạt hiệu quả về giá cả và khả năng trình diễn
2. Giá cả và nơi bán cụ thể
3, Cách set tup như thế nào
4. Kế hoạch cụ thể và khả thi

Rất mong cụ "ra tay" vì ở đây trùng trùng lớp lớp anh em đều mong được một lần xem cụ trổ tài.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Kính nhờ "cụ" HD set tup một bộ khoảng 7000$

"phòng cậu Nam bé tí thế kia thì chơi Z5500 là đủ rồi, bon chen học đòi dàn gia dụng làm gì cho nó phí tiền"

:D

"Kụ" là kụ HD 1080p hả bạn hay là nvật nào #?

HD 1080p

Kụ HD mà gọi là nó, là hắn :cool:, đúng là trẻ con không có giáo dục :cool:

Sau vụ cậu Luciano nhờ tư vấn về sắp xếp phòng loa thì tôi nhận ra một điều, mục đích của cậu là phân so cao thấp, xem ai sành điệu hơn ai :cool:, cá nhân tôi đánh giá thấp tinh thần của cậu, khuyên thật cậu là sang bên VNAV hay AudioVN, thậm chí ra đứng luôn ở Nhật Tảo và đeo cái biển có 7000$ để chúng nó bu vào chăn là hơn cả, đấy là cách tốt nhất cho những người như cậu ;))

kosovo

"phòng cậu Nam bé tí thế kia thì chơi Z5500 là đủ rồi, bon chen học đòi dàn gia dụng làm gì cho nó phí tiền"

:D

Mod ơi, cây muốn lặng thì gió phải ngừng!

HD 1080p

Mod ơi, cây muốn lặng thì gió phải ngừng!

Đấy , cậu cũng thấy rồi , Supermod, màu hồng khác người mà cứ lèm bèm mãi cái điệp khúc Z5500 :cool:, Chip tập làm người lớn,làm đàn ông một chút xem nào, đã bảo học tập cách tranh luận của anh 5ti, lamson, wizard để rút kinh nghiệm cho mình, vậy mà vẫn cứ thế này thì sao lớn nổi đây ;;)

havu

Kụ HD mà gọi là nó, là hắn :cool:, đúng là trẻ con không có giáo dục :cool:

Sau vụ cậu Luciano nhờ tư vấn về sắp xếp phòng loa thì tôi nhận ra một điều, mục đích của cậu là phân so cao thấp, xem ai sành điệu hơn ai :cool:, cá nhân tôi đánh giá thấp tinh thần của cậu, khuyên thật cậu là sang bên VNAV hay AudioVN, thậm chí ra đứng luôn ở Nhật Tảo và đeo cái biển có 7000$ để chúng nó bu vào chăn là hơn cả, đấy là cách tốt nhất cho những người như cậu ;))

Nói mịa 1 câu cho xong, "kg biết" thế có phải kg? dài dòng làm gì

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

À ko, tớ thích gió cho nó mát. :D

Khi tớ đọc bài của Luciano thì tớ đã biết thế quái nào cậu HD cậu ấy cũng luồn sang chuyện khác để từ chối, vụ này còn lạ gì nữa.

Thay vì cứ đập bằng chuyên môn cho chúng nó nể thì "kụ" luôn quay sang dạy dỗ kiểu như trên, vì "kụ" bí, "kụ" ko trả lời được chớ sao :D :D :D

Tính "kụ" sợ sai sót, sợ khuyết điểm, thế nên nhận sai với "kụ" nó là vấn đề cực khó khăn và không thể chấp nhận được. Cái này nó thuộc về khuyết tật tâm lý, phải điều trị theo quy trình mới thuyên giảm.

@anh em: Chip chỉ là 1 thành viên thông thường, kiêm thêm nhiệm vụ kiểm soát chống nói tục chửi bậy và những câu nói phản cảm. Bản thân ai cũng không tránh khỏi sai sót, vậy nên nếu tớ có lỡ đi quá đà thì các thành viên cứ phản ứng thật dữ vào, anh em mod khác (kể cả tớ) sẽ rút kinh nghiệm thẳng thắn, đàng hoàng.

Mấy ngày trước diễn đàn buồn buồn, tự dưng từ hôm qua đến nay sôi động lên đáo để, tranh cãi chuyên môn quyết liệt. Mọi người không thấy thế sao?

kosovo

Đấy , cậu cũng thấy rồi , Supermod, màu hồng khác người mà cứ lèm bèm mãi cái điệp khúc Z5500 :cool:, Chip tập làm người lớn,làm đàn ông một chút xem nào, đã bảo học tập cách tranh luận của anh 5ti, lamson, wizard để rút kinh nghiệm cho mình, vậy mà vẫn cứ thế này thì sao lớn nổi đây ;;)

hohoho, tình hình hdvietnam cứ mãi như thế này em về VNAV chơi thôi! Em nói thật, các bác đừng giận. Luciano tạo cái thread này quá dở. Em chả giận gì bác HD1080p này cả, xem bài của bác, cái nào hay em ghi nhận, cái nào dở em cho qua. Lăn tăn làm jì!

em lại hát lại câu hát của TCS "... đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt.."

luciano

Active Member

cậu HD và bác Kosovo à,

bản thân em cũng là thằng tập tễnh trên con đường này thôi, chẳng qua là đặt giả thuyết để cậu HD động não, vắt óc, suy nghĩ... (giả thuyết nên chỉ vắt óc thô- chứ còn mà đổ $$ như bác Nam mua thì mới là trằn trọc, có khi phải cả tháng í chứ) build thử 1 cái.

1. Để anh em trao đổi học hỏi.
2. Để cậu HD có đựoc cảm giác rằng mình bỏ công sức ra - một ai đó vào quăng, góp ý thiếu thiện chí thì người chủ post sẽ cảm thấy như thế nào??

Chứ em chẳng ùa theo ai, hay nhỏ mọn với ai cả

kosovo

cậu HD và bác Kosovo à,

bản thân em cũng là thằng tập tễnh trên con đường này thôi, chẳng qua là đặt giả thuyết để cậu HD động não, vắt óc, suy nghĩ... (giả thuyết nên chỉ vắt óc thô- chứ còn mà đổ $$ như bác Nam mua thì mới là trằn trọc, có khi phải cả tháng í chứ) build thử 1 cái.

1. Để anh em trao đổi học hỏi.
2. Để cậu HD có đựoc cảm giác rằng mình bỏ công sức ra - một ai đó vào quăng, góp ý thiếu thiện chí thì người chủ post sẽ cảm thấy như thế nào??

Chứ em chẳng ùa theo ai, hay nhỏ mọn với ai cả

Cùng anh em VNAV ra cả, mình rất có thiện cảm với Luciano. Tuy nhiên Luciano cần nhìn nhận lại vấn đề thực tế hơn 1 chút:

- Về tư tưởng của mọi người đối với HD1080: Trong các bài của HD1080 (cho dù có là lượm lặt-không pải kiến thức từ bác ấy-em giả sử nhé) thì cũng có công người ta tìm về, post bài lên cho mọi người đọc. Có ai ở đây dám khẳng định là chưa hề, chưa bao giờ thầm cảm ơn bác HD1080 về cái thông tin mà bác ấy đem lại cho diễn đàn chưa?!
- Về chủ ý của thread: chắc không cần nói ra bác Luciano nhỉ. Nhìn vào cái topic, mọi người sẽ 100% hiểu đây là 1 cái thread hoàn toàn đánh vào HD1080. Thiện ý ở đâu?

Riêng cá nhân mình, rất nhiều lần cảm ơn về những thông tin của HD1080 đem lại, nhưng cũng có rất nhiều lần mình ko thích cách hành xử của bác ấy, chuyện này quá đỗi bình thường. Thế nhưng các bác lại cho điều ấy lớn lên thành "vấn đề". Nhất là cái Thread jì đấy trưng cầu ý kiến đối với HD1080. Nói các bác đừng giận nhé: trẻ con quá trẻ con.

Góp ý vài dòng cho HDvietnam lớn mạnh thôi, có jì các bác bỏ quá cho!

dinhvannam

Cùng anh em VNAV ra cả, mình rất có thiện cảm với Luciano. Tuy nhiên Luciano cần nhìn nhận lại vấn đề thực tế hơn 1 chút:

- Về tư tưởng của mọi người đối với HD1080: Trong các bài của HD1080 (cho dù có là lượm lặt-không pải kiến thức từ bác ấy-em giả sử nhé) thì cũng có công người ta tìm về, post bài lên cho mọi người đọc. Có ai ở đây dám khẳng định là chưa hề, chưa bao giờ thầm cảm ơn bác HD1080 về cái thông tin mà bác ấy đem lại cho diễn đàn chưa?!
- Về chủ ý của thread: chắc không cần nói ra bác Luciano nhỉ. Nhìn vào cái topic, mọi người sẽ 100% hiểu đây là 1 cái thread hoàn toàn đánh vào HD1080. Thiện ý ở đâu?

Riêng cá nhân mình, rất nhiều lần cảm ơn về những thông tin của HD1080 đem lại, nhưng cũng có rất nhiều lần mình ko thích cách hành xử của bác ấy, chuyện này quá đỗi bình thường. Thế nhưng các bác lại cho điều ấy lớn lên thành "vấn đề". Nhất là cái Thread jì đấy trưng cầu ý kiến đối với HD1080. Nói các bác đừng giận nhé: trẻ con quá trẻ con.

Góp ý vài dòng cho HDvietnam lớn mạnh thôi, có jì các bác bỏ quá cho!

Bình luận thì ko gì chê trách, nhưng câu chữ giúp người đọc thấy thiện cảm mới là góp ý chân thành :

echip

Ban Quản Trị

Lại là vấn đề có liên quan đến HD_1080p. Mình nghĩ cũng đến thời điểm mọi người nên chấm dứt sự chú ý đặc biệt đến bạn này rồi. Về bạn HD_1080p mình nói thẳng mình cũng chẳng ưa gì bạn ấy, cho dù bạn ấy giỏi cỡ nào nhưng với cách cư xử như vậy thì không thể nào được tôn trọng. Nhưng nếu sàn lọc những câu nói khích, nói móc của bạn này thì thật sự bạn ấy có đóng góp kiến thức cho diễn đàn. Mình nghĩ mọi người nên chấm dứt việc trêu chọc bạn này ở đây, nếu không có HD_1080p này thì mọi người sẽ dấu diếm hết kiến thức mình có?? Đây là câu tôi muốn hỏi với tất cả các thành viên. Các thành viên trong diễn đàn này đến từ nhiều diễn đàn khác VNAV, Voz,Amtech....Chúng tôi rất hoan nghênh các bạn đóng góp những kiến thức chuyên môn các bạn đã có cho diễn đàn. Diễn đàn chỉ mới thành lập được gần 2 tháng và chắc chắn là rất cần thành viên đóng góp bài viết chất lượng. Hy vọng mọi người đừng lệch tiêu chí này.

HD 1080p

À ko, tớ thích gió cho nó mát. :D

Khi tớ đọc bài của Luciano thì tớ đã biết thế quái nào cậu HD cậu ấy cũng luồn sang chuyện khác để từ chối, vụ này còn lạ gì nữa.

Thay vì cứ đập bằng chuyên môn cho chúng nó nể thì "kụ" luôn quay sang dạy dỗ kiểu như trên, vì "kụ" bí, "kụ" ko trả lời được chớ sao :D :D :D

Tính "kụ" sợ sai sót, sợ khuyết điểm, thế nên nhận sai với "kụ" nó là vấn đề cực khó khăn và không thể chấp nhận được. Cái này nó thuộc về khuyết tật tâm lý, phải điều trị theo quy trình mới thuyên giảm.

;)) phán như thầy lang trừ tà ;)), biết là không trả lời thì nhiều đứa vui lắm ;)), nhưng mà không trả lời thì mới tức chứ ;)) , phải không Chip :cool:.
Về khoản đập bằng chuyên môn thì Chip bị dập cũng nhiều rồi, chắc là có kinh nghiệm ;)), sau khi bị dập tơi bời về chủ đề loa surround và nhiều chủ đề trước đó thì Chip hiện đi vào chiến tranh du kích, chờ đợi thời cơ để bắn lén địch ;)), phong cách rất Việt Nam :>

Administrator

Administrator
Thành viên BQT

Mình thấy anh em đi lạc đề nhiều quá. Tranh cãi nhiều hơn là giúp đỡ chủ topic. Tạm thời khóa bài! Thân!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên