Đánh giá *Kiwi-NBR* HD là chuyện nhỏ- 3D trong tầm tay !!! Review chi tiết đầu phát HD Kiwi-NBR: Ngon, Bổ, Rẻ

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: *Kiwi-NBR* HD là chuyện nhỏ- 3D trong tầm tay !!! Review chi tiết đầu phát HD Kiwi-NBR: Ngon

Cái quạt tản nhiệt khi bật lên nó kêu như công nông chưa vặn chặt ốc vít, chắc hôm nào tự tháo ra nhỏ ít dầu mỡ và kê thêm miếng băng dính hai mặt cho nó khỏi va chạm vào thành vỏ. Các bác phân phối lưu ý cái này, chỉ cần kê thêm miếng băng dính 2 mặt là nó sẽ hết kêu không có khách hàng lại hiểu lầm là hàng đểu :)). Dùng 1 thời gian nó mới bắt đầu kêu càng ngày càng to các bác nhé :D

Bác này em yêu khao học ghê quá . MÀ bác làm thử chưa

Nghé

Active Member
Re: Ðề: Re: *Kiwi-NBR* HD là chuyện nhỏ- 3D trong tầm tay !!! Review chi tiết đầu phát HD Kiwi-NBR:

Em buôn bán thiết bị nên quen với các tiếng động của các thiết bị có vỏ hộp bảo vệ bằng kim loại của Tàu sx rồi bác :D. Em chưa làm vì chưa có time nhưng bác tin em đi, trong cái vỏ hộp con này chỉ có cái quạt tản nhiệt nó mới kêu vậy vì ổ cứng em dùng ở cắm ngoài lấy đâu ra kêu, nếu ổ cứng kêu o o to như vậy thì ổ đấy chỉ còn cứng thôi chứ không thể dùng dữ liệu được hehe

meouday

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: *Kiwi-NBR* HD là chuyện nhỏ- 3D trong tầm tay !!! Review chi tiết đầu phát HD Kiwi-N

Em buôn bán thiết bị nên quen với các tiếng động của các thiết bị có vỏ hộp bảo vệ bằng kim loại của Tàu sx rồi bác :D. Em chưa làm vì chưa có time nhưng bác tin em đi, trong cái vỏ hộp con này chỉ có cái quạt tản nhiệt nó mới kêu vậy vì ổ cứng em dùng ở cắm ngoài lấy đâu ra kêu, nếu ổ cứng kêu o o to như vậy thì ổ đấy chỉ còn cứng thôi chứ không thể dùng dữ liệu được hehe

Đúng như bác Nghé nói, cái quạt tản hút nằm mặt sau thân máy của Kiwi-NBR nó càng ngày càng kêu to kinh dị, đặt biệt là lúc mới khởi động máy và sau vài phút la ỏm tỏi nó kêu nhỏ hơn nhưng vẫn nghe.
Phần chính là play HD movie thì thấy nó hoạt động Ok(sau khi up len firmware mới nhất của Kiwi).

Những lúc cảnh trong phim im lặng tiếng kêu o o của cái quạt hút nhỏ xíu làm bực mình quá nên quyết định lột cho nó "naked" luôn

không có quạt, máy hoạt động im re quá đã, sau hơn 6 tháng bị "naked" và no-fan như thế này Kiwi của mình vẫn hoạt động ok. Bác nào làm theo mà có vấn đề thì đừng đổ thừa tại mình nhé.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: *Kiwi-NBR* HD là chuyện nhỏ- 3D trong tầm tay !!! Review chi tiết đầu phát HD Kiwi-N

Đúng như bác Nghé nói, cái quạt tản hút nằm mặt sau thân máy của Kiwi-NBR nó càng ngày càng kêu to kinh dị, đặt biệt là lúc mới khởi động máy và sau vài phút la ỏm tỏi nó kêu nhỏ hơn nhưng vẫn nghe.
Phần chính là play HD movie thì thấy nó hoạt động Ok(sau khi up len firmware mới nhất của Kiwi).

Những lúc cảnh trong phim im lặng tiếng kêu o o của cái quạt hút nhỏ xíu làm bực mình quá nên quyết định lột cho nó "naked" luôn

không có quạt, máy hoạt động im re quá đã, sau hơn 6 tháng bị "naked" và no-fan như thế này Kiwi của mình vẫn hoạt động ok. Bác nào làm theo mà có vấn đề thì đừng đổ thừa tại mình nhé.

Bác là thứ dữ rùi , chơi tháo banh ra thế kia thì e phải gọi là sư phụ

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: *Kiwi-NBR* HD là chuyện nhỏ- 3D trong tầm tay !!! Review chi tiết đầu phát HD Kiwi-NBR: Ngon, Bổ

Đâu cái quạt chỗ nào trong mớ hình trên hả các bác? Mà con này xài lẫn firmware của TYco được ko?

meouday

Member
Ðề: *Kiwi-NBR* HD là chuyện nhỏ- 3D trong tầm tay !!! Review chi tiết đầu phát HD Kiwi-NBR: Ngon, Bổ

Đâu cái quạt chỗ nào trong mớ hình trên hả các bác? Mà con này xài lẫn firmware của TYco được ko?

Bác xem cái nắp lưng nhé:

Mấy con HD player mình nghĩ nếu để board mạch thông thoáng mà không có quạt hút thì Chipset lẫn HDD vẫn đủ để giải nhiệt tự nhiên mà không làm hỏng thiết bị.

Firmware Tyco mình chưa thử, mình chỉ đang xài thằng này http://kiwi-hd.vn/install-kiwi-11-0...yer/356747-kiwi-nbr-hd-la-chuyen-nho-10.html) thấy ok.
Bác muốn thử firmware của Tyco thì hỏi các bác lái buôn sẽ chắc cú hơn mình.

Re: *Kiwi-NBR* HD là chuyện nhỏ- 3D trong tầm tay !!! Review chi tiết đầu phát HD Kiwi-NBR: Ngon, Bổ

Công nhận ngon bổ rẻ thiệt

Nghé

Active Member
Re: *Kiwi-NBR* HD là chuyện nhỏ- 3D trong tầm tay !!! Review chi tiết đầu phát HD Kiwi-NBR: Ngon, Bổ

Các bác cho e hỏi cải phiên bản 2.4.1.0 có phải là phiên bản tháng 6/2012 không ạ? Em thấy ở dưới ghi: Thời gian biên soạn Apr 9 2012
Dùng USB 8G update kiểm tra phiên bản này nghi ngời nó chưa update, không biết dùng thẻ nhớ update nó có chịu k các bác

td2821

Ðề: *Kiwi-NBR* HD là chuyện nhỏ- 3D trong tầm tay !!! Review chi tiết đầu phát HD Kiwi-NBR: Ngon, Bổ, Rẻ

Mấy bác đã xài qua thằng này có thể chỉ dẫn giúp em làm sao kết nối internet bằng wifi đc ko?

Em thử hoài mà ko được.

Tiện mấy bác cho em xin link firmware mới nhất luôn nhé.

Thanks các bác trước!

meocon

Well-Known Member
Ðề: *Kiwi-NBR* HD là chuyện nhỏ- 3D trong tầm tay !!! Review chi tiết đầu phát HD Kiwi-NBR: Ngon, Bổ, Rẻ

Link FW ở trang chủ của hãng : kiwi-hd.vn

meocon

Well-Known Member

Cám ơn bác meocon, nhưng trang kiwi-hd.vn ko vô được. Thanks bác

E lấy link cho a luôn nè :

ản firmware tháng 6 thay đổi toàn bộ giao diện và ICON .

Chỉnh sửa lại font phụ đề phù hợp với Sub gắn trong và gắn ngoài.

Link Download : http://kiwi-hd.vn/install-change-icon.rar

* Cách cập nhập firmware :

1. Download bản firmware xuống .
2. Giải nén file vừa down load sẽ được 1 file mang tên install.img

3. Copy file install.img vào trong USB trắng (không để trong bất cứ thư mục nào.)

4. Cắm USB vào Kiwi-NBR đang tắt nguồn.
5.Nhấn nút RESET bên trong thân máy và bật công tắc nguồn đằng sau máy lên
5.Giữ nút Reset khoảng 15-20 giây ,Kiwi-NBR tự động cập nhập firmware.
6.Sau khi cập nhập thành công, Kiwi-NBR tự khởi động lại .

td2821

Thanks meocon nhé! Mình tải đươc rồi.

phuongcjc

Member

Mình mua cái Kiwi-NBR này lâu rồi, toàn dùng ổ ngoài qua cổng USB
HÔm nay có con ổ 3,5" gắn trong 80GB Saegate (SATA nhé)
HÍ hửng gắn vào khay ổ trong nó ko nhận mới đau (hình ổ cứng ở giao diên ko sáng lên)
Trong Windows mình chia làm 3 phân vùng, format định dạng NTFS. Lắp vào máy bàn dùng OK.
Có cách nào cho cái Kiwi nó nhận ổ này không pà con?
Nhờ pà con giúp với!
Thanks!

tatam

Well-Known Member

Bạn thử dùng lệnh Scan Disk trong Windows xem. Thường HDD dùng trong PC lâu rồi đem qua HDplayer sẽ không nhận được nếu chưa Scan Disk (phải Scan Disk tất cả các phân vùng). Mình đã gặp trường hợp như vậy.

HÍ hửng gắn vào khay ổ trong nó ko nhận mới đau (hình ổ cứng ở giao diên ko sáng lên)
Trong Windows mình chia làm 3 phân vùng, format định dạng NTFS. Lắp vào máy bàn dùng OK.
Nhờ pà con giúp với!
Thanks!

phuongcjc

Member

Bạn thử dùng lệnh Scan Disk trong Windows xem. Thường HDD dùng trong PC lâu rồi đem qua HDplayer sẽ không nhận được nếu chưa Scan Disk (phải Scan Disk tất cả các phân vùng). Mình đã gặp trường hợp như vậy.
Cảm ơn bạn!
Tối về mình thử xem sao
Tks!

salenguyenduong

Re: Ðề: *Kiwi-NBR* HD là chuyện nhỏ- 3D trong tầm tay !!! Review chi tiết đầu phát HD Kiwi-NBR: Ngon, Bổ, Rẻ

Nhờ pà con giúp với!
Thanks!

Đơn giản hơn pác sử dụng cách test này, kiếm 1 ổ cứng khác gắn vô kiwi coi có nhận dc ko.
Thường thì HDD chỉ cần fomat NTFS là kiwi nhận tốt chứ ko cần làm gì hết.
ở gần 118D Phan Xích Long thì mang qua mình test dùm cho.

phuongcjc

Member

Cảm ơn bạn!
Tối về mình thử xem sao
Tks!
Scan đĩa ko nhận rồi.
Xóa hết phân vùng, format full lại cũng ko nhận rồi
Để hôm nay mượn đĩa của bạn bỏ vào thử xem sao.
Chắc phải dùng đĩa gắn ngoài rồi! :))

salenguyenduong

Re: Ðề: *Kiwi-NBR* HD là chuyện nhỏ- 3D trong tầm tay !!! Review chi tiết đầu phát HD Kiwi-NBR: Ngon, Bổ, Rẻ

Scan đĩa ko nhận rồi.
Xóa hết phân vùng, format full lại cũng ko nhận rồi
Để hôm nay mượn đĩa của bạn bỏ vào thử xem sao.
Chắc phải dùng đĩa gắn ngoài rồi! :))
Nếu cổng sata ko nhận pác cứ đi bh bình thường, đâu cần xài gắn ngoài. fomat lại vẫn ko nhận thì coi chừng cổng sata trên main dhp bị lỗi. Kỹ hơn thì pác mượn thêm 1 hdd nào đó test thử.

Bên trên