Kodi 17: Thông báo quan trọng, đọc trước khi nâng cấp

vanninhthuan119

Well-Known Member
Bác xài 17 trên Google Play hay down ở ngoài vậy bác? Q10pro chạy bản 5.1 hay bản Android TV 7.0? Mình chưa có thời gian test trên bản FW mới của Himedia Việt Nam, bản Android TV 7.0 vừa ra mắt đó chắc là sẽ chạy Kodi 17 ngon lành rồi.

Bản Kodi 17 mod ngoài bác nhé, hôm trước có bác chia sẻ trong thớt nè. Mình thử khá nhiều, chỉ có bản này mới pass DTS thôi. Đang dùng FW 1.0.9, A5:)

bca258nt

Well-Known Member
Bác eolohd cho em hỏi chút:
- em sử dụng kodi 17 trên android tv khi xem phim chọn cài đặt> chọn cài đặt audio và phụ đề> audio DSP setting...> khuếch đại âm thanh em tăng tiếng lên cho to nhưng mỗi lần tắt đi bật lại kodi thì âm thanh trong phần khuếch đại lại trở về mức âm lượng =0 mà kg lưu lại âm lượng em đã chọn. Bác biết cách nào giúp lưu lại âm lượng mình đã chọn trong phần khuếch đại kg giúp e với. Cảm ơn Bác nhiều.

xuanloi_design

Active Member
Kodi 17 chạy trên bản Android TV 7 vẫn lỗi Pass âm thanh và lỗi đọc file .m2ts (đọc giật kinh hồn), có ai bị giống mình kg vậy?

zinzuno

Uploader
Cho hỏi kodi 17 này chỗ nào để mình chỉnh size với màu của phụ đề ạ. Mình tìm mãi ko thấy nó đâu chỉ có phần chỉnh font thui

datuan07

Member
Có bản Kodo 17 nào cài cho Himedia Q10 IV chưa các bác ơi ? Thấy AB báo có bản update mà em chưa dám thử.

quanglh73bg

Active Member
Kodi 17 trên Q10pro dùng đúng bản vẫn pass DTS ngon lành và khá ổn, hình ảnh đẹp hơn Kodi 16 nhiều mà, mình xóa luôn Kodi 16 rồi
Mình mới cài Kodi 17.1 trên Egreat A5 thấy xem DVD iso rất đẹp và mượt, mkv khá tốt. Mình cũng đã cài Kodi 16.1 thì không bị rung lắc nhưng DVD iso hình ảnh kém (răng cưa) còn SPMC thì hình ảnh DVD iso cũng được nhưng cảnh chuyển động hay bị giật.
Nhân tiện nếu Egreat A5 có trình player mặc định và Vidon XBMC kèm theo Firmware mà giải quyết tốt khoản DVD iso ( hay bị lỗi chọn bài trong menu DVD iso : Chọn bài này lại ra bài kia (Minh hay xem Thúy Nga PBN Iso) thì mình cũng không cần cài đặt thêm Kodi làm gì cả.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Mình mới cài Kodi 17.1 trên Egreat A5 thấy xem DVD iso rất đẹp và mượt, mkv khá tốt. Mình cũng đã cài Kodi 16.1 thì không bị rung lắc nhưng DVD iso hình ảnh kém (răng cưa) còn SPMC thì hình ảnh DVD iso cũng được nhưng cảnh chuyển động hay bị giật.
Nhân tiện nếu Egreat A5 có trình player mặc định và Vidon XBMC kèm theo Firmware mà giải quyết tốt khoản DVD iso ( hay bị lỗi chọn bài trong menu DVD iso : Chọn bài này lại ra bài kia (Minh hay xem Thúy Nga PBN Iso) thì mình cũng không cần cài đặt thêm Kodi làm gì cả.

Ok bác, dùng Vidon XBMC có bản quyền để xem online là tốt rồi, không cần Kodi đâu:)

aijin

Well-Known Member
Em đang dùng Kodi 17 trên androi TV Sony X8000D rất nhẹ và mượt nhưng không đọc được file Iso và thỉnh thoảng lại bị văng ra và báo lỗi Kodi đã dừng...có lẽ lại phải quay về 16 thôi...Nhân tiện các bác cho em hỏi là bản Kodi nào chạy ổn nhất trên Sony TV ???Tìm trên google toàn thấy các bác bàn luận về Kodi cho androi box thôi...

kodiitvplus

Well-Known Member
Em đang dùng Kodi 17 trên androi TV Sony X8000D rất nhẹ và mượt nhưng không đọc được file Iso và thỉnh thoảng lại bị văng ra và báo lỗi Kodi đã dừng...có lẽ lại phải quay về 16 thôi...Nhân tiện các bác cho em hỏi là bản Kodi nào chạy ổn nhất trên Sony TV ???Tìm trên google toàn thấy các bác bàn luận về Kodi cho androi box thôi...

Hiện tại vẫn thấy bản 16.1 là ổn định trên các nền tảng. Về KODI 17 thực sự không phải do phần cứng và hệ điều hành của thiết bị, dự đoán là do thay đổi source quá nhiều nên tính ổn định của ver này vẫn chưa cao

Bên trên