KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

Ðề: KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

Hai ông nhân viên này đi đâu cũng thấy nâng bi VTVcab.

thứ nhất, cả tôi với bác phamtug khẳng định ngay từ ngày vào diễn đàn là chúng tôi dùng VTVcab lâu năm để mọi người đỡ phải mệt mỏi khi đọc thấy khen VTVcab

thứ hai, dịch vụ tốt ắt sẽ có người dùng giới thiệu mà k tốn công trả tiền thuê

p.s.: bạn chứng minh được tôi với bác phumtug là nhân viên hoặc có nhận bất cứ 1 loại hoa hồng nào từ VTVcab tôi cho 10 tỷ

còn ông anh, nhân viên SCTV hả, thấy ngta nói dịch vụ mình k tốt là nhảy sồn sồn lên ^^

titani

Active Member

Nghe báo đăng năm 2015, SCTV chuẩn bị phát thử nghiệm 4K, các bác có TV 4K vui rồi đây :D . Mong là 4K thiệt chứ hok phải upscale.

thinhsve

Well-Known Member

Nghe báo đăng năm 2015, SCTV chuẩn bị phát thử nghiệm 4K, các bác có TV 4K vui rồi đây :D . Mong là 4K thiệt chứ hok phải upscale.
Các Bác ráng chờ đến khi cổ dài như hươu cao cổ nhé. FullHD còn chưa xong nữa mà, chắc khoảng năm 2020 sẽ phát 4K.

thebluez

Active Member

hôm nay mới phát hiện thấy lấy thẻ (còn hạn) của đầu này mà gắn vào đầu khác cũng không xài được

phucan

Member

Sao ông SCTV mấy hôm nay có một số kênh bị báo khg truy cập là sao hả các bác như nhk, TTHD

truc9449

Member

khóa mã rồi bác ơi, gọi lên tổng đài kêu nó mở nếu bác có đóng tiền thuê bao HD.

em mới vào cho hỏi vụ THKTS SCTV này như thế nào thế ạ. mua đầu thu rồi nối vs cáp SCTV hay xài ănten? nếu xài anten thì khu vực phủ sóng ntn? cám ơn các bác

tiendatvn

Member

Các bác cho em hỏi mấy kênh SCTV HD có thực sự là HD thật hay là giả cầy mà sao nó ra khủng thế

SULLEY

Member

HTV7 với HTV9 ko thấy trên hiện trên SCTV HD, mặc dù giấy có in là kênh 83 83 gì đấy là sao nhỉ?

help me

chuonchuonkim

gần 150 kênh đủ loại mà em chỉ xem chưa đến 10 kênh. híc tăng kênh làm gì nhiều cứ tập trung vào chất lượng dịch vụ và phục vụ là được

iou84

Active Member

vậy là sao bác? mình không hiểu? hay cứ mỗi lần muốn xem HTV7 hay HTV9 lại phải cắm cáp thường ko thông qua đầu giải mã HD ạ?

Tín hiệu thấp rồi bạn. Nói KTV xuống tăng tín hiệu đi!
Mình xài SCTV HD nè, khi tín hiệu cab yếu thì các kênh đầu tiên mất tín hiệu là HTV 7,9 và ANTV, sau nó nếu yếu hơn sẽ ra đi luôn VTV3 HD

hieuw610

Em mới lắp sctv hd 80k một tháng mà sao thằng thể thao tivi hd không xem được các bác nhỉ. Chỉ có bd tv hd thôi. Hay no đang sửa chữa gì nhỉ?

SULLEY

Member

Tín hiệu thấp rồi bạn. Nói KTV xuống tăng tín hiệu đi!
Mình xài SCTV HD nè, khi tín hiệu cab yếu thì các kênh đầu tiên mất tín hiệu là HTV 7,9 và ANTV, sau nó nếu yếu hơn sẽ ra đi luôn VTV3 HD

mình không thấy kênh trên list, có nên dò lại kênh không nhỉ?

vnmaths

Member

SCTV đã có thêm 2 kênh BTB3 và BTV5 theo chuẩn HD (khá đẹp).

Chỉnh sửa lần cuối:

thebluez

Active Member

đẹp gì. BTV3 HD dỏm, BTV5 thì lấy nguồn từ SCTV15 cũng giảm chất lượng hình luôn

Bên trên