Kỹ thuật siêu âm 3D mới cho phép nhìn rõ hình ảnh thai nhi

symphony

Well-Known Member
Những kỹ thuật siêu âm thông thường chỉ cho phép các bậc cha mẹ nhìn được thai nhi ở định dạng đen trắng và gần như không tái tạo được hình ảnh 3D. Tuy nhiên mới đây GE Healthcare đã tạo ra một công nghệ mới có tên là HDlive, với khả năng tái tạo hình ảnh rất thật.

HDlive cho phép bác sĩ và các cặp vợ chồng có thể quan sát được thai nhi một cách chân thật đến kinh ngạc. Qua đó giúp cho họ có thể đánh giá được chính xác tình trạng sức khỏe của những đứa bé. Công nghệ này tạo ra một nguồn sáng ảo di dộng và sử dụng kỹ thuật dựng hình da người tiên tiến để tạo ra màu sắc cực kỳ sống động. Nguồn sáng ảo sẽ đóng vai trò tạo bóng, tạo độ nét, làm nổi bật chi tiết, và giúp dựng lại các hình khối.

Dưới đây là một số hình ảnh mà máy HDlive của GE Healthcare đã thực hiện:

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Theo Discovery

nanovnnn

Member
Ðề: Kỹ thuật siêu âm 3D mới cho phép nhìn rõ hình ảnh thai nhi

cái này dù dùng cách ji để tiếp cận đến bao thai >.< thì ảnh hưởng của nó củng rất lớn .

trannguyenhien

Active Member
Re: Ðề: Re: Kỹ thuật siêu âm 3D mới cho phép nhìn rõ hình ảnh thai nhi

Thế bác ko phải người VN . Bác sáng tạo được thứ gì cho e xem với !

họ giỏi thì phải thừa nhận họ giỏi thôi bác=P~ còn chúng ta có được thừa hưởng điều kiện tốt nhất đâu.nền giáo dục ,chế độ xã hội,....cái gì thì cũng phải có nền tảng chứ.=P~

phuanh004

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Kỹ thuật siêu âm 3D mới cho phép nhìn rõ hình ảnh thai nhi

họ giỏi thì phải thừa nhận họ giỏi thôi bác=P~ còn chúng ta có được thừa hưởng điều kiện tốt nhất đâu.nền giáo dục ,chế độ xã hội,....cái gì thì cũng phải có nền tảng chứ.=P~

Ai không thừa nhận họ giỏi . Thừa nhận thì thừa nhận thôi tại sao phải so sánh đánh đồng :v

tronemga

Member

Vậy có cần kính ko các bác!!?:)

trannguyenhien

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Kỹ thuật siêu âm 3D mới cho phép nhìn rõ hình ảnh thai nhi

E ở Đà Nẵng bác ơi . Hoàng Sa thuộc Đà Nẵng bác ạ :v

Đấy của các bác mà các bác không giữ nói chi đến em.Khựa nó có đánh thì bác sơ tán nên em nhé ,đi OFF cho zui nhé:)):))

phuanh004

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Kỹ thuật siêu âm 3D mới cho phép nhìn rõ hình ảnh thai nhi

Đấy của các bác mà các bác không giữ nói chi đến em.Khựa nó có đánh thì bác sơ tán nên em nhé ,đi OFF cho zui nhé:)):))

Bác có vẻ thích chuyện solo với khựa nhỉ :v

trannguyenhien

Active Member
Re: Ðề: Re: Kỹ thuật siêu âm 3D mới cho phép nhìn rõ hình ảnh thai nhi

Ghét nhất cái loại người "Việt Nam" này. Tưởng mày người lào chứ.

Xã hội ngày càng tồn tại nhiều loại người;). Cái loại người như bạn vào diễn đàn xưng hô như một con thú vật thì đáng khinh lắm bạn ạ;)

Các bác hay thật, bỗng nhiên khiêu khích rồi choảng nhau trong topic của người ta.
Bác chủ đâu rồi?

shinwalove

Công nghệ ngày càng phát triển vượt bậc.. Mai mốt có khi còn đoán dc con mình tương lai giống bố hay mẹ nhiều hơn hay thằng hàng xóm ấy nhỉ =))
Đang bàn luận công nghệ các bác muốn chuyển sang chiến tranh hạt nhân thì té qua topic khác cho đỡ loãng ạ !!

Viet Tran

đời sống càng hiện đại thì đòi hỏi con người càng cao, 3D sau này tương lai không biết đến level nào nữa

Trauvanght

Active Member
Không biết đến tập 2 nhà em đã có cái này ở VN chưa nhỉ?
Hy vọng là có...:))
Thanks bác Sym vì thông tin bổ ích!

Bên trên