Lại thêm chuyện buồn về một em nhỏ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

minhtuantkh

Đây là trường hợp thời gian gần đây được báo chí theo dõi khá sát sao, đã từng được nhiều tổ chức y tế và từ thiện trên thế giới quan tâm hỗ trợ cả về chuyên môn và vật chất. Tiếc là vì một số lý do khách quan nên bé phải ở lại VN quá lâu làm sức khỏe bị suy kiệt nên không thể ra nước ngoài chữa trị ( như con gái của mình).

Thời gian Trà My ( tên của bé) nằm ở Nhi Đồng 1 TP.HCM mẹ của bé biết chuyện con gái mình nên cũng đã liên lạc và vợ chồng mình cùng chia sẻ động viên gia đình bé rất nhiều. Có những lúc tưởng chừng bế tắc, nhưng cuối cùng như trong chuyện cổ tích chưa bao giờ có: VN Airlines tài trợ nguyên một chuyên cơ đưa bé ra Hà Nội và BV Nhi TW đã tổng lực cùng các chuyên gia nước ngoài mổ thành công cho bé. Mình đã mừng rơi nước mắt khi nghe mẹ của bé báo tin vui bé đã được xuất viện.

...và báo chí thêm lần nữa cũng vào cuộc tung hô: Bác sỹ giỏi, ngành y tế VN phát triển vượt bậc...!

Một ngày giữa tháng 10, mình gọi điện hỏi thăm thấy tắt máy...liên tục những ngày sau vẫn tắt máy. Tim mình lại như thắt lại và linh cảm ...
Sáng nay bất chợt nghe đổ chuông. Buốt lòng khi nghe tiếng nấc của mẹ bé:...Trà My đã mất!
Hỡi ơi, bao công sức đổ sông đổ bể chỉ vì sự thiếu chuyên nghiệp của việc chăm sóc bệnh nhân sau hậu phẫu ( đúng như một thành viên trong HDVN là bác sĩ từng nói với mình như vậy)
... đã hai tuần bé mất, không còn báo chí nào nói gì nữa. Và nhiều người không biết vẫn chỉ tin vào phần đầu câu chuyện.

Lại nhớ có một ca ALCAPA ( như con gái mình) trước đây đã được mổ thành công, báo chí cũng tung hô vang trời. Gần đây mình đã cất công tìm ra... kết quả là tê tái... nghe vậy mà không phải vậy!
Mình buồn quá, bần thần cả ngày chẳng làm được việc gì.

Một trong 2 bệnh nhi đi cấp cứu bằng máy bay được xuất viện - Sức khỏe - Dân trí
Tag-Tuổi trẻ Online'
Đi cấp cứu bằng máy bay, em nhỏ sống sót
Em nhỏ sống s
Bé bị tim bẩm sinh cấp cứu đường hàng không xuất viện - Tin tức - Báo điện tử Kiến thức

love_yejin

Huyền Thoại
Ðề: Lại thêm chuyện buồn về một em nhỏ

chăm sóc hậu phẫu đúng là quan trọng thật, e cũng từng phẫu thuật nhiều lần e biết, còn y tế hay báo chí việt nam thì đúng là chuyện muôn thưở, nằm viện nghe kể chuyện mấy ca xui xẻo thôi mà cũng hết hồn, mới đây còn có e bé gì bị cắt nhầm bàng quang đó, đáng trách.

leesang

Well-Known Member

Muôn đời xứng danh việt nam

anhtuqn2

Active Member
Bệnh thành tích chưa trị xong lại mang thêm căn bệnh ...ngủ quên trên chiến thắng, để rồi biến những câu chuyện cổ tích trở nên kinh dị ...

TR0JAN

Híc. Buồn vì cái cuộc đt của bác :(

Nhắc lại chuyện của bác với con gái. Đến giờ em vẫn mơ màng và mỉm cười vì câu chuyện có hậu nhất mà em từng đọc.

Bác là người trong cuộc nên bác không bao giờ có cái cảm giác như bọn em có khi ngồi hóng nhật ký của bác đâu. Nó hồi hộp, lo âu, cầu nguyện và đôi khi lại nghĩ xấu. Xong lại thấp thỏm mong chờ rồi ...

Cứ thế đưa đẩy đầy kịch tính. Mừng vui lo âu cứ lẫn lộn... Cảm giác rất khó tả và khó nói lắm (Chắc tại văn em ngu :D )

Giờ e phải nói thật là topic nhật ký của bác đã làm em khóc. Lần em khóc đầu tiên là lúc bác nghĩ một cái tên cho con gái. Lúc đó em nghĩ quẩn và nghĩ tệ lắm. Có tên mà làm gì??? Nhưng mà phải có chứ!!!
xong rồi thì sự ngẹn ngào, lo âu cũng như bao mệt mỏi vì chờ đợi cũng đc đền đáp bằng những dòng nhật ký đầy tiến bộ của bác.

Bi giờ thì cái tên Quỳnh Hương thật khó quên đối với em :D Bác quả là một người cha vĩ đại. E idol bác :D

genzo1984

Well-Known Member

em xin chia buồn cùng gia đình bé Trà My và bác Tuấn, thật tình em chẳng biết nói sao nữa:(
qua chuyện này gia đình bác Tuấn chắc sẽ chăm sóc bé Quỳnh Hương thật kỹ lắm đấy

minhtuantkh

Chuyện đã rồi, nay mình lại lo mẹ bé Trà My vào đây đọc được bài này chỉ thêm đau lòng.
Mong chuyện buồn trôi qua nhanh và những em bé bất hạnh luôn có được nhiều sự quan tâm giúp đỡ của mọi người.
Xin đóng topic ở đây! Cảm ơn các bác đã đọc bài và chia sẻ!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên