Làm cách nào để upscale tín hiệu SDTV thành HDTV??

Ðề: Làm cách nào để upscale tín hiệu SDTV thành HDTV??

Em cũng đang ngâm cứu cái vụ úp-xì-ke này thử coi có cải thiện được th cab nhà em tí nào ko nà. Vốn là cái AVReceiver của e nó có tính năng úp-xì-ke, giờ em chỉ cần 1 bộ phận có thể nhận tính hiệu từ cab và có thể chuyển vào AVR. bác nào biết cái phần cứng nào làm được việc này bày cho em với (giá mềm thôi nha vì coi cab chỉ là phụ em ko muốn bỏ ra nhiều vì nó) thanks!~O)

nm3671

cái này có thể sử dụng một số HDD recorder cao cấp của Pioneer, sony... khi đó sẽ upscale lên 1080i qua cổng HDMI

tranha224

cái này có thể sử dụng một số HDD recorder cao cấp của Pioneer, sony... khi đó sẽ upscale lên 1080i qua cổng HDMI

--------
lên 1080P/24bit luông mà ! pjoneer thi k rành lắm nhưng sony HXD là 1080P scalling

thanhminhppc

Active Member

Khuyên các bác dẹp cái này qua một bên, đừng nên tốn tiền vô ích, hiệu quả chả bao nhiêu chủ yếu là tâm lý thôi, cái nguồn gốc tín hiệu đã kém thì up cái gì

lx2009

Member

cho e hỏi cái này hơi ngoài lề tí,con pioneer dvr lx60d nhà e ,e chưa rành lắm nên không thể chép dvd vào ổ cứng được!!!!!(để khỏi mất công bỏ dĩa ra vào!!!!hihi)Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp e với,cám ơn trước!

onetime

cho e hỏi cái này hơi ngoài lề tí,con pioneer dvr lx60d nhà e ,e chưa rành lắm nên không thể chép dvd vào ổ cứng được!!!!!(để khỏi mất công bỏ dĩa ra vào!!!!hihi)Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp e với,cám ơn trước!

trong khi play dia dvd thì nhấn nút onetuoch copy
nếu máy báo can't not copy thi chia buồn với bác là HDD trong máy bác đã bị thay khác với cái HDD gốc của máy, chỉ còn copy được CD vào thôi!

minhjirachi

Well-Known Member

Hiện tại em có đầu DVD của thằng LG mã sản phẩm là DV298H. Đầu này có khả năng Upscale lên 1080i nhưng mà mỗi lần em play đĩa thì nó báo 720x576 là hết cỡ òi. Vậy có cách nào để cho nó đán maximum đến 1080i không? Nếu có thì làm như thế nào? (Đầu có cổng HDMI)

MyTV HD

Banned

Cái Topic này đc đào mộ từ 2 năm về trước à...:))

vh_2teen

Member

cái topic này lâu wa rồi mà bác nào khai quật lên vậy nhỉ?:)):)):))

Bên trên