Làm gì khi phát Karaoke MTV bị lag trên Arirang smartK?

qtdb

Active Member
kết thúc cuộc tình

tks all..............................

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Làm gì khi phát Karaoke MTV bị lag trên Arirang smartK?

bác cập nhật firmware mới nhất của Arirang , gỡ hdd nối trực tiếp pc để add bài mtv , pc nên có ram cao để ít bị lỗi khi add MTV , ben mình co khoảng 20.000 bài và đã chép rất nhiều cho khách , tình trạng bài bi lag có nhưng rất hiếm , đa phần lag do khi chép bị lỗi vì khi add nhac MTV , smart K lại convert qua 1 đuôi khác nên tình trạng lag là do lúc convert phát sinh lỗi

hothanhdam

Active Member
Re: Ðề: Làm gì khi phát Karaoke MTV bị lag trên Arirang smartK?

bác cập nhật firmware mới nhất của Arirang , gỡ hdd nối trực tiếp pc để add bài mtv , pc nên có ram cao để ít bị lỗi khi add MTV , ben mình co khoảng 20.000 bài và đã chép rất nhiều cho khách , tình trạng bài bi lag có nhưng rất hiếm , đa phần lag do khi chép bị lỗi vì khi add nhac MTV , smart K lại convert qua 1 đuôi khác nên tình trạng lag là do lúc convert phát sinh lỗi

20.000 khoản mấy Tê vậy bác. bên bác chép 1 lần giá nhiêu thế ạ? thanks

qtdb

Active Member

tks bác,
đax update firmware mới nhất.
lục tung trong HDD thì thấy mấy file karaoke được convert sang file .OKF, các file này mở ngon lành bằng VLC Player, rename cái đuội .OKF thành .VOB vẫn phát bình thường.
tìm đến các bài bị lỗi lag, giật thì khi mở bằng máy tính vẫn ngon lành.
kết luận 1 điều:
1. tool addsong trước đó có khả năng chưa hoàn thiện ( nhưng tại sao bài thì ok, bài thì lag???)
2. Bitrate của Video quá lớn ( kiểm chứng trước đó lớn hơn 3000 kbps là lag ngay)- em thiên về vấn đề này hơn. quả là khốn nạn cho em, nếu phải dùng phần mềm để giảm Bitrate video từng bài.
Hy vọng thử tool addsong mới có giải quyết vấn đề ko!!!!
lạy trời!!!!!!!!

qtdb

Active Member

Đã add lại mấy bài trước đó bị lỗi. Kết quả y như củ, lỗi lag vẫn còn.
Nãn toàn tập!

bonghongtra

Active Member

tks bác,
đax update firmware mới nhất.
lục tung trong HDD thì thấy mấy file karaoke được convert sang file .OKF, các file này mở ngon lành bằng VLC Player, rename cái đuội .OKF thành .VOB vẫn phát bình thường.
tìm đến các bài bị lỗi lag, giật thì khi mở bằng máy tính vẫn ngon lành.
kết luận 1 điều:
1. tool addsong trước đó có khả năng chưa hoàn thiện ( nhưng tại sao bài thì ok, bài thì lag???)
2. Bitrate của Video quá lớn ( kiểm chứng trước đó lớn hơn 3000 kbps là lag ngay)- em thiên về vấn đề này hơn. quả là khốn nạn cho em, nếu phải dùng phần mềm để giảm Bitrate video từng bài.
Hy vọng thử tool addsong mới có giải quyết vấn đề ko!!!!
lạy trời!!!!!!!!

Đổi đầu thôi Bác ơi. Giờ mà ngồi convert từng bài để giảm Bitrate thì có mà chết ah. Sao trước bác ko làm quả Hanet hay VietKTV,VinaKTV... mà dùng. Mấy e nó chuyên Karaoke VOD chạy ko lo lag. E dùng VinaKTV thấy ổn có tội nó chưa hỗ trợ chọn bài trên ĐT thôi.

qtdb

Active Member

cập nhật firmware đi bác ơi, không thì bác kiểm tra các bài nhạc chép vào xem có bị lỗi không

Up bản mới nhất rồi bác ơi. Up bằng PC luôn chứ qua USB sợ bị lỗi.
Cái đầu smartK này hồi trước mua bên bác đó.
Liệu có phải hàng lỗi. Hay HDD đã bị bad.

qtdb

Active Member

Có bác nào thu lại con này cho em đổi cái đầu khác không? Không thì chắc phải rao bán

Bác test sao rồi vậy, đầu smart K của mình cũng bị vậy đối với file VOB, MPG gốc, MKV dung lượng lớn, còn mấy file yousinghd thì không bị lab. Xin bác chỉ giáo dùm.

qtdb

Active Member

em test thử 2 bài bác gởi , đúng là bị lag khi chạy bằng chương trình karaoke , khi chep ra usb chay trực tiếp file bằng smart k lại không bị , để mai em test thử bằng cá đầu khác xem bị không
tình hình sao rồi bác? test ntn rồi. nếu vẫn lag bác feedback đến Arirang xem họ fix được ko? trông chờ vào bác!
lỗi này chắc do cấu hình yếu rồi!

tình hình sao rồi bác? test ntn rồi. nếu vẫn lag bác feedback đến Arirang xem họ fix được ko? trông chờ vào bác!
lỗi này chắc do cấu hình yếu rồi!

không phải cấu hình yếu bác vì cắm usb vào smart k chạy phà phà nhưng add vào phần karaoke thì bị --> phần viết chương trình karaoke xử lý kém với file bitrate cao , đang thông báo lỗi này với arirang .
Em cũng đang kiếm cách add vào viet ktv xem có bị không có kq sẽ post ngay , nv kỹ thuật đang kiếm cách add

qtdb

Active Member

không phải cấu hình yếu bác vì cắm usb vào smart k chạy phà phà nhưng add vào phần karaoke thì bị --> phần viết chương trình karaoke xử lý kém với file bitrate cao , đang thông báo lỗi này với arirang .
Em cũng đang kiếm cách add vào viet ktv xem có bị không có kq sẽ post ngay , nv kỹ thuật đang kiếm cách add
Đúng rồi bác. Phát không qua pm karaoke thì đều chơi tất các file, hay phát bằng app Karaoke Smart Player của 1 dev Việt Nam rất là ngon.
Hy vọng sẽ có fix cho pm karaoke của Arirang.
Tks bác

wakkavn

Mình cũng bị cái SmartK này nó vật sắp điên, chỉ vì muốn sử dụng nhạc MIDI mà phải cắn răng chịu đựng vô số lỗi nhỏ nhặt.
Đầu SmartK bạn đang sd là firmware dành cho MH Cảm Ứng hay cho Remote, xem trong cài đặt sẽ thấy, nếu là firmware cho remote thì up lên bản mới nhất đã được fix rồi. Khi gặp file video nào có số khung hình giây cao (>25) là lập tức bị lag liền, mình đã để ý rất kĩ. Máy SmartK này cấu hình cũng khá nên bitrate khoảng 3500mb/s mình nghĩ không làm khó được nó đâu. Lỗi này từ những ngày đầu mình đã phát hiện và thông báo cho kĩ thuật của Arirang. Những bản update sau này đã fix được lỗi đó. (Thật sự ai mà rảnh đi convert hết đống video chỉ để cho cái đầu này nó đọc được)
Nếu bạn vẫn bị thì chắc máy SmartK của bạn đang sd Firmware cho MH Cảm Ứng. Vụ này mình nghĩ là không có gì dở hơn của Arirang. 1 lỗi đã fix được từ lâu mà giờ lại tiếp tục bị bên phiên bản MHCU. Ra update mấy lần vẫn chưa hết được. Bản thân mình muốn sử dụng MHCU nên mỗi khi có update là mình lên liền và lại tiếp tục chịu bực mình. Chưa nói đến vụ âm thanh giữa nhạc MIDI và MTV không đều trong khi bên firmware cho remote nó lại OK. Qúa tệ !

qtdb

Active Member

Mình cũng bị cái SmartK này nó vật sắp điên, chỉ vì muốn sử dụng nhạc MIDI mà phải cắn răng chịu đựng vô số lỗi nhỏ nhặt.
Đầu SmartK bạn đang sd là firmware dành cho MH Cảm Ứng hay cho Remote, xem trong cài đặt sẽ thấy, nếu là firmware cho remote thì up lên bản mới nhất đã được fix rồi. Khi gặp file video nào có số khung hình giây cao (>25) là lập tức bị lag liền, mình đã để ý rất kĩ. Máy SmartK này cấu hình cũng khá nên bitrate khoảng 3500mb/s mình nghĩ không làm khó được nó đâu. Lỗi này từ những ngày đầu mình đã phát hiện và thông báo cho kĩ thuật của Arirang. Những bản update sau này đã fix được lỗi đó. (Thật sự ai mà rảnh đi convert hết đống video chỉ để cho cái đầu này nó đọc được)
Nếu bạn vẫn bị thì chắc máy SmartK của bạn đang sd Firmware cho MH Cảm Ứng. Vụ này mình nghĩ là không có gì dở hơn của Arirang. 1 lỗi đã fix được từ lâu mà giờ lại tiếp tục bị bên phiên bản MHCU. Ra update mấy lần vẫn chưa hết được. Bản thân mình muốn sử dụng MHCU nên mỗi khi có update là mình lên liền và lại tiếp tục chịu bực mình. Chưa nói đến vụ âm thanh giữa nhạc MIDI và MTV không đều trong khi bên firmware cho remote nó lại OK. Qúa tệ !
Đang dùng bản mới nhất cho Remote đây bác (v0.35). Bác đã thử chưa mà nói hết lag khi phát MTV, bác chép thử 2 bài link em post đó xem thế nào. Đồng ý với bác bản cho Remote đã đồng bộ được âm lượng giữa MIDI và MTV.
Bây giờ cần nhất là fix cái lỗi MTV bị lag nữa là ok. Hồi nó còn bị lag cả midi khi kết nối Internet,
Arirang mà ko fix được lỗi này thì chắc chắn nó liên quan đến phần cứng.

wakkavn

Mình mới test lại, đúng là vẫn còn bị bác ơi, mình có tải 2 file bác up về xem thử thông số, cả hai đều là 59fps và bitrate > 4000kbps.
Mình chắc chắn 1 trong 2 cái này gây ra hiện tượng lag. Nhưng có 1 điều củ chuối là phát ngoài file explorer của SmartK lại không bị.
Nếu để ý khi phát video ngoài pm Karaoke thì chuyển đổi giữa 2 track audio có 1 đoạn trễ trong khi phát trong Karaoke thì việc chuyển đổi hầu như là lập tức, theo mình nghĩ tính năng này có thể gây lỗi. Chuối toàn tập !

Bên trên