Làm sao để chia nhỏ file mkv vậy? Help với!

copyowl

Mình có nhìu film HD quá nhưng ổ cứng đã đầy rồi, bây giờ mình muốn burn ra đĩa DVD để dành nhưng hiện tại các file Mkv đều khoảng 5GB trở lên nên ko thể burn vào đĩa DVD5 4,5GB được, mua đĩa DVD9 thì không kinh tế. Nên các bác nào có chương trình nào có thể cắt nhỏ file mkv ra làm nhiều file MKV nhỏ không? Mình google MKV splitter hoặc cutter thi toàn ra soft phải trả phí không ah. Nhờ các cao thủ trên này help với. Thank!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Làm sao để chia nhỏ file mkv vậy? Help với!

mkvtoolnix đó bạn, search google để download, search trong forum để biết cách sử dụng.

jackyminh

Các bác có hướng dẫn cách dùng không sao mình cài vào mà không cắt được file nhỉ

Rep331987

Các bác có hướng dẫn cách dùng không sao mình cài vào mà không cắt được file nhỉ
Để cắt file đầu tiên bác mở soft lên chọn tad splitting . nó sẽ hiên ra như thế này

Sau đó bác chọn Source file và biểu tượng thư mục (select a file for split)

tiếp đó thì chọn file film mình cần split . Ở đây For EX: mình sẽ split file Ghost.Ship.2002.HDTV.720p.x264.DTS-DON.mkv
và minh chọn ở muc split into là 2( mặc định của nó là 8)

Và sao cùng là chọn biểu tương hình cuốn sách để split:D. That's it

Lưu ý sau khi split xong thì nó nằm cùng với thư muc của file gốc.
Và nếu muốn join lại thì vào tad joining chọn file cần join có đuôi mở rông đầu tiên là 001<:p

Chỉnh sửa lần cuối:

howtomiss

Member

Sài mkvmerge GUI để chia tiện hơn. Không nên dùng FFSJ vì FFSJ chỉ cắt ra file dạng *.0** không thể xem trực tiếp được.
Bạn dùng thằng mkvMergeGUI
Tab input: chọn add file: chọn file cần add.
Tab Global chọn tick vào enable splitting chọn dung lượng chia...

minhte

Member

Sài mkvmerge GUI để chia tiện hơn. Không nên dùng FFSJ vì FFSJ chỉ cắt ra file dạng *.0** không thể xem trực tiếp được.

Cách này chuẩn nhất đấy các bác ạ.=D>

dinhphanc78

Mình có thư mục nhạc (live show) có thể dùng chương trình mkvmerge GUI để cắt ra từng bài được không? nếu được thì cho mình xin phần mềm mkvmerge ,hay dùng chương trình gì để cắt ra từng bài, xin cám ơn

Chỉnh sửa lần cuối:

haipvg

Well-Known Member

Mình có thư mục nhạc (live show) có thể dùng chương trình mkvmerge GUI để cắt ra từng bài được không? nếu được thì cho mình xin phần mềm mkvmerge ,hay dùng chương trình gì để cắt ra từng bài, xin cám ơn

Phần mềm ấy ở đây này
http://www.videohelp.com/tools/MKVtoolnix
bạn cứ cắt thử xem có được không, nếu là file mkv thì đảm bảo được, mình đã thử mấy lần rồi. Nhưng cái soft này hơi khó dùng, mình đã làm thành công nhưng sau một thời gian không làm thì lại quên, phải mò lại từ đầu

copyowl

Mình đang xài mkvmerge GUI đây. Làm đúng như các bác bảo ở trên rùi, chia 1 phim Hd 4,4GB dài khoảng 2h ra thành 2 file 2,2GB được luôn, sau đó open thì mỗi 1 file đều là bản đầy đủ của phim đó luôn, dài khoảng 2h luôn, pó chíu. Nên mới mạo muội chạy lên đây nhờ help.
Bác nào làm được rùi chỉ mình cụ thể với.

haipvg

Well-Known Member

Mình đang xài mkvmerge GUI đây. Làm đúng như các bác bảo ở trên rùi, chia 1 phim Hd 4,4GB dài khoảng 2h ra thành 2 file 2,2GB được luôn, sau đó open thì mỗi 1 file đều là bản đầy đủ của phim đó luôn, dài khoảng 2h luôn, pó chíu. Nên mới mạo muội chạy lên đây nhờ help.
Bác nào làm được rùi chỉ mình cụ thể với.

Sao mình không thấy bị thế nhỉ, chia bằng soft đó là đúng luôn dung lượng và thời gian.
Mình làm băng phương pháp add vào rồi tích và chỗ enable split và đặt điểm split, không chỉnh gì khác, chờ 1 chút thế là xong

copyowl

thank bro, mình làm được rồi. Uninstall rùi install trở lại thì làm được chính xác luôn. Khỏe! Potay, không hiểu luôn! Thanks all.

dinhphanc78

Mình mới xài mkvmerge GUI . Mình add phim vào rồi vô phần Global tích enable splitting rồi mình không biết đặt điểm split làm sao mong bạn HAIPVG hướng dẩn dùm. Cảm ơn

dinhphanc78

Mình mới xài mkvmerge GUI . Mình add phim vào rồi vô phần Global tích enable splitting rồi mình không biết đặt điểm split làm sao mong bạn HAIPVG hướng dẩn dùm. Cảm ơn

Bên trên