Làm sao để kết nối cổng DVI card GTX260 đến cổng component của tivi samsung 21'

Thế Anh

Ðề: Làm sao để kết nối cổng DVI card GTX260 đến cổng component của tivi samsung 21'

Các bác cho hỏi loại dây component có truyền tải được tín hiệu 720p không?

480p là kịch kim. Chuẩn kết nối Component (Y,Pb,Pr) chỉ cho phép truyền tải tín hiệu 480p.

superman

Ðề: Làm sao để kết nối cổng DVI card GTX260 đến cổng component của tivi samsung 21'

480p là kịch kim. Chuẩn kết nối Component (Y,Pb,Pr) chỉ cho phép truyền tải tín hiệu 480p.

nhưng mà sao đầu đĩa cùi tàu của em nó lại kép lên dc 1080i vậy:-/?? Cóa điều hình hơi giật chút

mình cũng đã chuyển từ s-component trên card màn hình->component để cắm vô tivi rồi. phải chỉnh đủ thứ trên vga card. màu tối. lệch hình, méo mó. sọc hình tùm lum,
bạn không nên mất thời gian với nó nữa. card của bạn có cổng s-component thì có thể mình cho mược cọng dây. dây này kèm theo card vga ATI. mua 2 card thì dư ra 2 cọng.

Đính kèm

43.3 KB · Xem: 38
Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

mình cũng đã chuyển từ s-component trên card màn hình->component để cắm vô tivi rồi. phải chỉnh đủ thứ trên vga card. màu tối. lệch hình, méo mó. sọc hình tùm lum,
bạn không nên mất thời gian với nó nữa. card của bạn có cổng s-component thì có thể mình cho mược cọng dây. dây này kèm theo card vga ATI. mua 2 card thì dư ra 2 cọng.

dây đó là s-video -> composite, không phải component và có chất lượng tệ nhất trong các chuẩn phát video.

binna

Well-Known Member

mình có thể mua dây S-video -> component ở đâu trong HCM vậy các bác ?

uh, cũng muốn biết chỗ nào bán cái cọng cáp ấy để mua về nhà làm thử....

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

tớ có dây đó nhưng không sẵn, phải vào kho lấy. Bạn nào cần thì giơ tay nào

Chỉnh sửa lần cuối:

Frog

Member

tớ có dây đó nhưng không sẵn, phải vào kho lấy. Bạn nào cần thì tay nào

Chụp hình nhé! sai chính tả nha bác "giơ tay" [-O<

cho mình "dơ" tay với. đăng ký với anh Chip 1 cọng dây nhé.

Bữa rồi có xem hình anh Chip chụp cái giàn nhỏ nhỏ xinh xin nhà anh mới sắp đặt lại, cũng muốn hôm nào được qua giao lưu học hỏi. Và đây là số phone em 0909104106. Sài Gòn muôn năm.

ủa anh Chip ơi, sao không thấy anh Chip nói về chuyên ủng hộ em cọng dây S-video > component gì nữa vậy.... Em đang đợi nè.

minhnai

Mình cũng gặp trường hợp này rồi, hiện mình đang dùng cổng S-Video --> compoment, hình ảnh OK nhưng có điều là màu nó không chuẩn, xanh, đỏ lẫn lộn, xem phim cũng được. Nhưng bác nào có biết phần mềm nào có thể cải thiện được cái đó không vậy.

saobietduoc

Tôi cũng đang có 1 sợi S-Video to Component kèm theo khi mua card màn hình Nvidia. Nếu bạn namnguyen cần thì chúng ta trao đổi. Tôi đang cần sợi cáp từ DVI sang Component có cục chống nhiễu như hình kèm theo.

Bên trên