làm sao kết nối từ dây VGA ra màn hình LCD samsung?

poppy11

mình có 1 LCD 32" readHD samsung, đang định dùng cái laptop DV2, nối qua cổng VGA với LCD 32" để chiếu phim HD lên LCD, nhưng mình gặp phải 1 số vấn đề như thế này:

1, lúc nối dây VGA vào LCD thì màn hình laptop vẫn hiện mình ảnh, và cả LCD cũng vậy, mình muốn lúc kết nối với LCD thì màn hình laptop sẽ tắt đi, thay vào đó chỉ màn hình LCD hiện hình ảnh thôi , mình không biết cách làm , bạn nào biết xin hướng dẫn mình.

2, là lúc chiếu phim HD thì màn hình laptop xem được, nhưng màn hình LCD thì đen thui, không có gì hết, (mình có xem thử các định dạng phim khác thì được) không biết có phải setting gi sai không?

bạn nào biết xin giúp đỡ mình

minhjp

Well-Known Member
Ðề: làm sao kết nối từ dây VGA ra màn hình LCD samsung?

có phải bạn chiếu 1080p phải k? man hinh den nhung co tieng phai khong?
nếu 1080p thì phải setting trong MPC chon option chon output chon system defaul.

buonnguqua

Active Member

1, lúc nối dây VGA vào LCD thì màn hình laptop vẫn hiện mình ảnh, và cả LCD cũng vậy, mình muốn lúc kết nối với LCD thì màn hình laptop sẽ tắt đi, thay vào đó chỉ màn hình LCD hiện hình ảnh thôi , mình không biết cách làm , bạn nào biết xin hướng dẫn mình.
Có 1 số máy thì ấn Fn + F5 nó cho chuyển qua lại giữa 1 màn\ 2 màn
Còn không có thì chỉ có nước chỉnh trong Cmos : tắt cái màn của Laptop đi
2, là lúc chiếu phim HD thì màn hình laptop xem được, nhưng màn hình LCD thì đen thui, không có gì hết, (mình có xem thử các định dạng phim khác thì được) không biết có phải setting gi sai không?

bạn nào biết xin giúp đỡ mình
Vụ này mình cũng gặp ối rồi , chả hiểu nguyên nhân tại sao luôn , cứ Direct3d là chết :mad:

poppy11

minh chỉ xem flim 720p thôi, nhưng không hiểu sao vẫn không được, đang định chuyển qua xài dây HDMI không biết có xem được không, bạn nào có thử qua chửa?

Bên trên