Làm thế nào để biết TV LCD đã sử dụng được bao nhiêu giờ và nhiều ký thuật khác

notfourgo

Active Member
Tình cở biết được 1 web cung cấp các TV Service Menu Codes, bạn nào quan tâm thì vào đây

duycom

Ban Quản Trị
Ðề: Làm thế nào để biết TV LCD đã sử dụng được bao nhiêu giờ và nhiều ký thuật khác

ối tuyệt, để tối thử với con TV ở nhà
:D

havu

Ðề: Làm thế nào để biết TV LCD đã sử dụng được bao nhiêu giờ và nhiều ký thuật khác

Không hoạt động được với LCD Toshiba dù đã thao tác đúng như hướng dẫn. Hic hic

nad238

Member

LG : bác thử nhấn đồng thời nút OK trên remote và panel, hơi lâu 1 tí.

Hy vọng thành công

Không phải là nút OK mà là nút Menu cơ bác ạ.

sieucan

Active Member

Khổ cái toàn cái chuyên môn biết gì đâu mà dám táy máy vào. Cái vụ panel ontime được bao nhiêu giờ chỉ cần reset là về mo=)).

nghiangan

hay qua, cam on bac !

cái này có ảnh hưởng gì đến TIVI ko bác? ( nếu chỉnh bậy)

papillon

Member

Chỉnh bậy thì đi bảo hành chứ sao?

earl_grey

Well-Known Member

Tóm lại là làm thế nào để biết TV nhà em đã dùng được bao nhiêu - như tên thớt - vậy? Em dùng Sony, trong đấy không nói gì tới thời gian đã sử dụng. Mà tóm lại không nên nghịch, thấy dòng cảnh báo in đậm rồi, sợ lắm, mới đang có em HD Ready, không lên Full thì thôi chứ nó mà lăn đùng ra thì chỉ còn nước xuống 480i của con CRT. Bảo hành cũng hết hạn rồi, chúc các bác nghịch ngon!

metalwork

cái này là cái j hả bác

nta139

Member

nếu mà reset factory mà về 000 thì đúng là potay thật.
có lẽ xem cái date sản xuất (mấy cái gần đây nhất... vd: 12/2009) là tương đối nhất... :)
mà người bán mà muốn lừa ... thì kiểu gì mà chả dính chưởng :(

Bên trên