Làm thế nào để chuyển folder BDMV thành file MKV?

Chào tất cả anh em HD Vietnam!

Chuyện là như vậy, thưở thiếu thời lúc em mới biết HD và uTorrent thì lỡ tay down toàn Blu-ray disc (Dung lượng khoảng 4x Gb). Hiện nay do tình hình kinh tế thế giới suy thoái nên em hết tiền mua HDD. Vì thế em muốn chuyển các folder BDMV thành file MKV (cho nó nhẹ HDD bớt để lưu được nhiều phim hơn :D).

Em search trên Google thấy qui trình Rip công phu quá nên hơi ngán :-o (thà delete cái folder đó rồi download file mkv còn sướng hơn)

Hiện tại em đang dùng soft convert từng file m2ts thành MKV, sau đó merge các files MKV lại với nhau. Tuy nhiên, có rất nhiều file m2ts trùng nhau nên cách này xem ra không ổn lắm. #:-s

Vậy anh em có biết cách nào làm hiệu quả hơn, xin chỉ em với.

Gia đình chúng em chân thành cảm tạ! :)

howtomiss

Member
Ðề: Làm thế nào để chuyển folder BDMV thành file MKV?

hehe vì nó công phu nên nên rất khó rip cho đẹp được bạn ơi thế nên mới có Esir, DON, ctrlHD hehe. Theo e bác nên down lại MKV của các nhóm rip trên. Bác ko giữ đống hàng khủng đó thì chép cho em ,em giữ dùm bác nhé :D. Cầu mong bác ở HCM :))

duongtan

Member

Bác chơi toàn hàng khủng như thế chứng tỏ khả năng down cũng kinh quá còn gì, thế nên bây giờ down lại 720p hoặc 1080 cũng chẳng mấy chốc là xong mà, encode làm gì cho mệt mà chất lượng lại không bằng down.

haipvg

Well-Known Member

BÁc DL lại đi thôi, chả nên tiếc làm gì, sau này đĩa BR rẻ thì mua lại cũng được mà

Hic hic chắc phải download lại thôi, thanks các bác nhiều lắm!

hnporduy

Member

Sau hơn 1 ngày tìm kiếm trên diễn đàn, không thấy cách hướng dẫn chi tiết , cũng như đúng ý mình về file *.m2ts và cả nguyên folder Bluray, nên tự xử bằng cách MakeMKV.
Bạn load chương trình MakeMKV về , giải nén, install vô PC .
Sau đó chạy chương trình
=> Open file ( thì nên chọn Bluray , sẽ tìm thấy được file index ngay trong folder chính của film bạn muốn làm).
=> chọn đường dẫn để lưu file => có 1 em flie MKV ngon xà ben để xem rồi...

daewoo

Member

Sau hơn 1 ngày tìm kiếm trên diễn đàn, không thấy cách hướng dẫn chi tiết , cũng như đúng ý mình về file *.m2ts và cả nguyên folder Bluray, nên tự xử bằng cách MakeMKV.
Bạn load chương trình MakeMKV về , giải nén, install vô PC .
Sau đó chạy chương trình
=> Open file ( thì nên chọn Bluray , sẽ tìm thấy được file index ngay trong folder chính của film bạn muốn làm).
=> chọn đường dẫn để lưu file => có 1 em flie MKV ngon xà ben để xem rồi...

Thank you very much

baotuan

Mình muốn chuyển đĩa Bluray qua Mkv chất lượng ko thay đổi thì dùng MakeMKV dc ko các bác? Hay phải dùng trình khác?

Bên trên