Làm thế nào để sắm được một chiếc HD Player ưng ý

trantony

Ðề: Làm thế nào để sắm được một chiếc HD Player ưng ý

Không bạn nào giúp đỡ hướng dẫn giùm ah ?

DAIYOU

Active Member

Nhà mình có TV Sony Full HD để trong phòng ngủ và 1 PC chứa đầy Fim HD trong phòng làm việc tất cả đều trong môi trường có Wifi.
Nhu cầu của mình là muốn xem phim full HD từ PC qua màn hình TV. Các bro có thể hướng dẫn giùm mình có thể đầu tư loại thiết bị phát HD nào mà thỏa mãn nhu cầu trên không ? Mình không muốn mua đầu phát HD có thêm HDD vì phải tháo ra tháo vào rồi nào là chép phim vào để coi rất bất tiện, trước giờ mình toàn tự down về máy tính rồi xem trực tiếp.
Rất mong ae tư vấn. Thân.

Cắm dây AVG ,HDMI từ PC vào LCD Sony là xem được thôi.

DAIYOU

Active Member

Vị trí của TV và PC cũng khá xa, nếu đi dây lòng vòng qua các phòng chắc cũng khoảng 20-30m không biết có khả quan không? và nếu đi dây HD dài như vậy có bị nhiễu tín hiệu hay có loại dây nào dài như vậy không ?

Dây HDMI khoảng 15m thì mình thấy mấy bác chơi máy chiếu có dùng ,còn dài hơn thì không biết bác thử tìm trên Google xem sao.Không sợ suy giảm hình đâu chỉ sợ dây dỏm thôi!

phuonglee

Em chưa đủ post nên ko up topic đc.Em xin kẽ topic 1 chút.Bố mẹ e đang có nhu cầu mua 1 cái đầu DVD nhưng mà em nghĩ TV 40 inch chơi DVD ko đã , đang muốn tìm đầu phát HD nhưng sợ bố mẹ em ko biết dùng( vì cũng lớn tuổi) .em muốn nhờ các anh tư vấn hộ là có loại đầu phát HD nào tích hợp đọc đĩa DVD được ko?Giá cả nhẹ nhàng chút thôi ạ.Thanks mọi người!

DAIYOU

Active Member

Em chưa đủ post nên ko up topic đc.Em xin kẽ topic 1 chút.Bố mẹ e đang có nhu cầu mua 1 cái đầu DVD nhưng mà em nghĩ TV 40 inch chơi DVD ko đã , đang muốn tìm đầu phát HD nhưng sợ bố mẹ em ko biết dùng( vì cũng lớn tuổi) .em muốn nhờ các anh tư vấn hộ là có loại đầu phát HD nào tích hợp đọc đĩa DVD được ko?Giá cả nhẹ nhàng chút thôi ạ.Thanks mọi người!

Hiện tại theo mình biết thì chỉ có Dune Smart B1 ,Dune Max mới có kèm ổ Bluray và HDD mà 2 em này giá hơi cao 1 em trên 6t còn em Dune Max tầm 10t.

Nếu không cầu kỳ ,đơn giản thì mua đầu HDP như TVIX,Dune Smart D1 ,rẻ hơn có mấy em Egreatt,HD Flife,Imax ,Mede8ex......bạn xem bên chuyên mục HDMedia Player chọn theo giá tiền bạn có.

Bây giờ ít ai chơi DVD lắm ,có chăng chỉ chơi CD để nghe nhạc nhiều hơn.DVD lưu trữ khó hơn ổ HDD.

Đầu HDP cũng đơn giản như đầu DVD ,chỉ cần các cụ đọc thấy chữ là được rồi .Bấm on nguồn rồi chọn phim mà xem thôi, thật đơn giản .

phuonglee

hix cái căn bàn là các cụ ko biết down phim phiếc j mà lại ko thích phim nước ngoài.Đang muốn là mua đầu DVD để có đĩa j là nhét vào luôn.Còn em thì lại thỉnh thoảng mới về muốn là có cái đầu HD xem cho sướng nên muốn kiếm cái có tihcs hợp cả 2.MÀ đắt vậy chắc phải xem xét lại :( thanks anh nhiều

bongdaduc

Re: Ðề: Làm thế nào để sắm được một chiếc HD Player ưng ý

Các bác cho em hỏi sao kết nối Dune Duo với máy chiếu Viewsonic Pro8200 khi xem phim thì thấy nhiều hạt lấm tấm trên màn hình khi nhìn gần khoảng 2 m. Cám ơn các bác.

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Làm thế nào để sắm được một chiếc HD Player ưng ý

Các bác cho em hỏi sao kết nối Dune Duo với máy chiếu Viewsonic Pro8200 khi xem phim thì thấy nhiều hạt lấm tấm trên màn hình khi nhìn gần khoảng 2 m. Cám ơn các bác.

Bác dùng cổng gì kết nối với em Dune,Vga hay HDMI
Kiểm tra soucer phim xem có phải HD không Full HD càng tốt để test và đánh giá máy chiếu nữa.
Một số phim họ cố tình quay theo kiểu Cinema nên bị hạt hay gọi là noise.

Có bài viết đánh giá về sản phẩm này bạn xem thêm tại đây

bongdaduc

Re: Ðề: Re: Ðề: Làm thế nào để sắm được một chiếc HD Player ưng ý

Bác dùng cổng gì kết nối với em Dune,Vga hay HDMI
Kiểm tra soucer phim xem có phải HD không Full HD càng tốt để test và đánh giá máy chiếu nữa.
Một số phim họ cố tình quay theo kiểu Cinema nên bị hạt hay gọi là noise.

Có bài viết đánh giá về sản phẩm này bạn xem thêm tại đây

Cám ơn bác đã tư vấn. Em dùng dây HDMI có sẵn của Dune Duo dùng để kết nối. Em xem K+ tuy không nét như phim HD nhưng cũng không có hiện tượng bị hạt. Để em thử lại các nguồn phim Full HD khác xem sao.

Chỉnh sửa lần cuối:

vytieubaodt

em tính làm con \onkyo s3400 , nhà có sẵn cái hd O PLAY MiNI của asus ASUS - Đa phương tiện- ASUS O!Play Mini
cái bác xem có thể giải mã DTS-HD đc không ạ , tại thấy hd player của nhà em nhỏ bé quá ,công suất chắc không bằng mấy anh đại

DAIYOU

Active Member

Theo link bạn đưa thì em này đáp ứng được chuẩn TrueHD 7.1 chanel nên bạn hoàn toàn yên tâm em nó chơi được DTS và Full HD 1080p .

Do dây HDMI là 1.3 nên không hỗ trợ xem 3D tốt thôi.

svdieukien

Em đang phân vân định múc em Tizzxbird F30 của Hàn Quốc bác nào cho e xin ý kiến về em này đc ko ạ?

svdieukien

Ðề: Re: Làm thế nào để sắm được một chiếc HD Player ưng ý

Tầm 7 triệu cả ổ cứng tính chơi em Dune nhưng em nào giá cũng cao hicic.

Bên trên