Làm thế nào để sắm được một chiếc HD Player ưng ý

Imax_HD

Cám ơn các bác đã ủng hộ :)

Bài viết này nằm trong box HD cho người mới bắt đầu nên em chỉ dám nêu những thông tin cơ bản.
Để các bác mới chơi có hướng đầu tư đúng, em sẽ sớm cập nhật thêm thông tin để mọi người tham khảo ạ.

Chúc cả nhà một buổi chiều an lành.

spkt

Banned
Ðề: Làm thế nào để sắm được một chiếc HD Player ưng ý

Mình tính mua cho bố mẹ 1 cái để ông bà xem phim, nghe nhạc, ưu tiên giao diện dễ sử dung vì các cụ nhà không rành công nghệ lắm (làm sao là bấm là chạy thôi), chữ to (mắt kém) trong tầm 2-3tr thôi vì lương thưởng cũng it hihi nhờ a em tư vấn hộ mua ở TPHCM

DAIYOU

Active Member

Mình tính mua cho bố mẹ 1 cái để ông bà xem phim, nghe nhạc, ưu tiên giao diện dễ sử dung vì các cụ nhà không rành công nghệ lắm (làm sao là bấm là chạy thôi), chữ to (mắt kém) trong tầm 2-3tr thôi vì lương thưởng cũng it hihi nhờ a em tư vấn hộ mua ở TPHCM

Imax i348HD ,Egreat R200,R200S ,R300 hay R160 cũng được giá bình dân nhất ,có đủ kết nối và Wifi luôn .

Đơn giản chỉ cần mở lên chọn phim nào thích thì bấm play là chạyvì nó duyệt Fanart phim luôn rồi.

Sweet-Heart

Active Member

.......Mình thấy box HD Player có rất nhiều bài đánh giá và phản hồi rất khách quan, do đó một khi đã có băn khoăn thì đấy là nơi mà bạn cần phải đến trước tiên.

....
Câu chốt hạ trong bài mình thích nhất.
Thanks anyway.

cuongtn87

Well-Known Member
hmedia 910b là ko đáng mua nhất, vì em đã mua đến 3 cái và sử dụng rất chán! anh em nên chọn dòng khác hoặc thương hiệu khác

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Làm thế nào để sắm được một chiếc HD Player ưng ý

Đúng là nói như bác chủ thớt thì chưa hữu ích cho anh em chơi HD lắm, kể cả người mới tập tành chơi như em. Nhưng em nghĩ việc chia sẻ này cũng đáng trân trọng rồi. Up cho bác thủ thớt.

Thực ra thì phần cứng thiết bị thường na ná nhau về chip, ram, bộ nhớ nên cũng chẳng cần so sánh nhiều bác ạ... vấn đề là phần mềm hỗ trợ càng nhiều chuẩn càng tốt, chạy mượt, dễ thao tác là ok rồi...

Chỉ có bác nào thích công nghệ tìm tòi thì gu thích gì thêm thì chọn cái đó...

vodanhdaisu

Active Member
mua HDPlayer thì Dune chơi là hình đẹp nhất, lần trc ham rẻ mua con gì của Tàu hay Taiwan cho ra màu xấu tệ, mặt đỏ như gấc :(

trinhduchanam

Active Member
Nhiều khi giữa chính sách đến thực hiện còn cả một quá trình.
Thường dân ta chỗ nào cảm thấy úy tín lần sau lại tới. Hi

gsmorcdma

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Làm thế nào để sắm được một chiếc HD Player ưng ý

Không có gì đáng để tham khảo . Anh em biết hết cả rồi

Dành cho người mới biết HDplayer mà.
E chỉ muốn thông tin một chút cho các bạn mới chơi biết thôi mà, còn anh em đã chơi lâu trong box HD Player thì không dám múa rìu qua mắt thợ ạ. :)

Những thông tin này rất phù hợp dành cho những người chưa từng biết đến HD Player là gì. :)

Quá chuẩn luôn

huuhung144

bao giờ đủ tiền rùi đọc :D

bayphuongxa

Giờ e thấy nhiều HDP quảng cáo tính năng thì nhiều mà ko biết có chính xác ko nữa?

Mình chưa dùng bao giờ nên tranh thủ hỏi chút. Mình có loa microlab x2 5.1 thì mua đầu HD có cắm được không và loại gì. Bạn nào rảnh trả lời giúp mình nhé. Cám ơn trước.

thuthappass

Vừa mới thấy bọn VTC nó quảng cáo con đầu HD kiêm Android 4 ZTV (ztv.vn), thấy có nhiều tính năng lắm: Android + dịch vụ xem phim online + xem truyền hình số vệ tinh + xem bằng ổ cứng HDD gắn trong + điều khiển cảm ứng kiểu như TV LG. Không biết có bác nào dùng chưa nhỉ?

trantony

Nhà mình có TV Sony Full HD để trong phòng ngủ và 1 PC chứa đầy Fim HD trong phòng làm việc tất cả đều trong môi trường có Wifi.
Nhu cầu của mình là muốn xem phim full HD từ PC qua màn hình TV. Các bro có thể hướng dẫn giùm mình có thể đầu tư loại thiết bị phát HD nào mà thỏa mãn nhu cầu trên không ? Mình không muốn mua đầu phát HD có thêm HDD vì phải tháo ra tháo vào rồi nào là chép phim vào để coi rất bất tiện, trước giờ mình toàn tự down về máy tính rồi xem trực tiếp.
Rất mong ae tư vấn. Thân.

Nhà mình có TV Sony Full HD để trong phòng ngủ và 1 PC chứa đầy Fim HD trong phòng làm việc tất cả đều trong môi trường có Wifi.
Nhu cầu của mình là muốn xem phim full HD từ PC qua màn hình TV. Các bro có thể hướng dẫn giùm mình có thể đầu tư loại thiết bị phát HD nào mà thỏa mãn nhu cầu trên không ? Mình không muốn mua đầu phát HD có thêm HDD vì phải tháo ra tháo vào rồi nào là chép phim vào để coi rất bất tiện, trước giờ mình toàn tự down về máy tính rồi xem trực tiếp.
Rất mong ae tư vấn. Thân.

Nối PC vào TV là xem ok thôi, còn điều khiển thì có thể dùng smart phone qua wifi

trantony

Nối PC vào TV là xem ok thôi, còn điều khiển thì có thể dùng smart phone qua wifi

Vị trí của TV và PC cũng khá xa, nếu đi dây lòng vòng qua các phòng chắc cũng khoảng 20-30m không biết có khả quan không? và nếu đi dây HD dài như vậy có bị nhiễu tín hiệu hay có loại dây nào dài như vậy không ?

Bên trên