Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

khoaphamusa

Ðề: Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

Ui, bác chủ viết bài quá hay luôn. Vô tay ủng hộ bác nhiêt tình. Đọc bài viêt bác xong thấy tự tin muốn làm dàn KOK pro cho ba mẹ em hát cho zui. Mong bác chủ chỉ bảo e với.
Hiện tại e có 2 em klipsch 150 w môi em, và amplifier yamaha 510 ( 5 channel home movies thearter, đây là link e nó Yamaha - 525W 5.1-Ch. A/V Home Theater Receiver - RX-V471BL) 2 cái microphone cua Đhồi đó e ko biết đến khi đoc bài viết pro của bác e mới biết phải co chư U fia sau cái reciver mới cắm em EQ vào được. Giờ e muôn sắm 1 dan nói chung là hát HAY luôn, mong bác chỉ cho nên mua loại gì, model nào được ko bác ( e đọc bài của bác xong muốn mua 1 cái mixer bàn, EQ, Effect) nhưng ko biết em receiver của e có kéo được ko nưa. Mong bác chủ xem, cho e lời khuyên nên mua thêm loại gì, model nào zới. Hy vọng với kiến thức pro về KOK cua bác e có được giây phút PHÊ với KOK của em. Thanks bác chủ nhiêu nhieu..

cungcon

chào các bác, em muốn mua 1 dàn karaoke cho phòng 15-20m2, nhờ các bác tư vấn dùm. bác lộc tư vấn cho em dàn như sau: Bộ kok : amply pa k8000 giá 8.400.000 đ , loa wharfedale 3190 giá 8.800.000 đ , đầu arirang ar 3600s giá 5.600.000 đ , micro ur4d giá 3.600.000 đ tổng cộng : 26.400.000 đ. các bác thấy thế nào? dàn này ổn chưa? vui lòng tư vấn giúp dùm em (em thích dàn dễ chỉnh thôi). thanks.

alex_beo

Member

chào các bác, em muốn mua 1 dàn karaoke cho phòng 15-20m2, nhờ các bác tư vấn dùm. bác lộc tư vấn cho em dàn như sau: Bộ kok : amply pa k8000 giá 8.400.000 đ , loa wharfedale 3190 giá 8.800.000 đ , đầu arirang ar 3600s giá 5.600.000 đ , micro ur4d giá 3.600.000 đ tổng cộng : 26.400.000 đ. các bác thấy thế nào? dàn này ổn chưa? vui lòng tư vấn giúp dùm em (em thích dàn dễ chỉnh thôi). thanks.

Bác đến hát thử hay thì lấy thôi
Bác tham khảo bộ của em
Loa bose 301 4.2 seri 2 10trieu < mua của ông anh làm karaoke khá lâu nhưng chuyển sang làm cầm đồ >
Amp pa 203N 5trieu
Mic shure ur4d giống của bác giá 3trieu 1 đôi
Em hát qua Pc thấy cũng good . Hết khoảng 18trieu nhưng anh em bạn bè lên nhà chơi thì ko ai chê gì cả . phòng em 15m2 hát qua PC phần mềm Power DVD 10

kimquochuy

các bác tư vấn giúp e với ạ . phòng khách nhà e rộng tầm 30m , muốn các bác giúp tư vấn mua bộ KOK nào thì hợp lý vói giá tiền 25tr :( nhân tiện cho e hỏi bộ KOK thì nghe nhạc liệu có ổn ko a :))

Chỉnh sửa lần cuối:

các bác tư vấn giúp e với ạ . phòng khách nhà e rộng tầm 30m , muốn các bác giúp tư vấn mua bộ KOK nào thì hợp lý vói giá tiền 25tr :( nhân tiện cho e hỏi bộ KOK thì nghe nhạc liệu có ổn ko a :))

bộ karaoke nghe nhạc chắc không ổn đâu bác ạ, âm thanh nghe khó chịu lắm :)

kimquochuy

bác tư vấn giúp e giờ nên múc bộ KOK như nào thì hợp vói phòng khách nhà e ? tầm 25tr thôi ạ :-t

em thấy gọn nhẹ thì bác cứ làm cái amp PA K8000 khoảng 8tr, cặp loa wharfedale 4190 khoảng 10tr, đầu Arirang 3600S khoảng 5tr5, cặp mic khoảng 1tr5-2tr là hát vô tư rồi bác ạ

hominhkha33

cặp loa thì bác mua của pioneer hay bose củ. âm thanh nghe hây hon loa moi bây joi

kenshin279

ĐỌc bài viết của các bro trên diễn đàn thật là bổ ích, rất nhiều kiến thức quý báu. Em là sinh viên, cũng có chút gọi là máu mê ca hát. Hiện giờ đang có tầm 15tr, cũng muốn pro hóa dàn karaoke ở nhà cho ba má hát hò

Với diện tích phòng 20m2
Nhà đã có sẵn
Amp marant 750dc

Loa thùng Aurex SS-S50W

Đầu Vitek cùng PC, tv LG 42inch

Em dự tính mua 1 mixer yamaha MG82CX , và 1 đôi loa JBL R10II hoặc Bose 301 V (nhờ các bro tư vấn thêm về khoản này vì em không biết cặp nào đi với cái loa thùng già cỗi ở nhà thì hợp) . Và nếu mua thêm loa không biết amp có kéo nổi không hay phải mua amp khác

Cho em hỏi thêm là có nhất thiết phải dùng Sub không?

Vì tài chính không dồi dào nên em chắc không thể cố được EQ và Effect, nếu không có 2 cái đó thì hát có tàm tạm không hay bắt buộc phải có thì mới thực sự hay?
Thanks các bro

haiauyb

E có 12tr các bác tư vấn giup e có được 1 bộ kok gia đình. nên chọn loại amply nào, loa gì và đầu kok nào?. e cảm ơn các bác!

ASAP

Well-Known Member

Mình cũng bon chen lên đây với dàn KOK "cỏ thiệt cỏ"
Amply: Arirang 203XG: 2450k
Loa SAS 500N: 2600k
Đầu KOK AR-36K: 1800k
EQ Marantz 315: 2500k
Micro 959: 1000k/3 cái (nhà có baby nên dùng riêng cho baby 1 micro, ACE nên chú ý chỗ này)
Tổng: 10850k
Phòng khách nhà mình khoảng 22m2.
Quan trọng là setup treo loa và chỉnh Amply, EQ theo chỉ dẫn của mấy "supervisor" trên đây là OK.
Bạn mình đến hát..khen quá trời..hiiii không thua gì NICE cả.

laklih

Member

Chào các bác, phòng khách nhà em chỉ khoảng 12m2 , em chỉ có khoảng 8 tr, em tính sắm 1 dàn kok của Arirang cho mấy đứa nhỏ nhà em nghêu ngao, các bác thấy thế nào ạ ? Hay là dùng lẻ từng loại ráp vào, nhờ các bác tư vấn giúp em với, em ở SG, cảm ơn các bác trước, các bác thông cảm con nhà nghèo nhưng lại muốn trèo đèo, mong các bác đừng ném đá em, cảm ơn các bác một lần nữa.

ASAP

Well-Known Member

Chào các bác, phòng khách nhà em chỉ khoảng 12m2 , em chỉ có khoảng 8 tr, em tính sắm 1 dàn kok của Arirang cho mấy đứa nhỏ nhà em nghêu ngao, các bác thấy thế nào ạ ? Hay là dùng lẻ từng loại ráp vào, nhờ các bác tư vấn giúp em với, em ở SG, cảm ơn các bác trước, các bác thông cảm con nhà nghèo nhưng lại muốn trèo đèo, mong các bác đừng ném đá em, cảm ơn các bác một lần nữa.

Hi bạn,

Với giá 8tr, bạn có thể tham khảo dàn cỏ của mình và trừ bớt EQ Marantz là được.

hominhkha33

mấy Bác có ai biết về ampli karaoke pa k800n khong? xin cho loi khuyen va y kien.sao em tim tren mang khong thay thong tin về nó

ade_hpvn

Chào các bạn mình cũng đang muon kinh doanh karaoke nhưng chưa biết mua loa ở đâu hàng xịn và tốt . minh muon đầu tư cho phòng hát khoảng 35 đên 40 triệu dành cho loa , âm li , sub , cục đẩy . ai biết ở đâu chuyên kinh doanh hàng am thanh hay xịn thì giúp mình nhé . thank mọi người nhiều .. <:p

hoaskhcn

Kok à, cứ khoảng 30tr thì mới ổn được.

hoaskhcn

em thấy nhiều bác hàng xóm. mua đồ rẻ về, ba bữa nửa tháng chán hát ngay. Hát không hay + dàn cũng hỗ trợ gì => Chán. Ăn chơi thì phải cố gắng, không sợ mưa rơi.

mấy Bác có ai biết về ampli karaoke pa k800n khong? xin cho loi khuyen va y kien.sao em tim tren mang khong thay thong tin về nó

PA K8000N chứ ạ, em cũng chả tìm được mấy thông tin về nó, chỉ nghe nói nó là của P.Audio Thái Lan sản xuất, tìm đỏ con mắt mới thấy 1 trang web của Mỹ có bày con này. Dù sao em cũng đã mua sử dụng và thấy khá tốt, ghép với cặp bose 301 IV, âm thanh mạnh mẽ, phòng em 30m2 cũng khỏi cần sub, các rắc cắm mạ vàng nhìn cũng khá xịn, nói chung là hài lòng với em nó bác ạ

tuanthao103

Mọi người có thể giúp e cách lắp và chỉnh bộ dàn này với.
Powmix Yamaha EMX 212s.
EQ Yamaha 500.
Loa Bose 301 V
Bộ của e có cần thiết phải thêm effect nữa ko??
Nếu muốn kết hợp để nghe nhạc thì e phải sắm thêm ji ?

---------- Post added at 08:05:34 PM ---------- Previous post was at 08:05:04 PM ----------

Mọi người có thể giúp e cách lắp và chỉnh bộ dàn này với.
Powmix Yamaha EMX 212s.
EQ Yamaha 500.
Loa Bose 301 V
Bộ của e có cần thiết phải thêm effect nữa ko??
Nếu muốn kết hợp để nghe nhạc thì e phải sắm thêm ji ?

Bên trên