lần đầu chơi hd mong các bạn vào góp ý, mình mới thay bộ mới

tuan_ipad2

Well-Known Member
mình đã thay con plasma sang led, bỏ bộ microlab thay vào bộ jbl, thêm đôi psb, đầu phát hd, mình đang định mua bw 865 kết hợp denon 890dg phiên bản mặt màu vàng, ghép như vậy dùng để nghe nhạc ổn chưa vậy các bác, xin các bác chỉ bảo, mình mới tập tành hd mà

Ðề: lần đầu chơi hd mong các bạn vào góp ý, mình mới thay bộ mới

con 890dg có hay bằng 1510ae ko hả bác

tuan_ipad2

Well-Known Member

con 890dg có hay bằng 1510ae ko hả bác

con 1510ae mình chưa được nghe nên không biết, con 890dg mình kết nhất cái mặt tiền của nó, đẹp lắm nó hút hồn mình ngay từ cái nhìn đầu tiên

tuan_ipad2

Well-Known Member

bw 685 kết hợp với denon 890dg nghe có hợp không? các cao thủ giúp em với

thuphuongan

chúc mừng bác bộ này HD hơn bộ cũ rồi đó

Minhsur

Banned
Phòng đẹp, kệ đẹp mỗi ... chân hơi vàng. He he
Phần âm thanh để các bác khác góp ý, khoản này mình không biết lắm. Chúc bác chủ tìm được đồ chơi như ý.

nguyenduy881

Em thấy một số audiophile bên VNAV bầu BW 6xx là ... quá dở trong tầm tiền.
Đấy là em hóng được thế, không có ý ném đá fan BW ^#(^

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Dàn đẹp và gọn gàng, chúc mừng bác. Thích cách bác sắp đặt hai em surround nhưng hai em Fronts và Center thỉ bác nên khéo ra cạnh bàn nghe sẻ hay hơn. Mong bác cho thêm chút chi tiết về thiết bị và loa.
Thanks bác chia sẻ. Chúc vui.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Dàn đẹp và gọn gàng, chúc mừng bác. Thích cách bác sắp đặt hai em surround nhưng hai em Fronts và Center thỉ bác nên khéo ra cạnh bàn nghe sẻ hay hơn. Mong bác cho thêm chút chi tiết về thiết bị và loa.
hai loa fronts đấy là psb loa của canada, còn bộ jbl mình cũng không biết mã của nó, bộ jbl này nguyên bản đấy, xem phim rất hay. Còn amli mình chơi sony srt v626, lúc đầu mình mua denon 1312 nhưng nó hay bị lỗi nên đã tìm cách tiễn nó đi rồi, mình chủ yếu là xem bluray rip xuống 720p nên chỉ có dts 6ch, con sony v626 chỉ giải mã được dts 6ch, còn true hd hay gì gì ấy thì nó không giải mã được, nhu cầu xem phim với mình như vậy là đủ bởi vì có mua amli đời mới giải mã true hd thì cũng không có nguồn phim mà xem, lúc đấy phải chơi bluray,không biết mình nói như vậy có đúng không nhỉ tại mình mới tập tành hd chưa biết nhiều mong các bác đừng ném đá em hj hj, mình đang gom lúa để chơi bộ hai kênh, đang mong các bác a hiểu vào giúp hộ một tay, kinh phí khoang 30 triệu đổ lại, loa mình chỉ kết hãng bw vì nghe qua một lân em nó đã xiêu lòng rồi, chưa biết ghép amli nào cho hợp

tuan_ipad2

Well-Known Member

cám ơn bạn cho thêm thông tin quý báu, nhưng mình có nghe qua con bw này rồi mà chất âm hay lắm, nhưng con này nó ngốn công xuất âmli khủng lắm, amli mà yếu sẽ không đánh nổi cái hay của con bw này đâu

tuan_ipad2

Well-Known Member

các cao thủ đâu rùi, giúp em với, em ghép denon 890dg với bw 685 có hợp không nhỉ, giá con denon 890dg giá bán là 14 triệu mình mà mua có đắt không nhỉ

tuan_ipad2

Well-Known Member

hai con fronts kéo ra cạnh bàn là như nào nhỉ, em chưa hiểu ý bác, mong bác chỉ bảo thêm, vì em đã kéo hai con đấy ra sát hai mép bàn rồi mà

NghiaBienHoa

Well-Known Member

hai con fronts kéo ra cạnh bàn là như nào nhỉ, em chưa hiểu ý bác, mong bác chỉ bảo thêm, vì em đã kéo hai con đấy ra sát hai mép bàn rồi mà

Sorry bác, là mép cạnh bàn phía trước chứ hông phải bên hông ah, giống dàn của bác Amazon2VN vậy! Thân, G'day bác.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Sorry bác, là mép cạnh bàn phía trước chứ hông phải bên hông ah, giống dàn của bác Amazon2VN vậy! Thân, G'day bác.

cám ơn bác, em mà kê ra sát mép bàn trước thì sợ vướng vì diện tích phòng em bé mà, nếu phòng rộng em sẽ làm như bác bảo ngay, em đang tính năm tới xây hẳn một phòng riêng làm phòng xem phim chứ hiện tại xem tạm ở phòng ngủ vậy, được cái gấu nhà em ủng hộ em hết mình về khoản này hjhj, sau này em đang phân vân nên mua máy chiếu hay tivi 60'' nhỉ

tien_tnc

Member

bác nói thế thi chẳng ai dám choi B$W nữa

nguyenduy881

bác nói thế thi chẳng ai dám choi B$W nữa

Vẫn chơi mạnh chứ bác, "ăn chơi không sợ mưa rơi mà". he he
Nếu mình thích thì vẫn cứ rinh thôi, nhưng có ý kiến một số bác đã chơi qua dòng 6xx họ đánh giá vậy
Có bác còn kể mua đập hộp về giá nhiêu rồi đến lúc chán quá đẩy đi không ai mua bèn gọi thợ vào thì
họ trả được nhiêu.
Bác chủ xem qua ở đây nè : VNAV • View topic - Những đôi loa rất dở so với tiền đầu tư
Bên bển em thấy các cao thủ cồng chất phết.

nammyvnn

Re: Ðề: lần đầu chơi hd mong các bạn vào góp ý, mình mới thay bộ mới

Híc sao toàn thấy các pá tư vấn cho nhau hàng khủng vậy.
Ôiiiii đời thật bất công cho những kẻ ngèo thích nghe nhạc.
Các Pá tư vấn cho em 1 bộ tầm "ĂN MÀY" xem nào
5-8 triệu chắc thuộc tầm ăn mày hay chưa đên ăn mày hả các pá
Đường cười người ngèo nhé.

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: lần đầu chơi hd mong các bạn vào góp ý, mình mới thay bộ mới

Híc sao toàn thấy các pá tư vấn cho nhau hàng khủng vậy.
Ôiiiii đời thật bất công cho những kẻ ngèo thích nghe nhạc.
Các Pá tư vấn cho em 1 bộ tầm "ĂN MÀY" xem nào
5-8 triệu chắc thuộc tầm ăn mày hay chưa đên ăn mày hả các pá
Đường cười người ngèo nhé.

cái này nó còn phụ thuộc vào sở thích người nghe nữa bác ah, đừng quan trọng quá vấn đề nhiều tiền hay ít tiền, quan trọng nó hợp với gu nghe nhạc của bác, phù hợp với điều kiện kinh tế của bác là ok

Bên trên