Lần đầu tại VN: HDvietnam phân phối đĩa bluray chính hãng và hợp pháp

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Lần đầu tại VN: HDvietnam phân phối đĩa bluray chính hãng và hợp pháp

Gửi về bằng UPS, DHL, FEDEX, EMS thì bị đóng thuế chắc, và thuế là 30% :D
Nhưng nếu gửi bằng USPS hoặc chuyển phát thường qua bưu điện thì không bị đóng thuế (vẫn có dấu Hải quan kiểm hóa đóng vào phong bì như thường), nhưng gửi cách này thì nhanh cũng phải 1 tháng mới nhận được hàng :))

,30% =)) theo tui nghĩ fee thì khoãng vài đô ,còn tax thì có thể là pri vì cái dvd bên đó có 15$ chưa đù để đóng thuế :D

TamNhinSo.Net

Active Member

,30% =)) theo tui nghĩ fee thì khoãng vài đô ,còn tax thì có thể là pri vì cái dvd bên đó có 15$ chưa đù để đóng thuế :D

Chú có vẻ rành mấy cái vụ giao dịch mua bán với mấy site ở nước ngoài quá nhẩy!

manhthang

Huyền Thoại

Tôi nhập Bluray nhiều rồi, kể cả mua lẻ 1 đĩa 10$ cũng bị đóng thuế như thường nếu dùng các dịch vụ chuyển phát nhanh.

Schumacher

List phim nghèo nàn và toàn phim cũ quá !
Mua chỉ để sưu tầm thôi.

incubusvn

Tôi nhập Bluray nhiều rồi, kể cả mua lẻ 1 đĩa 10$ cũng bị đóng thuế như thường nếu dùng các dịch vụ chuyển phát nhanh.

Em mới nhập đĩa bluray lần đầu tiên qua DHL
Mua 20 cái , làm luật với hải quan hết 1 củ ( thay cho cái giấy phép nhập khẩu văn hóa của Sở ) , thuế bị chém 20% , VAT 10% .
Tính ra tổng cộng chịu 40% giá trị tiền đĩa
Hic
bác có cửa nào mà trốn dc thuế với làm luật hải quan không ạ ?

namlp

Active Member

Chẳng biết mấy dvd do galaxy phân phối ở VN có bị kiểm duyệt kg nữa?Nếu giống như ở USA code A thì giá quá tốt rồi.

vkc

Well-Known Member

Chẳng biết mấy dvd do galaxy phân phối ở VN có bị kiểm duyệt kg nữa?Nếu giống như ở USA code A thì giá quá tốt rồi.

Đĩa bán tại Đông Nam Á là region A như Mỹ đó bạn

Region Code :

A : Bắc Mỹ, Hong Kong, Nhật, HQ, Đ.N. Á
B : Châu Âu
C : Đại Lục

IKYSI

Có bán Kung fu panda ko bác ui ?

HDTAK

Member

Chào các bác bên TamNhinSo và bác Chip, em có đề nghị này các bác xem được ko ah: các đĩa bluray đều là film cũ và ko có phụ đề TV trong khi đó mức giá bán vẫn còn khá cao so với mặt bằng chung của mọi người do đó nếu đem mấy đĩa này cho thuê 10-15k/ngày thì "bluray" sẽ dễ dàng đến với từng thành viên hdvietnam nói riêng và vn nói chung chưa kể các bác sẽ có nguồn thu vào liên tục, tích tiểu thành đại!

HDSaiGon

Super Moderators

Chào các bác bên TamNhinSo và bác Chip, em có đề nghị này các bác xem được ko ah: các đĩa bluray đều là film cũ và ko có phụ đề TV trong khi đó mức giá bán vẫn còn khá cao so với mặt bằng chung của mọi người do đó nếu đem mấy đĩa này cho thuê 10-15k/ngày thì "bluray" sẽ dễ dàng đến với từng thành viên hdvietnam nói riêng và vn nói chung chưa kể các bác sẽ có nguồn thu vào liên tục, tích tiểu thành đại!

Ý kiến của bạn cũng khá hay.
Nhưng thiết nghĩ anh em đã sở hữu đầu bluray thì lúc nào cũng muốn mua luôn đĩa chứ ít thuê lắm ạ.

DCeagle

Member

Theo tôi có 2 giải pháp : 1 là những bạn nào có $$$ và muốn tạo 1 collection BD cho mình thì cứ việc bỏ tiền ra mua đĩa về xem , mặc dù đĩa BD ở Vn đang bán toàn là phim cũ ( những phim action hoặc kinh dị có khi nào bạn xem đi xem lại cả chục lần cho đáng đồng tiền bát gạo ?? ) 2 là bạn mua 1 cái BD drive sau đó thuê hoặc mượn ( ở đâu đó ...) đĩa phim BD sau đó dùng phần mềm rip lại và xem trên HD media player
Ngay cả ở Mỹ cũng ít có ai bỏ tiền dài dài để mua đĩa BD xem , đa số đi thuê về xem và rip lại rồi save vào ổ cứng để dành thành 1 collection
Như vậy , việc bán và cho thuê đĩa Blu-ray là 1 việc khả thi và có lợi cho người bán lẫn kẻ mua . Và dĩ nhiên vẫn có lợi lớn cho những ngưỜi đam mê HD như tôi và các bạn

HDTAK

Member

Theo tôi có 2 giải pháp : 1 là những bạn nào có $$$ và muốn tạo 1 collection BD cho mình thì cứ việc bỏ tiền ra mua đĩa về xem , mặc dù đĩa BD ở Vn đang bán toàn là phim cũ ( những phim action hoặc kinh dị có khi nào bạn xem đi xem lại cả chục lần cho đáng đồng tiền bát gạo ?? ) 2 là bạn mua 1 cái BD drive sau đó thuê hoặc mượn ( ở đâu đó ...) đĩa phim BD sau đó dùng phần mềm rip lại và xem trên HD media player
Ngay cả ở Mỹ cũng ít có ai bỏ tiền dài dài để mua đĩa BD xem , đa số đi thuê về xem và rip lại rồi save vào ổ cứng để dành thành 1 collection
Như vậy , việc bán và cho thuê đĩa Blu-ray là 1 việc khả thi và có lợi cho người bán lẫn kẻ mua . Và dĩ nhiên vẫn có lợi lớn cho những ngưỜi đam mê HD như tôi và các bạn

Còn ai có nhu cầu thuê nữa ko ah! Em nghĩ chắc hơi bị nhiều đấy \:D/

vkhanh

Ý kiến của bạn cũng khá hay.
Nhưng thiết nghĩ anh em đã sở hữu đầu bluray thì lúc nào cũng muốn mua luôn đĩa chứ ít thuê lắm ạ.

Thường thì những ai có đầu đĩa Bluray sẽ có màn hình xịn+loa xịn(mấy thứ này gộp lại phải cả trăm chai)
=>tiền ko phải vấn đề lớn, mua cái đĩa hơn 400k cũng chẳng khó khăn :))

Số còn lai(bao gồm em) xem quen biết bác nào có đĩa thì mượn coi ké hoặc đi xem ké cho biết mùi bluray =))

xewieduas

Đĩa bluray này có tích hợp sub việt hok ?

idmang

chưa tích hợp đâu bạn ạ :)

DCeagle

Member

Đĩa bluray này có tích hợp sub việt hok ?

Đĩa blu-ray không có sub Việt , chỉ có Eng sub hoặc French và Spanish sub thôi . Nhưng xem phim bằng Eng sub cũng là 1 cách để luyện thêm sinh ngữ, cũng tốt chứ bạn !

HDSaiGon

Super Moderators

Thường thì những ai có đầu đĩa Bluray sẽ có màn hình xịn+loa xịn(mấy thứ này gộp lại phải cả trăm chai)
=>tiền ko phải vấn đề lớn, mua cái đĩa hơn 400k cũng chẳng khó khăn :))

Số còn lai(bao gồm em) xem quen biết bác nào có đĩa thì mượn coi ké hoặc đi xem ké cho biết mùi bluray =))

Hì, em đầu tư cái giàn xem phim Bluray chừng khoản gần 40 chai thôi. làm gì tới 100 chai dữ vậy bạn hiền!
Dune Prime 3.0 HD & Bluray: 9.500.000 VNĐ
Loa xài tích hợp thôi, cái phòng nhỏ: Denon 390XP: 10.500.000 VNĐ
LCD Panasonic 42": 14.500.000 VNĐ
Đĩa thì chục cái chính hãng thôi, còn lại chép vào HDD 2TB WD Green Caviar : 4.500.000 VNĐ tha hồ mà xem sub việt

xewieduas

Đĩa blu-ray không có sub Việt , chỉ có Eng sub hoặc French và Spanish sub thôi . Nhưng xem phim bằng Eng sub cũng là 1 cách để luyện thêm sinh ngữ, cũng tốt chứ bạn !

Nếu có Sub Việt vào thì mới gọi là hàng VN chứ nhỉ I-)
Thôi thì luyện BDrip cho lành I-) sau này pro rùi tính 8-X

Kammi

Nay em mới biết có topic này hí ha hí hửng tưởng có sub VN trong film thì đợt này em về bê một ít . Nếu ko có sub Việt thì em mua ở bên này coi vậy , ko thiếu film nào hết , toàn đĩa xin của hãng luôn .Em quý nhất hai bộ mà em mua hồi năm ngoái : Planet Earth với một bộ của KBS (http://www.kbs.co.kr/1tv/sisa/insightasia/chama/) . Có BDP mà ko có hai bộ này thì coi như còn thiếu 50% tài sản trong kho BD . Trong tủ của em sau hai bộ này là bộ Harry Potter .....

Tết em về VN nghỉ , bác nào thích mua BD nào đưa tiêu đề em cầm về giúp . Bên này film nào mới nhất sau khi phát hành trong rạp hai ba tháng là có BD xịn của hãng rồi . Giá tầm trên dưới 30$ / film .

samuel

mình hôm nay lên cửa hàng hollywood trên bảo khánh cũng bán đĩa bluray mà chỉ có gần 300k thôi bạn ạ
mình nghĩ giá bán của bạn khá cao nên khó cạnh tranh đấy

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên