Landscape đêêê!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Landscape đêêê!

Ừ, hơi tiếc vì điều kiện ánh sáng không phù hợp. Nhưng ko phải ngày nào cũng có điều kiện vào đây nên bấm đại không thì phí.

echip

Ban Quản Trị

Nói về đường:

Lolzzz..... bãi cỏ phê lòi phèo anh ơi, tấm này mà thấy được bầu trời , mây trôi thì tuyệt cú , àh mà lúc đó gần 5h chiều, trời cũng tối mù gần chuyển mưa rồi ^^
Ừ, hơi tiếc vì điều kiện ánh sáng không phù hợp. Nhưng ko phải ngày nào cũng có điều kiện vào đây nên bấm đại không thì phí.
Bonus thêm tấm ko có cái cha đội nón bảo hiểm =))

Chỉnh sửa lần cuối:

asm

Bác asm đừng hiểu lầm thiện chí của em nhé. Nick của bác em thấy quen quen trên photo.vn hay vnphoto.net rùi. Em không dám bình luận về kỹ thuật nhưng ý em nói cái cảnh mà bác post lên không có gì đặc biệt cả mặc dù kỹ thuật khâu pano của bác ngon lành đấy chứ.

Em có mấy tấm pano nhưng không biết post rùi link thế nào nhỉ. Tải thẳng từ máy lên thì bị rezise còn có 15kb, bung hết.

hờ hờ, kg sao tại thấy chip chup ảnh bà con chê u ám nên mình mới post vài tấm để phụ họa, ai mà chả thích ảnh rực rỡ màu sắc nhưng nhiều khi tâm trạng kg happy lắm thì nhìn những tấm ảnh rực rỡ cũng vô dụng , mà những tấm u ám lại thấy thanh thảnh phù hợp với tâm trạng hơn. Đương nhiên mấy tấm này mà làm wallpaper thì đúng là khỏi làm việc luôn :D:D.

lanscape chỉ thích hợp khi chúng đuợc phóng khổ lớn và treo trong nhà chứ một miếng bé xíu thế kia thì trông chán hẳn là phải òi.

Tấm này chắc vui hơn màu sắc hơn nhưng thực sự nó chả có ý nghĩa gì cả vì tòan nhà với nhà :D:D:D

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

hờ hờ, kg sao tại thấy chip chup ảnh bà con chê u ám nên mình mới post vài tấm để phụ họa, ai mà chả thích ảnh rực rỡ màu sắc nhưng nhiều khi tâm trạng kg happy lắm thì nhìn những tấm ảnh rực rỡ cũng vô dụng , mà những tấm u ám lại thấy thanh thảnh phù hợp với tâm trạng hơn. Đương nhiên mấy tấm này mà làm wallpaper thì đúng là khỏi làm việc luôn :D:D.

lanscape chỉ thích hợp khi chúng đuợc phóng khổ lớn và treo trong nhà chứ một miếng bé xíu thế kia thì trông chán hẳn là phải òi.

Tấm này chắc vui hơn màu sắc hơn nhưng thực sự nó chả có ý nghĩa gì cả vì tòan nhà với nhà :D:D:D

tấm này chụp trời nắng mà vẫn chưa rực rỡ bạn à, trong những trường hợp thế này tớ thường tăng EV lên 1 nấc.

tớ đoán tấm pano này được ghép bởi 5 bức, phải không ạ?

asm

Tấm này tớ chup 5 tấm + CPL filter để lấy bầu trời ,tớ kg chỉnh EV + vì là pano thì nếu chỉnh EV sẽ mất các chi tíết ở vùng tối . Thường phong cảnh muốn đẹp phải sử dụng Bracket để lấy hết các chi tiết từ vùng tối đến vùng sáng cái này thì quá cực hehe

cuchuoi04

Vẫn không biết post ảnh từ flick qua đây như thế nào. Các bác mạn phép cho em try again nhé.

3280591976

asm

Post dùm bạn

bạn phài login vào , chọn ảnh , chọn size thì ở duới có dòng Grab the photo's URL, bạn copy và past vào là xong thui

To link to this photo on other websites you can either:

1. Copy and paste this HTML into your webpage:

2. Grab the photo's URL:

Remember! Flickr Community Guidelines specify that if you post a Flickr photo on an external website, the photo must link back to its photo page. (So, use Option 1.)

echip

Ban Quản Trị

tấm này bác PS cho trời nó xanh thêm tí nữa là đẹp lắm :x

cuchuoi04

Cảm ơn bác asm đã chỉ cách post hình. Trước giờ em chưa bao giờ link ảnh kiểu này cả mà toàn post dạng attachment. Chắc phải về chụp lại bộ giàn và post lại chứ post thẳng vào bị resize làm ảnh mờ tịt.

@echip: tấm này em đã gắn kính polar vào lens và hình ảnh giữ nguyên không tinh chỉnh bằng ps gì bác ạ. Đã thử rồi nhưng em không thích lắm. Mỗi lần xem tấm này là em không bao giờ quên được chuyến đi Phan Thiết vào dịp tết AL 2005. Tết nhưng trời đã trong xanh, nắng ấm như hạ đã đến rồi. :D

asm

Cảm ơn bác asm đã chỉ cách post hình. Trước giờ em chưa bao giờ link ảnh kiểu này cả mà toàn post dạng attachment. Chắc phải về chụp lại bộ giàn và post lại chứ post thẳng vào bị resize làm ảnh mờ tịt.

@echip: tấm này em đã gắn kính polar vào lens và hình ảnh giữ nguyên không tinh chỉnh bằng ps gì bác ạ. Đã thử rồi nhưng em không thích lắm. Mỗi lần xem tấm này là em không bao giờ quên được chuyến đi Phan Thiết vào dịp tết AL 2005. Tết nhưng trời đã trong xanh, nắng ấm như hạ đã đến rồi. :D

Để sử dụng hiệu quả kính lọc PL, người chụp phải tuân thủ quy tắc ngón tay cái. Nghĩa là xòe ngón trỏ và ngón cái ra, ngón trỏ chỉ mặt trời, thì ngón cái chỉ hướng chụp. Nghĩa là nếu mặt trời nằm ở phía Đông hoặc Tây, (bình minh hay hoàng hôn) thì hướng chụp phát huy màu của kính PL là cánh cung Nam - Bắc. Còn nếu mặt trời trên đỉnh đầu, hướng chụp là bất kỳ miễn là bạn phải chĩa ống kính về chân trời.

Có thể nói kính lọc PL là giải pháp cho chiếc ống kính góc rộng rẻ tiền của tôi. Tuy vậy, khi lắp vào, nó làm ống kính của tôi tối đi 1.5 khẩu. Để cho hình ảnh (nhất là vùng bìa ảnh được rõ nét hơn, tôi đóng khẩu xuống f8 đến f11, và tăng ISO lên 200 - 400 để duy trì tốc độ ổn định.(sưu tầm ):D:D

cho nên giờ CPL của tớ nằm trong tủ , đẹp nhưng khó chụp chít pà hehe

cuchuoi04

Thêm tấm "Đôi bạn già" em chụp ở bờ hồ Hoàn Kiếm Hà Nội cách đây 2 năm. Giờ là bít post rồi. Lâu nay đúng là nhà quê thiệt, he he. Comment đêêêêê!

Chỉnh sửa lần cuối:

echip

Ban Quản Trị

hay wá! nhiều bác cao thủ chụp landscape đã tham gia, có cơ hội học thêm nhiều cái. Thanks các bác đã chia sẽ.

echip

Ban Quản Trị

cái này thì ko phải ảnh landscape rùi, nhìn 2 ảnh này có vẻ trừu tượng nhỉ :D

Bên trên