Lắp CECHD,MYTV sau WC có xem được ngoại hạng Anh HD không?

duc147

Liệu những ai đã dùng CECHD,MYTV có xem được PML HD mùa tới không?

leech

Member
Ðề: Lắp CECHD,MYTV sau WC có xem được ngoại hạng Anh HD không?

mytv chưa có thông tin, nhiều khả năng là không xem được cả SD lẫn HD vì SD chỉ có espn mà espn không support ở VN nữa, còn HD thì không có cửa. Hơn nữa mytv có vẻ không mặn mà support cho chương trình truyền hình

vaan_yuri

Banned

Anh em mún xem ngoại hạng anh thì chỉ có 3 lựa chọn thôi:
1/Mua đầu vtc HD để xem ngoại hạng vào thứ 7 có HD
2/Mua đầu k+ SD để xem ngoại hạng vào cả t7,cn với SD cùi(còn HD, giờ đã là 9/7, mà chưa có thong tin gì, thì chắc tệ lắm phải tết mới có HD)
3/Ra quán cafe mà xem, ở đó có đầy đủ các trận, la hét cho sướng

Mytv thì khó có chuyện sẽ có 1 kênh nào cạnh tranh độc quyền phát ngoại hạng. nó có vẽ như là 1 kênh TH cáp tổng hợp mà thôi, cứ lấy mấy kênh quảng bá của đài tỉnh phát thôi. Tui dám cá trong tương lai mytv sẽ phát hơn 100 kênh đấy, cứ lấy đài tỉnh, mỗi tỉnh trung bình 1, tỉnh nào hơi lớn sẽ có 2, ít nhất cũng đc 80 kênh,HTV cũng dc 14,15 kênh, vtv được 6 kênh, bình duong thì 9 kênh. mua them vtc 15 kênh nữa. bảo đảm mytv sẽ có số kênh lớn nhất vn,rẽ nhất vn,anh em nào ở wê, thì cứ vô tư xài mytv cho rẽ

Chỉnh sửa lần cuối:

BKVcuccu

2/Mua đầu k+ SD để xem ngoại hạng vào cả t7,cn với SD cùi(còn HD, giờ đã là 9/7, mà chưa có thong tin gì, thì chắc tệ lắm phải tết mới có HD)

Mytv thì khó có chuyện sẽ có 1 kênh nào cạnh tranh độc quyền phát ngoại hạng. nó có vẽ như là 1 kênh TH cáp tổng hợp mà thôi, cứ lấy mấy kênh quảng bá của đài tỉnh phát thôi. Tui dám cá trong tương lai mytv sẽ phát hơn 100 kênh đấy, cứ lấy đài tỉnh, mỗi tỉnh trung bình 1, tỉnh nào hơi lớn sẽ có 2, ít nhất cũng đc 80 kênh,HTV cũng dc 14,15 kênh, vtv được 6 kênh, bình duong thì 9 kênh. mua them vtc 15 kênh nữa. bảo đảm mytv sẽ có số kênh lớn nhất vn,rẽ nhất vn,anh em nào ở wê, thì cứ vô tư xài mytv cho rẽ

Ông nào phát đc ngoại hạng thì cứ phải đợi tới đó mới biết đc. Mấy ông nhà mình hay sáng tạo lắm. :)):)):)). Không có mấy giải thể thao này thì làm sao mà giữ được khách hàng cơ chứ. :)

dhpaul

Well-Known Member

Các bác CEC-HD sướng rồi đấy. VTC mua được bản quyền thì CEC cũng sẽ xem được, cộng thêm tinh thần câu trộm hết mình vì khán giả của CEC thì đảm bảo ngày nào có ngoại hạng ngày đó CEC trực tiếp =))

phucdat

Member

MyTV thì cũng xem được VTC3 (SD) được, tuy nhiên lúc này khi xem kênh này thì khung hình ko bình thường, ko biết có phải do STB HD của MyTV ko tương thích với VTC3 ??? CCTV lúc này cũng tèo rồi...

congacon124

Mấy vấn đề bản quyền khó nói lắm
WC cũng vậy kìa , trước WC thì VTC kêu độc quyền phát WC tại VN
Vậy nhưng cuối cùng thì VTV, MyTV, K+ cũng đều có bản quyền phát WC đó thôi

Nói chung là đến ngày bắt đầu mùa giải sẽ ngã ngũ ngay thôi mà
Dưng mà thằng K+ nó đi trước 1 bước để hút KH :)

damhieu

Member

Các bác CEC-HD yên tâm đi. Theo tin riêng em biết chắc chắn sẽ có ! CEC HD luôn luôn có cách.

Một ví dụ đơn giản nhất là cuối mùa PL vừa roài một số trận đỉnh cao đã phát HD, thêm cả vài trận giải Tây ban nha nữa.

Lúc đó kể cả VTC HD cũng chưa làm được :)):)):))

Chỉnh sửa lần cuối:

is181

Member

bít cái gì mà bảo ESPN không support ở VN nữa, MyTv vừa xong đợt World Cup HD còn đang no nê hả hê..:)), với lại còn hơn 1 tháng nữa mới đến giải, tôi không nghĩ là sẽ có đài chịu thua tầm này đâu, VN giờ máu lắm, chả Đài nào chịu kém phần cả...:))bạn phải nhớ là MyTV nó có 1 tay to giúp bên cạnh là Tập Đoàn VNPT,năm 2009 có doanh thu gần 80.000 Tỷ Đồng(khoảng 4 Tỷ Đô) , bản quyền EPL đáng mấy Triệu Đô, VNPT nó hắt xì 1 cái là mua được cả 1 thể kỷ chiếu EPL lun...haha,đây còn ông VTC thì đảo mỏ của nhân dân gần chục năm nay rồi mà vẫn chưa đủ 1 Tỷ Đô đủ để lên được ngưỡng Tập Đoàn đâu nhé..chỉ là Tổng Công Ty VTC thôi..:))

Bắc thaiha248 nói cứ như là người của Vasc hay sao ý, nắm rõ thế. Nhưng không phải cứ có tiền là muốn làm gì cũng được đâu. Em không tin MyTV có được bản quyền EPL đâu, các bác lãnh đạo bên bác già rồi. Làm gì cũng rề rề không nhanh nhạy gì cả làm sao cạnh tranh được với VTC và K+. Thất lễ, thất lễ mong bác thông cảm !

netvn

Member

4. Gắn IPTV của VTC.

Hiên mới có đâu khoảng 10 tỉnh thành có dv này. HN hình như không có. TPHCM là SaiGonTV.

haiminh0908

xem bóng đá anh ở K+ bạn ơi
dạo qua các diễn đàn thể thao, thấy các fan yêu giải ngoại hạng tranh cãi nhau um tỏi về bản quyền phát sóng giải ngoại hạng anh tại việt nam,lượn lờ trên mạng em đã tìm được bằng chứng sát thực nhất...hehe chắc chắn VTC sẽ không có bản quyền phát sóng ngày chủ nhật đâu nhé!(hehe kể cả hai kênh ESPN và STARSPORT cũng không có đâu nhé!)

http://www.youtube.com/watch?v=eLOgVfOnA4s

Bên trên