Lắp HDbox cho xe ôto..

khoimx

Hi. Trên 4rum có bác nào lắp HDbox cho xe ôto chưa ?
Cho em xin tí kinh nghiệm.

Các bác bán HDbox tư vấn em nó với.

Frog

Member
Ðề: Lắp HDbox cho xe ôto..

Chắc pa này định làm động lắc HD in car!
cơ mà bác dùng màn bao nhiêu inc vậy? híc \:D:/

superman

Chắc pa này định làm động lắc HD in car!
cơ mà bác dùng màn bao nhiêu inc vậy? híc \:D:/
ak` nếu bác ấy chạy 7 chỗ hoặc SUV chắc bác đóa gắn con 42inh full HD sau cóp xe đóa bác,cho mọi người chạy phía sau nhìn lác mắt chơi.Còn trong xe gắn con màn 10 inh hd ready

Hi-Jack

Làm con này đi bác, 240$ ngon bổ nhưng :-& gần rẻ .

http://loa.com.vn/image/sarotech/DVP260X/dvp260x.htm

CreativeX

Member

Bác tính vừa lái xe vừa xem HD à?
Em nói thiệt trong xe mà coi DVD cũng đủ chóng hết mặt rồi. Xe em chưa bao giờ em để ý mấy cái màn LCD làm gì em chỉ nghe CD.

Cái này được mà bro, bro ngồi trên xe vẫn mở máy laptop dùng ào ào nghĩa là gắn HDbox cũng chẳng vấn đề gì, theo mình nên xài loại HDbox có gắn ổ 2,5" gọn nhẹ và khả năng chống sốc tốt hơn :D mà hình như con Sarotech của bác gì post lên là phù hợp đấy

Frog

Member

Nói chung, trên ô tô chỉ nên nghe nhạc, vụ coi HD trên ô tô 3D quá.
chủ thớt coi mòi dư tiền, nhưng cũng không lên làm 3 cái vụ "hài kịch" này.

vuangiang

Nói chung, trên ô tô chỉ nên nghe nhạc, vụ coi HD trên ô tô 3D quá.
chủ thớt coi mòi dư tiền, nhưng cũng không lên làm 3 cái vụ "hài kịch" này.

Bác ấy đâu có lái xe đâu mà phải ngại. Bác ấy ngồi phía sau, xe đi thường xuyên tầm vài trăm Km lắp hệ thống HD phía sau mà xem trên đường đi cũng thú vị các bác nhỉ?

HD_NT

Xe lam ba bánh có lắp Hát Đê được ko ta ????=))=))=))=))

2snguyen

Member

Lắp HD box trên xe vấn đề không phải cách lắp vì chỉ cần đầu Head Unit của xe có đường Aux in/AV in, vấn đề cũng không phải là ở cái Box mà là cái HDD phải là loại chống sốc, chống nóng (để trong xe khi không chạy). Hiện có hãng Merc đã tích hợp HDD vào đầu Head Unit của xe gọi là Comand. Họ dùng loại ổ cứng thiết kế riêng cho xe hơi. Nếu tìm được cái HDD loại đó thì coi như giải quyết được vấn đề.

Ai xui xẻo bán hdd cho anh này gắn xe hơi thì bảo hành chít lun.....he..heee

khoimx

Lắp HD box trên xe vấn đề không phải cách lắp vì chỉ cần đầu Head Unit của xe có đường Aux in/AV in, vấn đề cũng không phải là ở cái Box mà là cái HDD phải là loại chống sốc, chống nóng (để trong xe khi không chạy). Hiện có hãng Merc đã tích hợp HDD vào đầu Head Unit của xe gọi là Comand. Họ dùng loại ổ cứng thiết kế riêng cho xe hơi. Nếu tìm được cái HDD loại đó thì coi như giải quyết được vấn đề.

Sorry mọi người:
- Thứ nhất em không nêu rỏ, mục đích lắp HDbox chỉ để nghe mấy nhac lossless thôi.
- Chứ xem film DVD thì cũng dư rồi.

==> em đang dùng con JVC 2 din có support thẻ SD, cổng USP nhưng chỉ read mấy file mp3 or wma . Không read được flac, ape..
Ngoài ra thẻ SD thi dung lượng kém, USP em thử lấy cái HDD 2.5'' lắp vào thì JVC không detect được.. hix hix.. chỉ USP 16GB trở lại thui.
==> Về ampli và loa cho xe thì ok rùi. Em chỉ hỏi các bác về giải pháp store & play nhạc thui.
==> Đang định làm quả WD box + HDD box 2.5" (nhỏ gọn). Để hôm nào em làm chuộc bạch về report các bác sau.

:confused:Thanks

vkc

Well-Known Member

Sorry mọi người:
- Thứ nhất em không nêu rỏ, mục đích lắp HDbox chỉ để nghe mấy nhac lossless thôi.
- Chứ xem film DVD thì cũng dư rồi.

==> em đang dùng con JVC 2 din có support thẻ SD, cổng USP nhưng chỉ read mấy file mp3 or wma . Không read được flac, ape..
Ngoài ra thẻ SD thi dung lượng kém, USP em thử lấy cái HDD 2.5'' lắp vào thì JVC không detect được.. hix hix.. chỉ USP 16GB trở lại thui.
==> Về ampli và loa cho xe thì ok rùi. Em chỉ hỏi các bác về giải pháp store & play nhạc thui.
==> Đang định làm quả WD box + HDD box 2.5" (nhỏ gọn). Để hôm nào em làm chuộc bạch về report các bác sau.

:confused:Thanks

bác thử ra Trần Bình Trong hay An Dương Vương có mấy tiệm car audio đó

HDSaiGon

Super Moderators

Đã thữ cung cấp 7 giàn cho 1 Car Audio. Nhưng em chỉ làm phần thô, cung cấp thiết bị và dây nhợ. Còn bên trong họ làm tất. Không cho mình nhúng tay vào!

Frog

Member

Bác ấy đâu có lái xe đâu mà phải ngại. Bác ấy ngồi phía sau, xe đi thường xuyên tầm vài trăm Km lắp hệ thống HD phía sau mà xem trên đường đi cũng thú vị các bác nhỉ?

lắp phía sau, ngồi quay lại coi. thú vị thiệt8->
Xem, thưởng thức HD mà trên ôtô, xịn mấy thì xịn chắc vẫn có tiếng ồn==>ngủ cho khoẻ(hoặc coi DVD cho lành)
còn xe êm, đủ không gian chơi HD chắc mấy dòng 3 khoàng quá.:eek:)

Bên trên