Lắp VTC HD ở nông thôn đắt hơn rất nhiều so với thành thị???

Ðề: Re: Lắp VTC HD ở nông thôn đắt hơn rất nhiều so với thành thị???

Làm kiểu gì để có hơn 60 kênh free vậy bác

K+ giờ chơi được các kênh free của VTC hết anh à, trong khi cũng các kênh free đó mà muốn xem thì khách hàng AVG phải bỏ tiền hàng tháng.;))

Re: Ðề: Re: Lắp VTC HD ở nông thôn đắt hơn rất nhiều so với thành thị???

K+ giờ chơi được các kênh free của VTC hết anh à, trong khi cũng các kênh free đó mà muốn xem thì khách hàng AVG phải bỏ tiền hàng tháng.;))

Thật vậy ah Thần Điêu, mấy kênh VTC 1, 2, 3 cũng bắt đc tuốt ah? Nếu bắt thì chỉ cần dò là đc đúng ko?

caothudeche

Moderator
Ðề: Lắp VTC HD ở nông thôn đắt hơn rất nhiều so với thành thị???

Giá do đại lý nó quyết định mà. Dùng AVG đi, một giá duy nhất. Một cuộc gọi 19001900 hoặc bưu điện. Phục vụ tận nơi.

Transformer

Member
Re: Ðề: Lắp VTC HD ở nông thôn đắt hơn rất nhiều so với thành thị???

Mới lắp lần đầu với cả ở quê thì tìm chỗ nào thấp mà lắp cho dễ, khi nào có kinh nghiệm chút thì hãy trèo lên cao...
Lắp chỗ thấp mà gặp nhiều vật cản như cây cối, nhà cửa thì ngồi khóc nhé bác

BTDBRVT

Re: Ðề: Lắp VTC HD ở nông thôn đắt hơn rất nhiều so với thành thị???

Cầm thêm cái la bàn nữa
Dùng La bàn và bê ti vi ra nữa à? Em lắp chảo dò tín hiệu vệ tinh chưa bao giờ dùng la bàn :))
Dùng đầu thu K49 hoặc ODS 4000 là vô tư chỉnh chảo =))

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Lắp VTC HD ở nông thôn đắt hơn rất nhiều so với thành thị???

Lắp chỗ thấp mà gặp nhiều vật cản như cây cối, nhà cửa thì ngồi khóc nhé bác

Cái chảo K+ của mình hiện đang để cách mặt đất 10 cm =)) thu 2 con 132 và 134. Gặp bão, gió có giật cấp mấy thì ko xi nhê gì vì nó quá thấp và được tường rào cản :). Để lên nóc nhà cũng đc nhưng ko tiện cho việc xoay chỉnh sau này

vulinh68

Member

Cái chảo K+ của mình hiện đang để cách mặt đất 10 cm =)) thu 2 con 132 và 134. Gặp bão, gió có giật cấp mấy thì ko xi nhê gì vì nó quá thấp và được tường rào cản :). Để lên nóc nhà cũng đc nhưng ko tiện cho việc xoay chỉnh sau này

Có đất rộng để lắp chảo thì sướng quá còn gì, nhà mình chẳng còn đất đủ lắp một chân chảo. Muốn lắp phải trèo lên nóc tầng 4 :) hai bên cũng toàn nhà bốn tầng.

Dùng La bàn và bê ti vi ra nữa à? Em lắp chảo dò tín hiệu vệ tinh chưa bao giờ dùng la bàn :))
Dùng đầu thu K49 hoặc ODS 4000 là vô tư chỉnh chảo =))

em thì ứ dùng TV luôn, nhìn đèn led của đầu thu là tóm thôi.
nhưng phải trang bị trang, kem chống nắng.... và cả nón bảo hiểm để đề phòng bị dĩa bay hành tinh bắn nữa. ;))

music123

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Lắp VTC HD ở nông thôn đắt hơn rất nhiều so với thành thị???

em thì ứ dùng TV luôn, nhìn đèn led của đầu thu là tóm thôi.
nhưng phải trang bị trang, kem chống nắng.... và cả nón bảo hiểm để đề phòng bị dĩa bay hành tinh bắn nữa. ;))

Chắc chú dùng súng K49 phải không? :D

Tin vui cho em là hôm nay đi lòng vòng hỏi, qua 1 hàng thấy lắp K+ có em rất trẻ đẹp=P~. Làm liều nhảy vào hỏi, sau 1 hồi gọi điện đi đâu đó:-c:)] thì em nó nói có thể lắp đc VTC với giá 4.150.000 VNĐ = 2.700.000 VNĐ thiết bị + 200.000 VNĐ công lắp + 1.200.000 VNĐ thuê bao 1 năm + 50.000 VNĐ chả biết tiền gì, em ấy bảo tiền gửi xe vì em ko phải đại lí chính thức:D. Hô hô:-bd vậy là bị đắt có 50k so với thành phố, sướng quá các bác ơi <:p

Thông qua tổng đài của VTC thì có mỗi 1 thằng đại lý nó bóp dái mình mà thái độ nó bố láo ko chịu đcX(. Nó nghĩ mình gà ko biết gì ~:>. Theo các bác em lắp xong đc cái này có quay ra bem nó 1 trận hem? X

Ðề: Lắp VTC HD ở nông thôn đắt hơn rất nhiều so với thành thị???

loại 4tr9 là loại 2 năm rồi bác ơi

KSAS

Member
Ðề: Re: Lắp VTC HD ở nông thôn đắt hơn rất nhiều so với thành thị???

Tin vui cho em là hôm nay đi lòng vòng hỏi, qua 1 hàng thấy lắp K+ có em rất trẻ đẹp=P~. Làm liều nhảy vào hỏi, sau 1 hồi gọi điện đi đâu đó:-c:)] thì em nó nói có thể lắp đc VTC với giá 4.150.000 VNĐ = 2.700.000 VNĐ thiết bị + 200.000 VNĐ công lắp + 1.200.000 VNĐ thuê bao 1 năm + 50.000 VNĐ chả biết tiền gì, em ấy bảo tiền gửi xe vì em ko phải đại lí chính thức:D. Hô hô:-bd vậy là bị đắt có 50k so với thành phố, sướng quá các bác ơi <:p

Thông qua tổng đài của VTC thì có mỗi 1 thằng đại lý nó bóp dái mình mà thái độ nó bố láo ko chịu đcX(. Nó nghĩ mình gà ko biết gì ~:>. Theo các bác em lắp xong đc cái này có quay ra bem nó 1 trận hem? X
Góp ý bồ nè! dg sài K+HD và SCTV HD.
Vứt cai VTC gì đó đi. Mua cái đầu K+HD với gói 3 tháng (nếu ko tiền) giá 2tr9 . Dò thêm hai đài VTC và HTV có thêm tổng cộng 78 kênh free coi. Như vậy mới lắp vẫn thỏa nguyện xem k+HD 3 tháng bóng đá độ nét cao để trải nghiệm. sau 3 tháng vẫn còn xem 78 kênh free cực sướng (HTV THỂ THAO,HTV1,HTV2,HTV3,HTV4,HTV7,HTV9, HTVC PHIM, HTVC THUẦN VIỆT, FBCN, HTVC GIA ĐÌNH, HTVC DU LỊCH, HTVC PHỤ NỮ (chất lương HTV cực nét), VTV1,VTV3, VTC1,VTC10,VTC11,VTC14,VTC16,ITV,AN NINH TV, Và 41 kênh địa phương trên toàn quốc)
Cách dò các kênh free tren K+HD vui lòng đọc topic này:
http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/532399-dau-k-hd-co-thu-them-5.html

Mình sẽ sớm HT một topic kỹ hơn cho các bro về cách dò các kênh free trên K+HD.
chỉ sơ lược trc nè:
Hệ thống-->Thiết lập mặc định -->ok-->Thiết lập mặc đị -->ok (để đưa về ban đầu trc vì có một số đại lý thay đổi mã dò bằng tay )
Hê Thống --> Thông tin đầu thu---> ok --> (sẽ thấy Nhãn hiệu :samsung , Mã sản phẩm....) ---> nhấn 4 ,3 , 2, 1 --> sẽ xuất hiện dò bằng tay -- chọn dò bằng tay -->ok
Dò VTC trc:
A.
Bộ đáp Phát để : 29/29
Tần số : 11008 (chỉ cần nhấn số trên remote :11008 xong thi chỉnh lên xuống chứ ko dc nhấn ok khi chưa hoàn thành)
Tốc độ Mã: 28800
FEC: 3/4
Phân cực : Ngang
Điều biến : DVBS2 (8PSK)
Chỉnh xong nhấn OK để dò.

B.
Bộ đáp Phát để : 29/29
Tần số : 11472
Tốc độ Mã: 23200
Phân cực : Ngang
Điều biến : DVBS2 (8PSK)

Đến dò HTV
A.
Bộ đáp Phát để : 28/29
Tần số : 11088
Tốc độ Mã: 28125
Phân cực : Dọc
Điều biến : DVBS (QPSK)

B.
Bộ đáp Phát để : 28/29
Tần số : 11120
Tốc độ Mã: 13330
Phân cực : Dọc
Điều biến : DVBS (QPSK)

(Hướng dẫn này của bác duyen_pham và bác minhhuub thuộc HDvietnam.vn mình chỉ thống kê lại thôi)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên