Laptop bền chuẩn quân đội Mỹ ?

trongtrinh

Member
Mấy bác đã dùng LG gram cho em xin ý kiến với ạ. Nghe lũ bạn nói LG gram siêu nhẹ, cấu hình khủng nhưng mình thắc mắc là nếu vậy nó có bền không ấy? Chứ máy chưa đến 1kg mà được nhiều tính năng xịn vậy, giá cũng ko phải quá đắt nên mình thắc mắc.

Trọng lượng LG Gram chỉ bằng 2/3 Macbook Air, và có cảm giác rất mong manh nhưng coi mấy bài video test thấy nó rất tốt. Đó là vì sử dụng chất liệu Magie lithum nên thực tế vật liệu này lại rất dẻo dai và có sự hấp thụ xung lực rất tốt trong các trường hợp đánh rơi hoặc va chạm

nainaa

Member
con này phá vỡ mọi kỷ lục về trọng lượng từ trước đến nay đấy. Nó chỉ nặng khoảng 980g nhờ sử dụng những vật liệu tiên tiến nhất trong thế giới laptop là hợp kim magie lithium đó, siêu bền luôn

thukytrieu

Member
Con này vỏ là hợp kim Magie Carbon Nano đó bác, siêu nhẹ. Máy bay với xe hơi cũng từ chất liệu này nha, nên bền thì khỏi nói rồi.

ngogiadi

Member
Giờ có gram lg xài mà mắc ham. Ngày xưa sinh viên năm nhất đi học, bố mẹ toàn mua Asus, Acer, Dell cho dùng. Mà ngày nào cũng thuyết trình, làm bài tập nhiều, vác cái máy đi học mà thấy oải

giangha

Member
Con gram được cái nhẹ, pin trâu, đem ra quán làm việc cũng thoải mái nên mấy bạn dân văn phòng gần đây hay mua lắm

Con này vỏ là hợp kim Magie Carbon Nano đó bác, siêu nhẹ. Máy bay với xe hơi cũng từ chất liệu này nha, nên bền thì khỏi nói rồi.
Con gram cũng ok đó, mọi thứ đều ổn. Có chi tiết nhỏ là cái đèn nền của bàn phím nó tránh làm phiền người khác khi làm việc đêm :D

Laptop gram cũng đáng đầu tư lắm bởi bây giờ trong ngành nó sáng giá lắm. Chuẩn màu, pin trâu, trọng lượng nhẹ nhưng mà giá hơi cao, nếu có trả góp thì cũng nên mua xài

lemyhienvn

Member
Mình có xem con gram này ở ST điện máy, sRGB 96% nên nhìn nét ghê, màn IPS nữa, nhìn là ham.

Bên trên