Laptop qua TV xin giúp

draco

Các cao thủ cho hỏi - mình cắm = dây HDMI từ laptop của mình (dell m1330) qua LCD sony. hình ảnh lên rất đẹp - nhưng mà nó lại không lên tíếng trên LCD.
KHông hiểulàm sao để có tiếng trên LCD hả các bác. mấy bữa nay toàn phải nghe = loa của laptop ~X(
Mình xem = Media Classic.
Xin giúp đỡ

Zray

Member
Ðề: Laptop qua TV xin giúp

bro phải setup audio trong phần speaker của máy, phải chuột vào cái icon loa phía dưới bên phải, chọn chế độ audio là cổng HDMI là ok

laser_HDTV

Hi bạn,

Ngõ HDMI trên laptop thường chỉ ra được hình, ko kèm tiếng. Ít có model nào ra cả hình-tiếng. Kiểm tra lại manual của máy bạn nhé.

tieuthieugia

Well-Known Member

Hi bạn,

Ngõ HDMI trên laptop thường chỉ ra được hình, ko kèm tiếng. Ít có model nào ra cả hình-tiếng. Kiểm tra lại manual của máy bạn nhé.

nếu mà ra được cả hình lẫn tiếng thì dân chơi HD đâu phải khổ nhiều. mà hình như có 1 số dòng laptop có hay sao ý... bác chủ check lại máy của bác nhé HDMI 1.3.....

sonicR

Member

Em dùng HP DV 2000 dùng HDMI có cả hình lẫn tiếng luôn. Bác click vào cái biểu tượng volume dưới taskbar, chọn advance, rồi chọn digital speaker.

naminh71

Active Member

Xác nhận mình cũng đang dùng HP DV2000 ra cả hình lẫn tiếng. Bác kiểm tra lại nếu audio DTS thì không ra loa TV đâu nhé

Bên trên