Laptop xoay gập sang chảnh, giá hạt dẻ dành cho sinh viên

Thienthoi88

Active Member
Một mùa nhập học lại đến, chắc hẳn các bạn tân sinh viên hẳn đang háo hức với môi trường mới mà mình sắp được chạm đến sau 12 năm đèn sách. Tuy nhiên, bí kíp để học tốt ở cấp cao đẳng, đại học là bạn phải trang bị cho mình một chiếc laptop đủ mạnh, đủ khỏe để phục vụ nhu cầu tự học là chính đó nha.

Tùy theo mức giá và nhu cầu mà có những lựa chọn laptop khác nhau. Nhưng hôm nay mình muốn giới thiệu đến các bạn con máy có mức giá khá mềm so với ngoại hình và tính năng của nó. Đó là HP Pavilion X360 14-ek0059TU, chỉ khoảng 15 triệu nhưng bạn đã có cho mình một người bạn đồng hành tuyệt vời. Nào cùng mình tìm hiểu xem em này có gì đặc biệt nhé.

Ngoại hình sang chảnh, mỏng nhẹ, linh hoạt 360 độ

Với mức giá phải chăng nhưng lại cầm trên tay một con máy cực sang chảnh. Với ngoại hình kế thừa từ dòng laptop doanh nhân HP Envy cao cấp, HP Pavilion X360 14-ek0059TU sở hữu một vẻ ngoài cực tinh tế. Từng đường nét được hoàn thiện một cách hoàn hảo, với góc cạnh vuông vức cùng màu đen chủ đạo tạo sự mạnh mẽ và sang trọng.

Máy chỉ nặng khoảng 1.5kg và mỏng 1.99cm thật sự sẽ khiến bạn cảm thấy thoải mái khi mang theo bên người. Từ giảng đường cho đến quán cà phê, từ thư viện đến “địa bàn” hoạt động của các câu lạc bộ. Dù bất cứ ở đâu, bạn vẫn cảm thấy nhẹ nhàng và thoải mái khi mang em nó theo bên mình.

Tuy mỏng nhẹ là vậy nhưng máy vẫn trang bị đầy đủ các cổng kết nối, từ USB type A, USB type C, jack cắm tai nghe/micro cho đến cổng HDMI, giúp bạn dễ dàng kết nối, chia sẻ, truyền tải thông tin trong quá trình học tập và làm việc.

Đặc biệt, còn gì ngầu hơn khi có cho mình một em máy có thể xoay gập 360 độ. Khi cần chia sẻ thông tin, chỉ cần lật ngược màn hình ra sau ở tư thế dựng lều và chia sẻ với bạn bè, chắc hẳn sẽ khiến bạn hiện đại và chuyên nghiệp hơn rất nhiều đó. Ngoài ra bạn có thể gập hẳn lại và sử dụng như một chiếc máy tính bảng để ghi chú nhanh những thông tin quan trọng hoặc những ý tưởng nảy ra bất ngờ. Với sự linh hoạt của em này, bạn hoàn toàn yên tâm với mọi hoạt động từ học tập đến giải trí đó nha.

Màn hình đẹp, cảm ứng 100%, loa nghe cực sướng tai

HP Pavilion X360 14-ek0059TU sở hữu màn hình 14inch cùng viền mỏng hai cạnh giúp không gian hiển thị rộng rãi hơn. Chưa kể máy sở hữu màn hình gương tràn viền, giúp cho nội dung hiển thị trong trẻo và sắc nét hơn.

Đặc biệt, màn hình còn có cảm ứng giúp bạn khi cần vẫn có thể thao tác trực tiếp trên màn hình mà không cần chuột. Đặc biệt, khi kết hợp với bút cùng màn hình xoay gập, bạn có thể ghi chú nhanh những ý tưởng, nội dung quan trọng,

Loa B&O cũng sẽ góp phần giúp bạn có những phút giây giải trí tuyệt vời hơn sau những phút giây học tập căng thẳng. Còn gì tuyệt vời hơn khi nghe một bản nhạc, hoặc xem bộ phim yêu thích trên con laptop xịn sò đúng không nào?

Cấu hình Intel Gen 12 cân đẹp hầu hết các ngành học

Mặc dù máy chỉ sở hữu Intel Core i3, nhưng tuyệt vời là Intel Core i3 thế hệ 12, thế hệ mới nhất của dòng chip Intel. Cụ thể với dòng chip Intel Core i3-1215U này, bạn hoàn toàn có thể yên tâm với khả năng xử lý của máy. Chip được sản xuất theo quy trình Intel 7, với 6 nhân 8 luồng. Trong đó có 2 nhân P-core và 4 nhân E-core giúp cân bằng hoàn hảo giữa khả năng xử lý đơn nhân lẫn đa nhân. Đồng thời tiết kiệm năng lượng hiệu quả hơn từ đó tiết kiệm pin trong quá trình sử dụng.

Đồ họa tích hợp Intel UHD Graphics mang đến khả năng xử lý hình ảnh tuyệt vời. Cùng RAM 8GB DDR4 và ổ cứng SSD mang đến tốc độ xử lý nhanh và mượt mọi tác vụ. Ổ cứng dung lượng 256GB đủ cho các bạn lưu tài liệu học tập mà không phải lo nghĩ.

Với trang bị hiệu năng này, sau 3-4 năm học bạn vẫn có thể sử dụng tiếp khi đi làm. Sức mạnh của máy vẫn đủ để đáp ứng nhu cầu văn phòng, giúp bạn tiết kiệm được một khoản tiền đó.

Nhìn chung, với mức giá vô cùng phải chăng, HP Pavilion X360 14-ek0059TU chắc chắn sẽ là một lựa chọn sáng giá đối với các bạn tân sinh viên đang tìm cho mình một con máy đẹp, sang, hiện đại và cấu hình đáp ứng được nhu cầu học tập lẫn đi làm sau khi ra trường.

Thienthoi88

Active Member
Nghe bảo Thunderbolt đỉnh lắm. 15 triệu mà được trang bị nhiều thứ nhỉ
Đúng rồi bác, có ThunderBolt bác vừa có thể sạc điện, kết nối và truyền dữ liệu giữa máy tính và các thiết bị ngoại vi khác tốc độ nhanh và chất lượng cao. Nói chung có 15 triệu mà muốn mua học tập, làm việc văn phòng thì con này đáng mua mà.

Bên trên