LCD 32" FullHD nên chọn loại nào?

a_Fon

Active Member
Ðề: LCD 32" FullHD nên chọn loại nào?

Tức là RESOLUTiON của phim 1080p khi chiếu trên LCD Full bác strest full ra nó xấu òm vì đa phần phim chiếu rạp không Full đc, bác xem trên 720p nó cũng giống thế cho nên mua LCD 720p xem cũng tốt chán...

Especen

Member

Chốt lại thế này.
1. Mua cái Full HD 42" của Nhật.
2.Thích màu sặc sỡ kiểu cá 7 màu thì mua LCD, thích màu dịu dàng mát mắt thì mua Plasma.
3. Kéo cái ghế lại ngồi khoảng cách 2,5m. Bác chóng mặt là do đi xe đạp quen rồi giờ đi xe gắn máy nên bị vậy. Sang năm chắc chắn bác sẽ có ý định mua 65".
4. Không nên mua tivi về lướt web và nghịch ngợm lung tung do độ sáng và độ tương phản quá cao sẽ hại mắt. Chỉnh bớt lại thì nó tái như thịt bò xào.
Tớ nói được như vầy là do đóng "học phí" nhiều lắm rồi. Yên tâm đi.
Há há, quan điểm của tớ phần lớn là ngược lại với ý kiến của bác baba:
1. Nếu kích cỡ là 42" thì mua HD ready thôi
2. màu sắc của LCD và Plasma đều sặc sỡ và dịu dàng được, ăn thua cách điều chỉnh thôi ạ
3. Đồng ý.
4. Độ sáng và tương phản cao thì rất hại mắt, nhưng giảm xuống thì ngon ngay. Giảm mà vẫn không tái như thịt bò xào là điều khả thi.
Tớ nói được như vầy là do làm được. Yên tâm đi.
mỗi người mỗi ý, bác baba đừng giận em nha :D
Chốt tiếp phát nữa là nghịch máy tính thì vẫn dùng laptop như cũ.
Như các bác nói thì với khoảng cách 3,2 mét nên dùng màn khoảng 42". Vậy thì em lại hỏi tiếp giờ dùng màn gì? Vẫn biết LCD màu rực hơn và plasma tốn điện hơn nhưng mắt em cận thị thì dùng cái nào đỡ mỏi mắt?

hunghugo

Member

Hiện nay LCD 32 Inch Dòng [ V ] Có Hổ Trợ HDMI Full 1080p Chỉ Có Hãng Sony Thôi

Ngoài Ra Nếu Bạn tìm LCD Full HDMI 1080p Thì Phải Trên 40 inch

vuayen

có 1 cái ti vi cũng có nhiều ý kiến quá.
Thị trường Việt Nam Full HD chưa phổ biến do vậy nếu mua 32" hay >32 coi thì cũng không khác nhau là mấy. Ý kiến riêng thôi

vu nguyen

Phòng em hơi hẹp, từ vị trí ngồi đến vị trí đặt màn hình khoảng 3,2 mét nên chắc chỉ dùng được màn 32" là vừa. Các bác tư vấn giúp em xem nên mua màn hình gì ngon bổ rẻ? Mua ở đâu?
Hôm trước qua Nguyễn Kim có Sony KLV-32W400A giá 17,9 triệu có hợp lý không ạ?
Thanks!

Tui nghi Pak nen chon cai 37lz800 cua panasonic đi, full HD, 100 hz gia khoang 19tr450 thoi
Thân

Bên trên