LCD đời gần đầu :D

thangtb

Member
em muốn khoe cái LCD đời trung cổ nhưng nó đã nằm trong bộ của em nên em xin mạn phép show cái dàn cùi bắp của em lên cho nó có tí xôm ạ (dù gì cũng bỏ công hì hụi tội gì ko khoe các bác nhỉ :D

Đầu tiên là góc nhìn sơ lược

nhìn vầy chắc các bác cũng thừa biết cái đồ thượng cổ này nó là cái gì rồi hen ^^

tiếp theo là trái tim của nó :D

HP DV6511tx, SantaRosa 1.8, GeForce 8400 GS
Soundcard USB ASUS XONAR U1: giá 750k

Receiver Yamaha DSP-R995: giá 1tr7
Center KLH: giá 700k (em giấu nó ở dưới cái tivi)

riêng cái cục to to là cục sub loa vi tính của MICROLAB, nỗi nhục lớn nhất của em trong cái dàn này :((, thử đủ mọi cách gắn nhưng kết quả vẫn là... ZERO cho mọi nỗ lực... haiz... đành phải tự an ủi rằng mình cũng ko thích tiếng bass và rằng cặp main bass cũng ok rồi :-<

và cuối cùng là 2 cặp surround. chỉ vì nó mà phải lôi cái Denon 1500 ra làm ampli chỉ cho rear @-) (vì cái dây nó nhỏ quá hay sao mà gắn vào receiver thì 1 bên rè, 1 bên thì tắc tị, họăc receiver hỏng rồi T.T)

em xin các bác cứ vác cả tảng lên mà ném nhé, đừng thương xót em :D, để em còn biết đường sửa chửa ạ.

ah, hiện nay em đang chỉnh cho cái denon là treble max, bass min dùng cho surround, cho em hỏi vậy có đúng ko ạ, và việc mắc nối tiếp như vậy có hại gì ko ạ, rất mong nhận được sự góp ý của các bác cho đàn em.

Chỉnh sửa lần cuối:

superman

Ðề: LCD đời gần đầu :D

ủa loa center đâu nhìn lòi cả mắt ko thấy,mà cái LCD của bác là ước mơ của em lúc trước cách đây vài năm,mà loa microlab à hơi bị chuối á bán nó đi cầm thêm tí tiền làm con sub của già mà ham new mà nghe

Red Water

SS LCD Bordeaux đời đầu hi hi :D

Nhìn cái TV này nhớ mối tình đầu quá ta :))

duycom

Ban Quản Trị

Welcome bác thangtb
Bộ HT của bác đã được cập nhật vào danh sách của 4rum.

superman

À BÁC ƠI,THẰNG BẠN EM CŨNG CÓ 1 DÀN MÁY HT BÌNH THƯỜNG À,NÓ CŨNG MÚN SHOW HÀNG TRÊN ĐÂY LẮM,MÀ SỢ CÁC BÁC CHÊ NÊN NÓ KÊU EM HỎI TRC CÁC BÁC LÀ DÀN MÁY SAU ĐÂY CÓ DC VÀO DANH SÁCH HT 4RUM KO
htpc:p4ht 631 @4.00ghz,ram 1gb,vga x1650(nó ko dám đổi cái 4850 vì cái nguồn quá lởm),hdd 320gb
LCD:viewsonic wmx2255 22inch
LOA:trung qỏa 4.0 (ko thèm chơi cái sub lun) đang phấn đấu qua đầu năm 2009 làm 1 em z5500,hoặc DA5000,hoặc s750 về
phim hd:40 % là phim xxx,60 % là phim bùm bùm chéo chéo

thangtb

Member

ơ... theo em thấy thì bộ của em đã cùi rồi, sợ gì mà ko khoe hả bác :D, để cho vui, nhưng sao ko ai vào góp ý cho em cái vụ loa surround nhỉ T.T

thangtb

Member

hóa ra là bác manhthang bó tay với em rồi nên hèn gì ko thèm góp ý T.T, thôi, cứ để tạm vậy, khi nào bác manhthang chán đồ thì gọi em lên HP hốt 1 vài thứ vác về SG gắn bác nhé :D

luciano

Active Member

riêng em lại thấy kết ở bộ của bác con 1500R :D, con này bác mua lâu chưa??? pm em cái giá với

thangtb

Member

em mua đc 5 năm rồi ạ, mua ở Nguyễn Kim, giá hình như là 7tr5 hay sao ấy ạ, hàng xuất nên điện là 220v (đã quá cảnh ở Thái Lan hay sao nên có cái tem có chữ Thái)
có điều nó đánh cùng với cặp BOSE nghe chuối ko thể tả... :D

sirthuc

Member

chào thangtb bắt tay cái vì có cặp Bose 601 IV giống nhau, mà mấy cặp surround của cậu cũng là Bose phải ko, sao ko mua màu đen mà lại mua trắng thế.

hehe tui định làm bộ này, phải đầu tư thêm tầm $2000. Có vẻ đồng bộ đấy nhỉ, cậu xem được ko :)

- giữ lại cặp BOSE 601 IV làm cặp Front

- mua thêm bộ BOSE Acoustimass 16 (1 center, 2 side, 2 rear) giá tầm $1200

- mua Denon AVR-2309CI 7.1 giá tầm $800

papillon

Member

Nhìn con Denon này thèm quá. Mua ở đâu được giá rẻ vậy bạn?

Sirtruc @: Ối zời ơi ức mơ của EM là cái bộ Bose 5.1 ấy đây ! Anh ơi cái bộ đánh với cái Denon ấy có hợp ko Anh ? Em mới chỉ đc nghe cái bộ Bose 5.1 mà tích hợp luôn cả đầu DVD của Bose thui Anh ạ! Nghe đã phê lắm rùi ! Ko biết bộ rời này nghe có hay hơn bộ tích hợp đó nhiều ko ?

@Thangtb Anh ơi Anh chụp chi tiết và nói kỹ và cảm nhận của Anh về cái bộ Bose 5.1 của Anh di . Em thíck Bose lắm ý ! Em yêu Bose ! Thanks Anh !

sirthuc

Member

mình đã mua gì đâu, đang định thôi, vì cậu Thangtb này cũng chơi Bose nên vào đây cho có bạn có bè, bàn bạc tí :)

thangtb

Member

hehe, bác sirthuc ạ, theo em thấy thì... BOSE và DENON là 1 sự kết hợp (stereo) ko đáng tiền chút nào (vì em chưa có dịp so sánh = DENON 7.1 ạ :D)... em vác cái Yamaha về thì thấy chơi stereo hay phim gì cũng hay hơn hẳn
riêng 2 cái bộ phía sau... các bác bị em lừa rồi, 2 cái đó là loa microlab mà :D, thực ra em định gom bộ upgrade của BOSE nhưng ở đây nó hét 2 loa surround kết hợp với cái center mà những 7tr hay 700$ gì đấy, em chán hẳn, loa center của em hiện giờ cũng khá ổn (hiệu KLH, chả biết là gì)

riêng về vụ giữ lại cặp bose 601 làm front là cực kì chính xác, nó đánh bass thay sub cũng rất ok, tiếng khá được, còn vì sao em lại vác cái denon ra chẳng quà là vì cái dây của thằng microlab ko thể gắn được vào cái ampli YA... :|

còn về cái bộ bose acoustimass... em thấy nó chả đáng tiền 1 chút xíu xìu xiu nào hết! hoàn toàn là sự lãng phí, nếu so sánh thì với giá đó bác hoàn toàn mua đc 1 bộ full 7.1 của Onkyo. chưa kể bộ này đã có sẵn cổng optical, bác mua thêm cái Denon hơi phí ạ

nếu bác ko ngại tốn tiền thì... chơi bộ này làm rear đi bác :">, sẽ có 1 chút lãng phí vì 375$ mà ko dùng được bass... vì dây loa bọn này có đầu như cổng LAN 8-} (em chụp = cell nên hơi xấu)

nếu ko em nghĩ bác nên tính tới việc mua 1 cặp BOSE second hand làm surround sẽ đáng tiền hơn đấy ạ (em đang định mua cặp 301 cũ :D)

còn về cái center, cái quan trọng nhất thì em xin nhờ người khác tư vấn, vì theo em nghĩ mấy cái loa nhỏ xíu upgrade của bose bán theo sẽ ko hợp chút xíu nào với 2 cái Front của mình, và 1 điều nữa là cái DENON em nghĩ đánh với center khác sẽ hay hơn :D (mặc dù chả biết gì cứ phán bừa đã, vì em thất vọng về BOSE + DENON lắm ạ)

nhân tiện em hỏi bác sirthuc ở HN phải ko ạ, em cũng đang ở ngoài HN, bác có rảnh em với bác giao lưu làm tí cà phê nhé bác :D

Chỉnh sửa lần cuối:

sirthuc

Member

Bose và Denon không ngon à, mình nghĩ chắc tại con Denon của cậu không đủ kéo thôi. Mình đang dùng 1 con AMP của Ariang (loại cho karaoke), không hiểu công suất con này bao nhiêu nhưng kéo 2 con Bose 601 mà xem phim cũng thấy phê phết đấy chứ :) hay tại tai mình trâu hehe

tính đi tính lại thì mình vẫn quyết định giữ cặp Bose vì bán thì phí, lại mất tiền mua cặp khác, mà cặp này cũng đâu có dở, được đấy chứ. Giờ chỉ thêm tiền mua surround thôi.

bộ Acoustimass thực ra mình cũng không kết lắm, giả sử nó hợp thì chơi thôi, nhưng nếu không hợp thì cũng chưa biết mua gì cho phù hợp với cặp Bose 601.

việc mua thêm cặp 301 làm surround mình cũng tính đến rồi, nhưng mà thế này, hôm trước ra 30 Thợ Nhuộm (Đại lý chính thức của Bose), gặp ông ở đấy, ông ý bảo mua 301 cũng được nhưng phí, vì loa surround không tận dụng hết con 301. Ông ý bảo mua bộ Acoustimass là chuẩn, vì loa surround của nó cũng khá (mình có nghe thử rồi, bé nhưng kêu to phết), và nó có luôn cả cục sub nữa, khỏi cần mua sub rời. Chỉ cần mua thêm con AMP nữa thôi, ông ý cũng tư vấn con Denon.

nhưng theo cá nhân mình, thì cũng thấy cặp 601 to đùng, tự dưng mấy con surround bé tí, làm sao hợp được đúng ko? cái center thì bé tí, lại đi với 2 con Front 601 to vật, có vẻ không cân xứng, với cặp 601 thì cặp 301 nhìn mới hợp, chả hiểu thế nào, kiến thức về lĩnh vực này hơi ít.

chả biết tính kiểu gì bây giờ, đang dùng tạm thời cặp 601 và con AMP Ariang, xem phim vẫn phê, nhưng vẫn muốn Pro hơn 1 chút nữa, muốn 1 con AMP ngon và 2 cặp surround. Tìm người tư vấn khó quá :)

vấn đề cafe thì vô tư :) mình vừa về chơi Tết, sau Tết mới đi, có gì hẹn hò rồi alo sau nhé.

thangtb

Member

okie, ý bác giống ý em lắm, nếu ko mua 301 làm surround thì ít ra cũng phải 1 cặp bookshelf chứ em thề ko bao giờ mua thêm mấy cái hàng của BOSE nữa, khá ư là thất vọng... ah, hay bác qua thử topic của bác manhthang có tựa đề ngon bổ rẻ đi, có 1 bộ đúng như bác đang cần tìm luôn, gồm 2 loa surround, 1 cen và 1 bass nhìn cũng ngon lắm ạ :D, bộ này đánh verni, giặt tấm vải là nhìn đẹp lại ngay :D, riêng về ampli, bác có thể qua bên vnav tìm 1 cái cũ, ko nhất thiết phải mua luôn 1 em 800$ (như cái YA của em có 1,7tr à =)))

còn về phần vì sao em kêu denon kết hợp với bose chán là vì 2 thằng cùng là 2 thằng trâu bò bass, đánh nghe đùng đùng khó chịu quá ~X(~X(

Bên trên