LCD full HD LG 42'' Model 42LF20FR

hq2578

Ðề: LCD full HD LG 42'' Model 42LF20FR

cùng câu hỏi,có pác nào test xem coi file .mkv trên USB với màn hình LCD - LG xem play được k ạh. E đang tính mua 1 em mà đang phân vân nè.

Em cắm ổ 1.5Tb ca nhạc vào rồi mở, thấy có 1 số foder chạy được 1 số không.

Em cũng chưa thử cắm vào máy tính xem nó là dạng file gì.

Nhưng nói chung chỉ mở ra để có USB thui, chứ xem qua K200 thấy tuyệt hơn nhiều.

badamgiak23

Well-Known Member

Bác ấn Manu trên điều khiển và trên màn hình khoảng 3s -> màn hình hiện nên 1 bảng code - em không nhớ rõ code nào vì đang ở cơ quan - nhưng bác cứ chọn lần lượt các code - hình như dòng thứ 3 từ trên xuống - sẽ thấy có code USB, hiện tại code USB đang ở trạng thái 0 - trạng thái tắt, bác chọn vào dòng USB đó rồi chuyển từ 0 thành 1 -> rồi save - thoát khỏi là OK.

Giờ bác vào manu sẽ thấy thêm phần USB đã được hiện ra.

Bác cắm USB có files media và thưởng thức.

Chúc bác vui.

Bác nào hướng dẫn cái này cụ thể cái được không, ấn đồng thời Menu trên điều khiển và Menu trên màn hình hay thế nào, ti vi đang để chế độ mở hay tắt.
Trong các mục Input của em hiện chỉ có TV - HDMI - D-Sub - S-video. Không thấy có mục USB

rooster69

tôi đang xài LG 37" LH35 có cổng USB chỉ xem được file film dạng avi thôi, file .mkv không xem được, phải mua HD player mới xem được.

mình chuẩn bị mua con này ..cp1 13,5tr a2h ...42inch mà còn fullHD nữa ..chẵng biết thế nào.....

gold9999

LCD full HD LG 42'' Model 42LF20FR không đọc được file.kkv đâu. mình đã thử rồi cả con LG LH35 cũng không đọc được. phải mua HD player thôi.

Cong_Ly888

Tôi mua 1 con LG37LH50YR năm 2010 " chất lượng & các tính năng siêu đẳng theo như quảng cáo " bảo hành 24 tháng, gần hết bảo hành hỏng ( may quá ) được sửa chữa, thay thế miễn phí, kĩ thuật viên có nói hỏng mảng nguồn và thay 1 mảng trị giá 2 triệu ( sướng ), 8 tháng sau hỏng tiếp ( lại mât nguồn, hu hu hu ), tôi khẳng định là mình dùng ti vi rất cẩn thận ( có ổn áp riêng, có quạt mát riêng, tắt mở nguồn đúng theo hướng dẫn ) . Không biết tại tôi không may mắn hay tại chất lượng của ti vi nữa ( tôi dùng 1 tivi JVC 14 ins mua từ năm 2004 vẫn dùng tốt, chưa phải sửa chữa gì ). tôi thề trên những ngôi mộ vô danh của những liệt sĩ đã hi sinh cho sự nghiệp giải phóng dân tộc rằng : không bao giờ sử dụng 1 sản phẩm nào của LG nữa. còn bạn ? hãy mua và cảm nhận !!!

Bên trên