LCD SHARP 42LC77M, bán lúa non gom tiền mua gấp?AE cho ý kiến.

Nguoilytuong

Ðề: LCD SHARP 42LC77M, bán lúa non gom tiền mua gấp?AE cho ý kiến.

Bác Tommy8288 thử so trực tiếp mấy em Sharp, Sony, Pana, SS, LG...
Bắt các em đứng thành hàng (như ngày xưa đánh giá nô lệ ấy)
- Đầu vào giống nhau, so sánh hình ảnh
- Kiểu dáng
- Giá tiền.....
Rồi quyết định. Các hơn thua trong thông số kỹ thuật cũng ảo lắm đấy bác ạ

khanhaho

Sharp Aquos LC-46A77M chưa nhiều tính năng

Sharp Aquos LC-46A77M cũng là một màn HDTV đáng giá chuyên để xem các nội dung phân giải cao. Tuy nhiên, mức giá tới 3.600 USD mà lại không có các tính năng thời thượng khác như hỗ trợ chơi các file âm thanh hình ảnh qua USB… thì cái giá phải trả cho nó vẫn thuộc loại quá đắt trên thị trường.

Ủa cái này bên Sharp Malaysia bán 6199 RM tính ra là khoảng 1834 USD mà? Số 3600 USD ở đâu ra vậy ta?

Ở Sài gòn có chưa? Anh em nào mua chưa?

Nguoilytuong

Đang bàn tán 14 ~ 15 chai, tự dưng nhảy lên 3600 USD có mà.... à

tommy8288

Bác Tommy8288 thử so trực tiếp mấy em Sharp, Sony, Pana, SS, LG...
Bắt các em đứng thành hàng (như ngày xưa đánh giá nô lệ ấy)
- Đầu vào giống nhau, so sánh hình ảnh
- Kiểu dáng
- Giá tiền.....
Rồi quyết định. Các hơn thua trong thông số kỹ thuật cũng ảo lắm đấy bác ạ
mình đã mua Sharp LC42A66M rồi bạn ah.

Nguoilytuong

Thế thì chúc mừng bạn nhé.

Anh em ơi! Anh ấy mua rồi, chúng ta bàn tán lằng nhằng làm gì.
Nhỡ chê em Sharp của anh ấy, anh ấy lại buồn.

Stop thôi!!!!

khanhaho

chẳng có gì phải buồn, cái LCD này thì tốt rồi, có giá tốt và hậu mãi tốt thì không cần đắn đo gì. Nhưng mình hơi ngạc nhiên, ở Malaysia bán tới 4599 RM (khoảng 24T Việt nam) (http://www.sharp.com.my/product.php?ProductID=LC42A77M) , trong khi chỗ Nguyễn Lê Vy (là chỗ bác Tommy mua) thì để giá 15T đồng (http://raovat.xalo.vn/2009-09-10fil...-Quoc---Phan-phoi-LCD-RAM-HDD-may-in.html)???

Rẻ thế này thì phải có giải thích rõ ràng, không thì ngại quá. Anh em cho ý kiến.8-|

tommy8288

Thế thì chúc mừng bạn nhé.

Anh em ơi! Anh ấy mua rồi, chúng ta bàn tán lằng nhằng làm gì.
Nhỡ chê em Sharp của anh ấy, anh ấy lại buồn.

Stop thôi!!!!
mình mua 66M rồi nhưng vẫn còn thích 77M bạn ơi, AE...cứ chê...thoãi mái nhé, < chê mà chê đúng mói là thầy ta > thank's mọi sự góp ý của AE

chẳng có gì phải buồn, cái LCD này thì tốt rồi, có giá tốt và hậu mãi tốt thì không cần đắn đo gì. Nhưng mình hơi ngạc nhiên, ở Malaysia bán tới 4599 RM (khoảng 24T Việt nam) (http://www.sharp.com.my/product.php?ProductID=LC42A77M) , trong khi chỗ Nguyễn Lê Vy (là chỗ bác Tommy mua) thì để giá 15T đồng (http://raovat.xalo.vn/2009-09-10fil...-Quoc---Phan-phoi-LCD-RAM-HDD-may-in.html)???

Rẻ thế này thì phải có giải thích rõ ràng, không thì ngại quá. Anh em cho ý kiến.8-|
77M mà giá 15tr là quảng cáo lúc hàng chưa về,mình order 1 em liền, sau đó hàng về tommy đi nhận thì ra là 66M nên down xuống 14 chai là mình...quất luôn...hi hi

Nguoilytuong

Của rẻ là của ... mà.

Có gì phải ngạc nhiên

thanhminhppc

Active Member

Của rẻ là của ... mà.

Có gì phải ngạc nhiên

cái gì vậy... có cần thiết phải như thế ko, botay.com
tự sướng là quyền của mỗi người, nhưng ko cần thiết phải như thế, tôi thấy có người mua cái lcd TCL về cứ khen tận mấy xanh xong rồi bảo mấy cái Sony... gì đấy cũng có hơn gì TCL đâu, mua phí tiền. Tóm lại đánh giá cần khách quan và lấy số đông và cái quan trọng là người mua họ hài lòng là ok.
Tôi nói thật là con Sharp này ko phải là quá tốt như mong đợi của tôi nhưng trong tầm giá ấy thì nó là tốt nhất đấy, tôi chỉ so sánh LCD, chứ plasma thì thôi vì tôi ko chơi và sẽ ko có ý định chơi.

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nhiều khi rẻ tiền còn xịn hơn hàng mắc tiền. Chúng ta lên diễn đàn cũng để có con mắt thấu đáo khi nhìn nhận về 1 sản phẩm nào đó.

Ví dụ cụ thể: con 66M mà bác tô-mỳ vừa mua với giá 14mil có thể đập chết Sony S,V và sánh ngang W (bà con có biết 40" series W có giá bao nhiêu không?)

Thông tin bonus: 66M của Sharp có thể kết nối fullHD bằng D-sub, cái này thì trên thị trường VN từ trước đến này chỉ có Sony X làm được.

echip

Ban Quản Trị

mình đã mua Sharp LC42A66M rồi bạn ah.

Mình cũng lụm em này tuần trước. Nói chung là hết hàng nhưng mà vẫn có cách :)). Con này ngon, mình gắn cổng VGA lên Full HD luôn. Nói chung là mình mua được giá rẻ chứ ko phải con này thuộc hàng kém chất lg. Bị giá tiền đánh lừa thị giác, thính giác và chất lượng sản phẩm là suy nghĩ thường gặp của người Việt Nam.

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhminhppc

Active Member

Nhiều khi rẻ tiền còn xịn hơn hàng mắc tiền. Chúng ta lên diễn đàn cũng để có con mắt thấu đáo khi nhìn nhận về 1 sản phẩm nào đó.

Ví dụ cụ thể: con 66M mà bác tô-mỳ vừa mua với giá 14mil có thể đập chết Sony S,V và sánh ngang W (bà con có biết 40" series W có giá bao nhiêu không?)

Thông tin bonus: 66M của Sharp có thể kết nối fullHD bằng D-sub, cái này thì trên thị trường VN từ trước đến này chỉ có Sony X làm được.

Oh giờ mới biết thêm thông tin hữu ích này :) thanks

GENERALS

Ban Quản Trị

Con Sharp LC-42A66M này nếu giá $$$ mà đúng với chất lượng của nó thì GEN nghĩ nên bán giá 30tr mới chính xác.

chỉ được có nói đúng :-*

Nguoilytuong

Thế thì mua Sharp thì quá chuẩn rồi.
Đập chết anh Sony đi

tommy8288

mình order 77M cũng gần 1 tháng, tối hôm đó hàng về 66M, mình giận dỗi ko lấy , sau đó mình ĐT cho bác Chip hỏi thăm em này, tối về lòng ngỗn ngang khó ngũ ghê luôn, sáng hôm sau lại ĐT cho bác Chip lần nữa, bác Chip báo là đã xem máy rồi và phán...tốt trong tầm giá...mình cưới liền 1 em 66M, về xem thì...thấy được ghê luôn, lúc này thì mình hài lòng với em này rồi, khi nào 77M về mà giá cũng...bèo bèo...là mình cưới thêm 1 em 77M luôn :)

magic_ho

Banned

Hôm nay mới qua nhà bác echip xem con A66 này thấy quá đẹp, đúng là hàng Sharp có khác, chỉ xem film HD thì thấy đúng là bền rẻ đẹp, các bác có ý định mua LCD thì lượm lẹ chứ hết hàng. Chưa k.tra cáp bác nào xem cáp của em này cho ý kiến tí. Tính rước một em.

neo8x

Well-Known Member

66M panel 8bit, tương phản 50.000:1 làm sao sánh đc với Sony W panel 10bit, tương phản 100.000:1 đc bác Chip ơi. 77M may ra thì gần bằng

Trc e dùng LG 47LH70YR FullHD cắm D-Sub vào cũng ra FullHD đc mà bác, e vào Nvidia Control panel chỉnh lên đc Full luôn mà

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

66M panel 8bit, tương phản 50.000:1 làm sao sánh đc với Sony W panel 10bit, tương phản 100.000:1 đc bác Chip ơi. 77M may ra thì gần bằng

Trc e dùng LG 47LH70YR FullHD cắm D-Sub vào cũng ra FullHD đc mà bác, e vào Nvidia Control panel chỉnh lên đc Full luôn mà

Site chính của Sharp thì bảo:
- 66M panel 10bit, xử lý video 10bit
- 77M panel 10bit, xử lý video 12bit

Tương phản động là thông số tớ không bao giờ lưu tâm.

Tuy nhiên thông tin chỉ là thông tin, tớ thẩm định bằng mắt quen rồi. Bạn nào muốn kiểm tra tận mắt thì đến Nguyễn Kim, leo lên lầu 1, ngay vị trí trung tâm khu LCD, mượn cái remote và tha hồ thẩm định.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên