Lễ khai mạc Olympic Bắc Kinh sẽ có HDrip để coi ko nhỉ?

nham18

Member
Ðề: Lễ khai mạc Olympic Bắc Kinh sẽ có HDrip để coi ko nhỉ?

Đến 3h sáng hôm qua, sau khi mình down và xem thử xong bản 4.9G này, đi một vòng Hdbits, bit, ro thì đây là bản duy nhất chính xác là HDTV và âm thanh 6. các bản khác đều là bản scene và âm thanh chỉ có 2. và có vẻ đây cũng là bản đẹp nhất thì phải.

Ai biết có bản nào đẹp hơn thông báo nha.

Locke cho mình hỏi cái, cái bản 4,92Gb của Orenji trên hdbits sao thấy nó ghi audio là 2. mà, có thấy 6. đâu http://hdbits.org/details.php?id=28058
Còn bản 26,9GB hình như là bản khủng bố nhất mà Audio cũng 2. à? Bản này bitrate tới 15,1Mbps chẳng lẽ cũng là bản scene ^^!

locke1602

Well-Known Member

Mình tải bản này trên ro. Aam thanh 6. thì sau khi dùng media infor nó báo là 6. mà dùng AC3 cũng hiện rõ là 6. Với lại bản này có cái logo TV to đùng nên 99% là bản HDTV, với bảy này thì âm thanh 6. là có thể.

Cái bản 26.9G đó tụi bên bit với ro down và xem xong comment lại là bản scene, mà nhìn cái screensave của nó có vẻ tái hơn cái bản 4,9G nên nhiều khả năng là bản scene lắm.

duycom

Ban Quản Trị

cho mình hỏi bản "scene" nghĩa là sao? :eek:

locke1602

Well-Known Member

cho mình hỏi bản "scene" nghĩa là sao? :eek:

Hè hè, cái này tớ thấy bọn nó ghi thế :rolleyes:, nói chứ theo mình hiểu đó lản bản Quay bằng Camera hay đại loại thế, có thể là HD camera. Nhưng chắc chắn đó không phải là bản encode trực tiếp từ HDTV.

Các chuẩn Rip thì tớ mù tịt, chỉ biết lõm bõm bấy nhiêu thôi.

thinghe

bác nào có link mega hay rapid của lễ khai mạc và bế mạc pm trong box cho em với nha,thanks

James Vo

Member

Trời ơi, đào mộ kìa.

jumpy

Well-Known Member

Hú hồn, tưởng Xác ướp sống lại hóa ra gặp 3 bác đào mộ:D:D:D

Bên trên