Lễ Khánh Thành Trạm DBS2 phát sóng vệ tinh Asiasat 5 của VTC

Ngày 6/6/2010. Trạm DBS2 thu dữ liệu chính thức từ vệ tinh Asiasat 5 chính thức được khánh thành. Mở đầu kỷ nguyên tăng gói cước và thu phát tín hiệu chuẩn của gói kênh 30HD và 70SD của VTC.

Sau đây mời bà con chiêm ngưỡng hình em sưu tầm nha.

Hoành tráng và quy mô. Hy vọng có thể mang lại nhiều thông tin và chất lượng cho bà con VN mình.

Theo đó, thay vì hạn chế trong 2 gói kênh truyền hình HD và SD, VTC chính thức công bố thêm 3 gói kênh, tổng số lên 5 gói kênh truyền hình HD và SD thuộc lĩnh vực giải trí, thể thao, công nghệ, phong cách sống nhằm đáp ứng nhu cầu của khán giả. Gói SD1 gồm 32 kênh SD; gói SD2 có 38 kênh SD; gói HD1 có 10 kênh HD và 32 kênh SD; gói HD2: 16 kênh HD và 38 kênh SD; gói HD VIP gồm 4 kênh.

Với việc sử dụng song song cả vệ tinh Vinasat-1 và AsianSat5, VTC có thể được coi là đơn vị truyền hình đầu tiên cung cấp số lượng kênh kỷ lục với nhiều lựa chọn, nhằm đáp ứng cao nhất nhu cầu, sở thích, khả năng của các khán giả xem truyền hình tuỳ theo điều kiện kinh tế của mỗi gia đình. Các gói kênh mới của VTC sẽ cung cấp đầy đủ và vô cùng phong phú về các mặt nội dung từ giải trí, thể thao, công nghệ cho đến phong cách sống, thỏa mãn nhu cầu của đông đảo khán giả xem truyền hình tại Việt Nam.

Không chỉ Việt hoá tối đa các chương trình, VTC còn phát các chương trình được ưa chuộng bậc nhất trên thế giới như: HBO, Star movies, CNN, BBC, TruTV, NGC Wild (thế giới động vật và thiên nhiên hoang dã), NGC Advanture (Khám phá và thám hiểm thế giới), Fox Crime (truyền hình thực tế), Fox channel, FX (Kênh phim truyền hình), Starworld (phim truyện), NHK, National Geographic và các kênh truyền hình tiêu chuẩn như ESPN, Star sports, Cartoon network…

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Lễ Khánh Thành Trạm DBS2 phát sóng vệ tinh Asiasat 5 của VTC

Ặc ặc, trạm phát lên Asiasat 5 bây giờ mới xong bảo sao mấy ngày đầu tiên tín hiệu chập chờn là phải =))

nvmy

Well-Known Member

Bài sưu tầm rất hay. Thanks bác!

tethien

Active Member

Ặc ặc, trạm phát lên Asiasat 5 bây giờ mới xong bảo sao mấy ngày đầu tiên tín hiệu chập chờn là phải =))

Hôm đó hôm nay nó mới phát thử nghiệm thôi.

ChếLinh

Member

Bác nào trong ngành có thể giải thích cho em công dụng của 2 loại chảo trên kia không ah @-) Không hiểu giá thành lắp 1 bộ này là bao nhiêu nhỉ 8-}

tethien

Active Member

Bác nào trong ngành có thể giải thích cho em công dụng của 2 loại chảo trên kia không ah @-) Không hiểu giá thành lắp 1 bộ này là bao nhiêu nhỉ 8-}

Cái chảo nhỏ hơn chắc để thu chứ không phải để phát đâu.
VTC cần thu lại các kênh của các đài nước ngoài phát trên vệ tinh rồi mới phát lại được chớ. Nhìn cái hướng chảo là thấy nó chĩa lên vệ tinh khác rồi.

Bác mua cái chảo to ấy về để thu VTC-HD thì đảm bảo quanh năm dù có mưa gió bão bùng lúc nào tín hiệu cũng 100% chất lượng. :))

Chỉnh sửa lần cuối:

ChếLinh

Member

Cái chảo nhỏ hơn chắc để thu chứ không phải để phát đâu.
VTC cần thu lại các kênh của các đài nước ngoài phát trên vệ tinh rồi mới phát lại được chớ. Nhìn cái hướng chảo là thấy nó cĩa lên vệ tinh khác rồi.

Bác mua cái chảo to ấy về để thu VTC-HD thì đảm bảo quanh năm dù có mưa gió bão bùng lúc nào tín hiệu cũng 100% chất lượng. :))
Nhìn cái chảo to nó ngẩng hết cỡ thế kia không biết trời mưa to nó có thoát nước đc không nhỉ :-@ Không thành cái bể đựng nước mưa ah` :p

tethien

Active Member

Nhìn cái chảo to nó ngẩng hết cỡ thế kia không biết trời mưa to nó có thoát nước đc không nhỉ :-@ Không thành cái bể đựng nước mưa ah` :p

Thì bác làm cái ống dẫn vào nhà xài luôn. Đỡ tiền nước máy. :)):)):)):)):))

dhpaul

Well-Known Member

Lấy khoan đục cái lỗ là xong ý mà =)) =))
Cái chảo bé là chảo để thu tín hiệu vừa phát lên nhằm kiểm tra thôi, chứ chắc không dùng để phát đâu. 2 con chảo hùng vĩ kia làm nhiệm vụ đó rồi còn gì =)). Hy vọng mấy anh VTC bán lại mấy cái chảo ở trạm phát cũ cho anh em được nhờ =))

Lại Văn Sâm

Nó thiết kế hết rồi, kiểu gì mà chả có 1 cái lỗ để thoát nước, đây là chảo thu phát tín hiệu chứ đâu phải chảo đựng nước mưa :))
bác Chế mải theo nghiệp ca hát chả chịu để ý công nghệ gì cả :D

ChếLinh

Member

Nó thiết kế hết rồi, kiểu gì mà chả có 1 cái lỗ để thoát nước, đây là chảo thu phát tín hiệu chứ đâu phải chảo đựng nước mưa :))
bác Chế mải theo nghiệp ca hát chả chịu để ý công nghệ gì cả :D
Chú Sâm làm to thế có quen 2 bác này không 8->

Nhìn chú mặc áo sơ mi kẻ giống ca sĩ Nguyên Khang bên trung tâm ASIA thế không biết :-bd

Lại Văn Sâm

Nhìn chú mặc áo sơ mi kẻ giống ca sĩ Nguyên Khang bên trung tâm ASIA thế không biết :-bd

VTV là VTV và VTC là VTC 2 đài không liên quan gì nhau Chế ạ. Và VTV chưa bao giờ nói xấu VTC trên HDVN nhưng VTC thì....X_X
Suy ra có biết ông đó nhưng không chơi, cũng giống như Chế Linh có bao giờ hát song ca cùng Tuấn Vũ đâu, may ra có CD Thành phố buồn hát từ hồi còn trung tâm Làng Văn :p

ProSkyR

Well-Known Member

ChếLinh có quả IP hay nhỉ :D

VTV là VTV và VTC là VTC 2 đài không liên quan gì nhau Chế ạ. Và VTV chưa bao giờ nói xấu VTC trên HDVN nhưng VTC thì....X_X

Cái dzụ VTC nói xấu VTV thì ko biết các bác bên VTC có dụng ý gì?(cái này e ko biết, ko biết bác Sâm có biết ko vậy?). Nhưng e thấy các sếp bên VTC hầu hết đều xuất thân từ VTV, vậy chẳng lẽ họ lại làm ăn theo kiểu "có mới nới cũ" sao bác Sâm?!

nvmy

Well-Known Member

Cái dzụ VTC nói xấu VTV thì ko biết các bác bên VTC có dụng ý gì?(cái này e ko biết, ko biết bác Sâm có biết ko vậy?). Nhưng e thấy các sếp bên VTC hầu hết đều xuất thân từ VTV, vậy chẳng lẽ họ lại làm ăn theo kiểu "có mới nới cũ" sao bác Sâm?!

Đấy là ăn cây nào, rào cây nấy! :)

rockman_lt

Giờ mình toàn thấy ăn cây nào đào cây ấy :))

biennho

Member

Suy ra có biết ông đó nhưng không chơi, cũng giống như Chế Linh có bao giờ hát song ca cùng Tuấn Vũ đâu, may ra có CD Thành phố buồn hát từ hồi còn trung tâm Làng Văn :p
Bác nói thế thì đúng là bác Lại Văn Sâm của Đài truyền hình HDVN chứ không phải của Đài Truyền hình Việt Nam VTV rồi

tuanzs

Member

2 ông này đang chuẩn bị cúng đây chứ có phải khánh thành gì đâu chả thấy có băng rôn gì sất=:)

Do_Toi

Member

sao không đợi lắp chảo sang cái tòa nhà cao tầng bên cạnh ấy nhỉ? ở dưới núp gió à :))

Bên trên