Lễ Khánh Thành Trạm DBS2 phát sóng vệ tinh Asiasat 5 của VTC

Ðề: Lễ Khánh Thành Trạm DBS2 phát sóng vệ tinh Asiasat 5 của VTC

Bác nói thế thì đúng là bác Lại Văn Sâm của Đài truyền hình HDVN chứ không phải của Đài Truyền hình Việt Nam VTV rồi

Bác nói chí phải. VTV còn mượn kênh sóng của mình nói xấu VTC không dưới 3 lần

Lại Văn Sâm

Bác nói thế thì đúng là bác Lại Văn Sâm của Đài truyền hình HDVN chứ không phải của Đài Truyền hình Việt Nam VTV rồi

Bác nói chí phải. VTV còn mượn kênh sóng của mình nói xấu VTC không dưới 3 lần

Các bạn đọc kỹ từng câu chữ của mình rồi hãy nói nhé, xin cảm ơn :p

quaxoai89

Active Member

Các bạn đọc kỹ từng câu chữ của mình rồi hãy nói nhé, xin cảm ơn :p

đúng rồi còn gì bác,toàn mượn sóng vào đúng lúc thời sự nữa chứa,em xem hềt rồi, anh cả mà chơi thế là ko hay.Nhân tiện em cũng nói luôn, hum nọ xem chương trình sự kiện và bình luận nói về vấn đề bản quyền truyền hình, xem cái phóng sự nói về k+,cái vụ tối lên thời sự trận barca-rea đấy,rồi quay sang chiếu cái đầu thu hd 01 của vtc đang chiếu kênh vtc 3 phát trận bóng lấy từ kênh ss3, cái logo vtc3 nó che mất 1 phần logo của kênh kia.Em nằm nghĩ bụng thăng cha vtv lại chơi đểu vtc đây,thằng vctv3 của cáp vn thì có cái logo thế nào các bik rồi đấy nó toàn che các logo của các kênh nó thu phát, thế mà vừa rồi to còi kêu không được phát ss3 và các kênh của true vision,trong khi đó các ông toàn lấy của nó biên tập lại rồi che logo.Em còn nhớ năm 2007 thì phải có giải bóng đá nam mĩ copa america, vtc mua được bản quyền ps, thế mà kênh vctv3 của cáp vn cứ đến giờ đá là nó ps kênh ss3,thế mà lúc nào cũng kêu vi phạm bản quyền trong khi chính mình cũng làm, các bác xem có tức cười ko

dhpaul

Well-Known Member

Các bác phải thông cảm, để cho VTV còn phô trương thanh thế với chứ, chứ không cứ bị thằng nhóc VTC liếm mặt cả trăm lần mà không nói thì bực quá =)), mặc dù đôi khi lời nói đập chan chát với hành động =))
Logo của VTC thực tế lúc nào cũng đứng yên 1 chỗ, nếu logo của kênh thu đặt trùng vào vị trí của logo VTC thì bị mất 1 phần, còn nếu không thì logo còn nguyên vẹn. Còn logo của VCTV3 và Bóng Đá TV là logo chạy theo... kênh thu trộm, nó nằm ở đâu là logo đè lên trên đó =)). Do đó có một số trường hợp logo của kênh thu trộm phải di chuyển sang chỗ khác vì tránh 1 cái nội dung gì đó, thì VCTV3 và Bóng Đá TV... lòi ra cái đuôi câu trộm =))

Lại Văn Sâm

VTV là VTV và VTC là VTC 2 đài không liên quan gì nhau Chế ạ. Và VTV chưa bao giờ nói xấu VTC trên HDVN nhưng VTC thì....X_X

đúng rồi còn gì bác,toàn mượn sóng vào đúng lúc thời sự nữa chứa,em xem hềt rồi, anh cả mà chơi thế là ko hay.Nhân tiện em cũng nói luôn, hum nọ xem chương trình sự kiện và bình luận nói về vấn đề bản quyền truyền hình, xem cái phóng sự nói về k+,cái vụ tối lên thời sự trận barca-rea đấy,rồi quay sang chiếu cái đầu thu hd 01 của vtc đang chiếu kênh vtc 3 phát trận bóng lấy từ kênh ss3, cái logo vtc3 nó che mất 1 phần logo của kênh kia.Em nằm nghĩ bụng thăng cha vtv lại chơi đểu vtc đây,thằng vctv3 của cáp vn thì có cái logo thế nào các bik rồi đấy nó toàn che các logo của các kênh nó thu phát, thế mà vừa rồi to còi kêu không được phát ss3 và các kênh của true vision,trong khi đó các ông toàn lấy của nó biên tập lại rồi che logo.Em còn nhớ năm 2007 thì phải có giải bóng đá nam mĩ copa america, vtc mua được bản quyền ps, thế mà kênh vctv3 của cáp vn cứ đến giờ đá là nó ps kênh ss3,thế mà lúc nào cũng kêu vi phạm bản quyền trong khi chính mình cũng làm, các bác xem có tức cười ko

Nhắc lại là xem lại kỹ bài post của mình bạn ạ

ptt0903939220

cái chảo to này theo e biết là chảo chuyên dụng để phát sóng lên asiasat5.còn chảo thu các trương trình thì vtc phải dùng ít nhất hơn chục cái loại từ 1,8m tới 3m6.2 bác trên hình là phó tổng giám đốc kỹ thuật và tổng gíam đốc của vtc.

VTV là VTV và VTC là VTC 2 đài không liên quan gì nhau Chế ạ. Và VTV chưa bao giờ nói xấu VTC trên HDVN nhưng VTC thì....X_X
Suy ra có biết ông đó nhưng không chơi, cũng giống như Chế Linh có bao giờ hát song ca cùng Tuấn Vũ đâu, may ra có CD Thành phố buồn hát từ hồi còn trung tâm Làng Văn :p

Tui có quan điểm như thế này:

Thứ 1: " VTV là VTV và VTC là VTC 2 đài không liên quan gì nhau Chế ạ. Và VTV chưa bao giờ nói xấu VTC trên HDVN nhưng VTC thì....X_X "

"VTV là VTV và VTC là VTC 2 đài không liên quan gì nhau Chế ạ."Câu này hoàn toàn đúng. Nhưng hãy xem lại danh sách ban lãnh đạo VTC. 1000% toàn là những bậc tuyệt nhân cái thế, những kỹ sư tinh túy nhất từ VTV ra. Họ ra thành lập VTC vì:

a- Cơ chế khi đó chưa mở cửa. Toàn mấy bác ăn chia. họ bất đồng với quan điểm của VTV. Nơi họ không phát huy được khả năng, nên đã cho ra đời con đường riêng để phát triển và đến nay dù thế nào cũng được XH đón nhận, được bạn bè trong nước, ngoài nước ngưỡng mộ với mức phát triển thần tốc 200 tỷ/ năm sau thuế. trong khi VTV đứng dậm chân và thụt lùi. Để thằng phát xít Pháp nhảy vào đầu tư rồi đi tong 50 triệu USD. Lý do: nhiều lắm ko kể hết.--->cũng do cơ chế nhà nước mà ra. Có trách thì trách VN để chảy máu nhân tài quá nhiều.

b- VTC là tập thể trẻ, năng động, nhiệt huyết làm giàu cho đất nước. Xây dựng VTC từ 2 bàn tay trắng chứ không kêu gọi đầu tư nước ngoài.

Thứ 2: "Và VTV chưa bao giờ nói xấu VTC trên HDVN nhưng VTC thì....X_X " Nếu nói VTV chưa bao h nói xấu VTC, thì có lẽ cả đến củ khoai cũng cười.Cái đó để XH đánh giá. Nói chung câu nói này của bác nên sửa lại. Bác nên nói"củ chuối chưa nói xấu củ khoai bao h." chính câu nói của bác là bằng chứng cho câu nói xấu VTC. Mà cũng có thể bác là chủ nhân gây mâu thuẫn. Trường hợp này tôi nghĩ bác yêu K+. Thôi bác nói em yêu France tui nghe hay hơn câu"Tôi là người Việt Nam"

THứ 3: Khen chê là anh em diễn đàn góp ý. Chưa hề nghe ai của VTC nói xấu K+. trừ bác. Vậy suy ra...tôi sẽ cho bác ngoài rìa, vì toàn nói lung tung.

cái chảo to này theo e biết là chảo chuyên dụng để phát sóng lên asiasat5.còn chảo thu các trương trình thì vtc phải dùng ít nhất hơn chục cái loại từ 1,8m tới 3m6.2 bác trên hình là phó tổng giám đốc kỹ thuật và tổng gíam đốc của vtc.

Khen cho bác Tuấn Tú<:p. Được cái toàn nói đúng. Khi nào ra Bắc bác alo anh em mình cafe nha. Bác làm em ngưỡng mộ quá.

2 bác kia em chẳng biết ai. Nhưng chắc là bụng to là chức to. Tướng bé là lính. Nhưng chắc lính thượng hạng.

Còn về chảo. Nếu ai là Kỹ thuật cũng đều biết, mấy cái chảo nhỏ là để thu sóng kiểm tra chất lượng hình ảnh của SD và HD tại phòng Kỹ thuật.

Còn ai đi thu sóng vệ tinh mà đi dùng cái chảo chiên trứng. Ít ra cũng chảo chiên bánh xèo bác Tuấn Tú nhỉ

Lại Văn Sâm

Thứ 2: "Và VTV chưa bao giờ nói xấu VTC trên HDVN nhưng VTC thì....X_X " Nếu nói VTV chưa bao h nói xấu VTC, thì có lẽ cả đến củ khoai cũng cười.Cái đó để XH đánh giá. Nói chung câu nói này của bác nên sửa lại. Bác nên nói"củ chuối chưa nói xấu củ khoai bao h." chính câu nói của bác là bằng chứng cho câu nói xấu VTC. Mà cũng có thể bác là chủ nhân gây mâu thuẫn. Trường hợp này tôi nghĩ bác yêu K+. Thôi bác nói em yêu France tui nghe hay hơn câu"Tôi là người Việt Nam"

Có nhiều bạn hiểu ý mình nói đó, bạn cứ xem lại bài post của mình đi bạn ạ, hoặc hỏi mấy bạn ở trên đó là rõ ngay thôi :)>-

quaxoai89

Active Member

Thứ 1: " VTV là VTV và VTC là VTC 2 đài không liên quan gì nhau Chế ạ. Và VTV chưa bao giờ nói xấu VTC trên HDVN nhưng VTC thì....X_X "

"VTV là VTV và VTC là VTC 2 đài không liên quan gì nhau Chế ạ."Câu này hoàn toàn đúng. Nhưng hãy xem lại danh sách ban lãnh đạo VTC. 1000% toàn là những bậc tuyệt nhân cái thế, những kỹ sư tinh túy nhất từ VTV ra. Họ ra thành lập VTC vì:

a- Cơ chế khi đó chưa mở cửa. Toàn mấy bác ăn chia. họ bất đồng với quan điểm của VTV. Nơi họ không phát huy được khả năng, nên đã cho ra đời con đường riêng để phát triển và đến nay dù thế nào cũng được XH đón nhận, được bạn bè trong nước, ngoài nước ngưỡng mộ với mức phát triển thần tốc 200 tỷ/ năm sau thuế. trong khi VTV đứng dậm chân và thụt lùi. Để thằng phát xít Pháp nhảy vào đầu tư rồi đi tong 50 triệu USD. Lý do: nhiều lắm ko kể hết.--->cũng do cơ chế nhà nước mà ra. Có trách thì trách VN để chảy máu nhân tài quá nhiều.

b- VTC là tập thể trẻ, năng động, nhiệt huyết làm giàu cho đất nước. Xây dựng VTC từ 2 bàn tay trắng chứ không kêu gọi đầu tư nước ngoài.

THứ 3: Khen chê là anh em diễn đàn góp ý. Chưa hề nghe ai của VTC nói xấu K+. trừ bác. Vậy suy ra...tôi sẽ cho bác ngoài rìa, vì toàn nói lung tung.

đồng quan điểm với bác, trong tương lai sẽ có nhiều trương hơp như vtc hơn, lúc đó các bác vtv tha hồ mà nói

phuongtv_76

Well-Known Member

Tôi ủng hộ VTC, dù còn nhiều điều phải hoàn thiện, VTC cho thấy phong cách mới, cách làm mới mà VTV chưa thể làm đc, và có VTC mới có cái bóng đá hay như bây h, mình ông VTV độc quyền thì bây h: "nếu điều kiện kỹ thuật cho phép..." khốn nạn cái độc quyền, giờ có đk là đc thưởng thức WC HD, sướng ko thể tưởng tượng đc:D

minhnc10

VTV và VTC thỉnh thoảng có nói xấu nhau (nhưng không nhiều), nhưng các thành viên HDvietnam của 2 phe (thân VTV và thân VTC) nói xấu nhau thì quá nhiều.:D.
Chiều qua em đi ngang qua Lạc Trung, thấy mấy cái chảo này lắp trên tòa nhà 23, đang xây dở đấy chứ. Mà tội gì phải lắp trên cao nhỉ, em sang Sing còn thấy chúng nó lắp chảo trên 1 bãi đất trống, toàn cỏ, chứ có phải cái tòa nhà cao tầng nào đâu.=))

dhpaul

Well-Known Member

Hà Nội đất chật người đông bác ạ, ở cái chỗ 23 Lạc Trung đấy cũng nhà cửa san sát, thôi cứ lắp lên cao để ngóng lên trời cho dễ =))

minhnc10

Cao thì cũng được nhưng mà cao quá thì khổ mấy anh kỹ thuật lắm. Để cái chảo nó mát thì anh em kỹ thuật đổ mồ hôi (đôi khi xón cả ....) vì trên cao, gió lộng, không cẩn thận là bay lượn như chim ấy.:D

Bên trên