Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

zombiehd

Chào các bác!
Hôm nay mới lấy LG47LA6200 ( tks chiểu đã ship dù hôm nay bên đó nghỉ bán)
Có 1 ít review sơ sài cho anh em có cái nhìn sơ lược( vì mình không có nhiều chuyên môn cũng như đk thiết bị để so sánh). Tiện thể ai dùng dòng LA6200 cùng vào đây thảo luận về kinh nghiệm sd cũng như khắc phục các lỗi gặp phải. Mình sẽ tổng hợp lên post đầu cho người mới và cũ tiện tra cứu.tks

I.Về 47La6200

Điều trước tiên phải nói đây là dòng gần như có đủ mọi option (3d,internet,nền ips, tần số quét hơn 100) mà giá lại tốt nhất so với ss và sony .
- Về ngoại hình : xấu không xấu nhưng so với dòng 6910( không viền) hay dòng cũ la6130( viền bạc) thì không đẹp,sang và "sáng" phòng khách bằng. Còn thôi đừng so sánh với sony về khoản này
-Về phần cứng và phần mềm: như trên mình nói thì đây là dòng gần fulloption ,phần mềm test sơ qua thì vào và chạy apps nhanh và mượt (mình dùng gói dẻ rách nhất của viettel 3m nhưng youtube và phim online không có hiện tượng giật ).
-3d nghịch ngợm , trải nghiệm đủ fun.
-Về ảnh thực tế thì mình không chụp nữa, các topic khác đều có , trên mạng và thực tế ra stdm luôn

-phụ kiện đi kèm: magic mouse hoạt động tốt. Kính 3D chấp nhận được. Thích cái kính giống kính cận hơn nhưng hình như là model cũ thì phải???

Mai mình sẽ test thêm hở sáng ,hình ảnh và các vấn đề khác

II. Các lỗi thường gặp và cách khắc phục của dòng LA6200.

1. Wifi : chết ngày từ khi mới mua và kĩ thuật hãng LG qua kiểm tra xác nhận chết lỗi Main nhưng bên bán hàng nick: ndchieu22 Số điện thoại: 0912.864.419,chat: ndchieu22 mail: [email protected] đã không đổi cho mình dù mới mua chưa được 5 ngày

- Mình có report bên topic khác ....để nghị ndchieu22 xem lại cách bán hàng và ai mua thì cân nhắc chỗ bán nhé

2.hở sáng: lúc bị lúc không, có hôm bật lên ngon lành đen thùi lùi, nhưng có hôm bật lên nhìn phát gớm :D

III.Kinh nghiệm sử dụng( tinh chỉnh , customize,phụ kiện ngoài.....vvv)

1.Pair ( mình dùng điện thoại android)
-kêt nối không dây tốt qua youtube
-miracase chưa có thiết bị hỗ trợ
-smartshare PC ....

2.Phần mềm hỗ trợ

Có cái phần mềm remote này mình vừa cài , của LG viết cho cả Android và IOS , cài đặt sử dụng thấy ngon lành đỡ phải mua bàn phím bluetooth nữa , ban đầu dùng chuột của LG nhập liệu chậm và không chính xác, các bạn nên cài cái này về dùng cải thiện rất nhiều. Nhanh và chính xác
Links :
Android : https://play.google.com/store/apps/details?id=com.lge.tv.remoteapps&hl=en
IOS: https://itunes.apple.com/vn/app/lg-tv-remote/id509979485?mt=8
1 vài hình ảnh
giao diện chính:
IbiAhrru_Cz5aW2m73pNEr4cRfDbq2pp_hIWD8CeIEClPc9x8B6XBFHFFVlGganr02w=h310-rw

bàn di chuột :
IBEd7xx8nT2xF9T3rAQRVJuAtC7RGFLlda1fibXmhZTZUjiuHrXwZsDSzd2LE7G_LJE=h310-rw
dùng rất nhạy

bàn phím tìm kiếm và nhập liệu, đỡ phải bùm bụp trên chuột magic nữa :D

* phần mềm DLNA:
có 2 phần mềm về trinh diễn file từ smartphone qua tv giao thức DLNA máy smartphone mình không có chứa năng này nên phải dùng qua software (với các công nghệ này thì ios thường không tích hợp chỉ có anh samsung là tích hợp sớm thôi vì dụ như SS glaxy SIII)
đã test :
1. BubbleUPnP UPnP/DLNA : Phần mềm này có thể trình diễn các file photo,music,video... trên cả các ứng dụng như dropbox... và bộ nhớ máy, khác với phần mềm

Android: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.bubblesoft.android.bubbleupnp&hl=en

picture demo:
H0S8n0q1hjXq3Rqsi9qflbjQIaSwdGnmOmPuHYarhtBxmPeT1W3SHvXkKDhp5yILv80=h310-rw

ZYXQ0sdcWcEraAefQdNhUZAwWPt1ayNVAKIEbWERdPRbVRvP00FYCpbn03_h0kQXtjI=h900-rw

ios các bạn có thể test phần mềm này : https://itunes.apple.com/gb/app/media-connect-stream-music/id335036887?mt=8

Hoặc phần mềm này : Skifta
android: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.skifta.android.app

ios: https://itunes.apple.com/us/app/skifta/id575181049

Mời anh em đóng góp cho vui :)

Chỉnh sửa lần cuối:

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Lg 47LA6200 review.Kinh nghiệp dùng dòng LA6200 nói chung

chúc mừng bác mua được tivi và tin tưởng em, em đính chính bác nhé! em không phải là bên Digicity đâu ah :D

zombiehd

:) sorry, hèn gì lúc chiều anh lắp máy cũng nói mà mình cứ ngờ ngợ hình như tên giống Rollsroyce phantom ấy nhỉ?:)

LêQuân ArT

Well-Known Member

Cuc wifi minh de tang 2 ket noi rat nhanh,xem film soha va youtube k giat,ug dug youtube LG dang fix nen chi search tren pc va fat tren TV ,ban vao pc youtube.com/pair nhap code la tv se ket noi voi laptop,ug dung FB thi ban vao My app r dug tinh nang tkiem = giong noi la ra.no dua code,ban vao pc facebook.com/device r nhap code de TV ket noi voi pc la vao dc FB tren Tv

LỘCTÀI39

Có cái giá quan trọng nhất bác lại không nói ra cho các ACE khác tham khảo.
Chúc mừng bác có vợ mới chân dài ghê 1m47.

Killertopgun

đây em dùng 47la6200 đây, cái chức năng wifi bác cứ dùng đi, lần trc mua 1 cái bị lỗi wifi phải đổi màn mới, còn soha bác phải nạp tiền để xem,
còn ko thì vào phim.rola.vn mà xem free hết, nhưng ko hiểu là sao có lúc em xem trọn cả phim ko bị báo đầy bộ nhớ, có lúc xem dc 20 phút bị báo đầy bộ nhớ, tivi này âm thanh ko bass nge ko dc sướng, còn kết nối điện thoại thì nếu bác dùng note 3 có cái sreen mirro thì ngon luôn, nói chung cái tivi này em nghịch chán các kiểu rùi, có vấn đề gì cứ pm em, em hướng dẫn

Chỉnh sửa lần cuối:

haui0037

Member

Cho vài cái hình đi bác ơi.
hóng vụ hở sáng, đang phân vân 6200 với 6910. :D

haui0037

Member

Cho vài cái hình đi bác ơi.
hóng vụ hở sáng, đang phân vân 6200 với 6910. :D

Killertopgun

hở sáng thì bác đừng lăn tăn lắm

3D con này so với 6910 thế nào các bác?

TheLastSCV

Vì kiểu gì mà nó chả hở :v

tranthanhson42a

hihi chúc mừng sư huynh! em cũng mới làm con 42LA6200 2 hôm trước. yêu cầu Thánh nào lập khu "LG 42LA6200 và đòng bọn" đi nào.

alexzai87

Member

Bác mua con này bao nhiêu thế. E định lấy con 47W804A. con này thì hình thức xấu hơn rõ ràng :D

Daithanhthai

Active Member

Ở HN hả bác? Cho em xin giá với

laogia2b

Nói chung dòng LG LA6200 chỉ có 3 từ : NGON, BỔ, RẺ. Quan trọng nhất là nó vừa túi tiền với nhiều gia đình

zombiehd

Giá thì các bác pm bạn chiểu vi giá nó giảm...từng ngày.nên mình không đề ở trên

3d thì chắc cũng phân khúc với 6910, sony thì đừng so với lg vì khoản này.

Wifi sáng ngủ dậy test thì vào đúng đc 5p sau off luôn. Test thêm 1 ngày nữa nếu không ok chắc phải kêu bảo hành chứ cứ dây rợ bực cả mình. Chưa có wifi nên cũng chưa test và nghịch đc các chức năng không dây và chia sẻ.

Hở sáng cũng chưa nhưng chuyển hệ thống thì tháy cái màn hình chờ 1 màu nó loang lỗ thấy gớm :(
Nfc thì đt không có chưc năng này.

47 hay 42 thì cơ bản nó như nhau vì cùng dòng 6200 . các bạn có gì hay thì cùng chia sẻ để mình tổng hợp ở trên post 1. Thấy nhiều top review rồi comment loạn lên nhưng rốt cuộc vẫn không giúp được nhiều tiện ích cho người định mua cũng như đang dùng
À có cái này mình thấy hay. Căm headphone vào thì có tùy chọn ngõ ra loa hoặc headphone vì nhà có trẻ con nên khá tiện

Bên trên