LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

Đôrêmi

Moderator
Ðề: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

Tiện có Topic này mình nhờ các bác hỗ trợ trường hợp của mình. Hiện tại mình đang dùng con tivi Samsung 46F5000 từ cuối tháng 5.2013, hôm rồi có lên trang chủ của Samsung thấy có FW mới cho dòng này, mình có tải về cho vào usb nhưng khi cập nhật thì tivi báo không tìm thấy file, mình đã thử cả 2 usb, đã format usb (những file nhạc và video copy vào usb vẫn chạy bình thường). Gọi lên tổng đài của Samsung thì cũng chỉ được hướng dẫn là: anh đã đổi usb chưa, đã format trước khi copy và chưa .... (hic, mấy cách này anh đã thử hết rồi).
Có điều lạ là làm sao FW của con Tivi lại có đuôi .exe hả các bác
UA46F5000AR - TẢI VỀ | HỖ TRỢ | SAMSUNG
Biết là dòng này chắc chạy FW mới cũng không cải thiện gì được, nhưng khi nó có bản mới mà mình không chạy được kể cũng tức. Nhờ các bác giúp mình.

manhtran71

Well-Known Member

Bác thì lúc nào mà chẳng thích Sony. Còn mình thì cái nào ngon mình thích, không lệ thuộc thương hiệu như bác :D

Giờ anh nào ra 3D không kiếng hay OLED giá rẻ là hoan hô ngay, dĩ nhiên phải là của Nhật hay Hàn. Tàu khựa cùi bắp không chơi :D
Tại sao dùng SN là lệ thuộc thương hiệu nhỉ? Thật là nực cười, không lẻ xài TV hàn là sành điệu, bác tự cho mình là thế? Và tôi và 1 số bác trên đây phải theo bác. Bác nghỉ thử xem SS thì bác vào dìm hàng không thương tiếc, Hàng Nhật thì cho là lệ thuộc thương hiệu, Trung Quốc không chơi, vậy chỉ còn LG thần thánh của bác và chỉ mỗi LG mà dùng, từ đó bác có thể lên đây tỏ ra nguy hiểm, tự cho mình là sành điệu, người khác là lệ thuộc thương hiệu. Thế bác dựa vào cái gì? Kết quả trên diễn đàn. Tôi nói thật với bác, bóng đá thế giới mang tính chuyên nghiệp rất cao mà nó còn dàn xếp được tỉ số thì ba cái cuộc so sánh vớ vẫn chẳng là gì nhé. Cơm áo gạo tiền bác ráng mà hiểu.

meomatto

Active Member

Cốc vẫn múa máy điên đảo trong Topic này nhở?! haha
Thôi, các bác dùng tay gõ chữ: Chịu Thua đi thôi. các hãng kia làm gì có cửa mà qua được hãng cuồng của cốc chứ?
Em đầu đội trời chân đạp đất thế này mà còn bị tiểu nhân nó đâm cho thủng ruột phải đi Thái lan an dưỡng mấy ngày đây này.
Chấp làm gì?!

dangthang

Member

Không em nào ngon cả vì TV không ăn được, tiêu đề không phù hợp hehe

DuongJ

Member

Tại sao dùng SN là lệ thuộc thương hiệu nhỉ? Thật là nực cười, không lẻ xài TV hàn là sành điệu, bác tự cho mình là thế? Và tôi và 1 số bác trên đây phải theo bác. Bác nghỉ thử xem SS thì bác vào dìm hàng không thương tiếc, Hàng Nhật thì cho là lệ thuộc thương hiệu, Trung Quốc không chơi, vậy chỉ còn LG thần thánh của bác và chỉ mỗi LG mà dùng, từ đó bác có thể lên đây tỏ ra nguy hiểm, tự cho mình là sành điệu, người khác là lệ thuộc thương hiệu. Thế bác dựa vào cái gì? Kết quả trên diễn đàn. Tôi nói thật với bác, bóng đá thế giới mang tính chuyên nghiệp rất cao mà nó còn dàn xếp được tỉ số thì ba cái cuộc so sánh vớ vẫn chẳng là gì nhé. Cơm áo gạo tiền bác ráng mà hiểu.

Theo dõi từ đầu topic thấy cái comment này chuẩn nhất keke

tx56

Active Member

Mình cần mua 1 trong các con sau Samsung 46" ES6800, ES6900, ES7500, ES8000. Bạn nào có giá tốt cho mình xin nhé. Cám ơn các bạn đã đọc tin.

em like câu này :
TV Samsung hay TV LG? Điều đó sẽ tùy thuộc vào số tiền bạn có, và lời khuyên chân thành nhất là hãy cố gắng đặt những chiếc TV cạnh nhau, đừng bao giờ tin vào đôi mắt bạn khi đối diện với 1 chiếc TV duy nhất! Những chiếc TV chỉ lộ ra điểm mạnh và điểm yếu khi chúng nằm cạnh nhau.

kook123

Tiện có Topic này mình nhờ các bác hỗ trợ trường hợp của mình. Hiện tại mình đang dùng con tivi Samsung 46F5000 từ cuối tháng 5.2013, hôm rồi có lên trang chủ của Samsung thấy có FW mới cho dòng này, mình có tải về cho vào usb nhưng khi cập nhật thì tivi báo không tìm thấy file, mình đã thử cả 2 usb, đã format usb (những file nhạc và video copy vào usb vẫn chạy bình thường). Gọi lên tổng đài của Samsung thì cũng chỉ được hướng dẫn là: anh đã đổi usb chưa, đã format trước khi copy và chưa .... (hic, mấy cách này anh đã thử hết rồi).
Có điều lạ là làm sao FW của con Tivi lại có đuôi .exe hả các bác
UA46F5000AR - TẢI VỀ | HỖ TRỢ | SAMSUNG
Biết là dòng này chắc chạy FW mới cũng không cải thiện gì được, nhưng khi nó có bản mới mà mình không chạy được kể cũng tức. Nhờ các bác giúp mình.

Bác xài usb khác đi, biết đâu nó bị virus. Thấy file .exe sợ quá, nhớ mấy cái FW thường là .bin :D

Bác nói sai rồi. Lệ thuộc thương hiệu là dành cho bất kỳ nhãn hiệu nào " xưa thì nhất, nay thì không nhưng người dùng vẫn mua ", Nhật Hàn gì cũng thế. Giống như giờ mà có bác bảo mua Samsung vì 3D nó coi ko mỏi mắt, đẹp lắm, nổi lắm ===> lệ thuộc thương hiệu đó bác. Hoặc là sau này Toshiba có 3D không kính coi cực đẹp nhưng có bác lại phán 3D LG có kính coi sướng hơn ===> lệ thuộc thương hiệu luôn. Nói tóm lại: nên mua tivi theo chất lượng thực tế, ko mua theo thương hiệu :D. Năm sau Toshiba hay Sharp thắng thì ưu tiên cho Toshiba hay Sharp, chứ mà lúc đó vẫn khen LG thì cũng là : lệ thuộc thương hiệu :D ( dĩ nhiên tivi thì chỉ có Hàn, Nhật chứ TQ thì chất lượng đã được kiểm chứng rồi :D )

Kết quả của HD VIệt Nam là do thành viên chấm điểm, BTC ko được chấm điểm. Và trong khi chấm điểm thì anh em bàn luận sôi nổi theo thực tế, chấm điểm theo thực tế ===> kết quả là chính xác và đồng nhất với nhau ( khác biệt chăng là có người đánh giá LG hơn Samsung nhiều, có người đánh giá LG hơn Samsung vừa vừa thôi ). Mình ngại nhất là chuyện " Ăn không nói có " nhé bác, cho nên bác có bằng chứng hay thắc mắc gì thì cứ đưa ra, chứ đừng nói vậy.

Samsung thua mà nó còn không nói gì nữa cơ mà, năm nay thua thì năm sau gỡ. Thi đấu thì phải có thắng thua chứ. Sợ thua hay sợ kết quả không khách quan thì đừng tham gia nữa :D

keubibo

Active Member

Mình nghĩ thương hiệu là một phần thôi :-< đen thì vẫn dính phốt như thường

cuocsongsovq

Topic mà so sánh hãng này với hãng khác thì quá khó bạn nhé! Bây giờ mỗi hãng đều có cái mạnh riêng và cái hạn chế. Nói về chất lượng thì sêm sêm nhau thôi. Nên so sánh các dòng cùng phân khúc thì cụ thể hơn. Bởi vì có thể một hãng nào đó sản phẩm rất tốt không có nghĩa là một vài phân khúc không bị hạn chế.

manhhuy8x

Active Member
Ðề: Re: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

Mình nghĩ thương hiệu là một phần thôi :-< đen thì vẫn dính phốt như thường

Topic mà so sánh hãng này với hãng khác thì quá khó bạn nhé! Bây giờ mỗi hãng đều có cái mạnh riêng và cái hạn chế. Nói về chất lượng thì sêm sêm nhau thôi. Nên so sánh các dòng cùng phân khúc thì cụ thể hơn. Bởi vì có thể một hãng nào đó sản phẩm rất tốt không có nghĩa là một vài phân khúc không bị hạn chế.

2 Bác nói chuẩn không cần chỉnh ợ =D>

Đôrêmi

Moderator

Bác xài usb khác đi, biết đâu nó bị virus. Thấy file .exe sợ quá, nhớ mấy cái FW thường là .bin :D

Cảm ơn bác, mình làm được rồi đúng với cái file .exe đó, file này là 1 file nén (lần đầu tiên mình thấy file nén đuôi .exe) khi tải về ta chạy file đó trên PC sẽ giải nén ra được file .bin, và tất nhiên khi có file .bin rồi thì mọi thứ còn lại quá đơn giản.

kook123

Ðề: Re: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

Mình thấy các phân khúc trung và cao cấp thì LG hơn Samsung, còn phân khúc thấp cấp thì Samsung hơn LG.

Còn về mặt công nghệ nói chung thì hiện nay LG hơn Samsung, dễ dàng nhận thấy điều này khi đánh giá panel IPS đời mới đang được sử dụng rộng rãi nhất và panel VA đời cũ.

Cảm ơn bác, mình làm được rồi đúng với cái file .exe đó, file này là 1 file nén (lần đầu tiên mình thấy file nén đuôi .exe) khi tải về ta chạy file đó trên PC sẽ giải nén ra được file .bin, và tất nhiên khi có file .bin rồi thì mọi thứ còn lại quá đơn giản.

Ko có gì, anh em không :D. Đáng lẽ Samsung phải hướng dẫn kỹ lưỡng chứ ai lại chơi giấu file bin trong file exe thế này, coi chừng back door, trojan nhé bác :D

LêQuân ArT

Well-Known Member

Theo mình 3D của LG là tốt nhất,smart TV cũng hay,kiểu dáng đẹp và giá đặc biệt ok hơn SS.Nói chung cả 2 hãng HQ đều good hơn hàng Nhật (Thời này khác thời Tv Nhật đỉnh cao hồi xưa)

kook123

Theo mình 3D của LG là tốt nhất,smart TV cũng hay,kiểu dáng đẹp và giá đặc biệt ok hơn SS.Nói chung cả 2 hãng HQ đều good hơn hàng Nhật (Thời này khác thời Tv Nhật đỉnh cao hồi xưa)

Nên so sánh LG và SS theo đúng chủ đề topic. Mình thấy bạn cũng như đa số các anh em khác, đều chọn và mua LG. Công nhận vài năm nay LG phát triển dữ quá, nhất là khi cung cấp panel cho Apple sản xuất iPhone, iPad

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

theo em, bán hàng theo phản hồi nhiều khách hàng + em còn trẻ, xét về tivi, thì em thây LG tốt nhất trong các hãng, giá mềm, dẽ xài, phần mêm ổn định, phần cứng cũng ỗn đinh => chưa ai phản hồi bị hư LG ^^

Di Oi Gi

thấy các bác toàn khen LG, riêng em dùng cả 2 cảm giác nhận định mỗi hãng có 1 nét đẹp riêng, rất khó tả.....

nhưng rồi lúc rãnh lại tự hỏi mình : "LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?"

thế là em gọi điện lên LG hỏi : "LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?" , LG trả lời : tất nhiên là LG rồi... vì LG abc xyz tfd.........

sau đó nhìn lại SS, cảm thấy ức chế nên gọi điện hỏi SS : "LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?"
SS trả lời : SS là ngon nhất ... vì SS có zyx wad........

tóm lại cả hai hãng làm cho em bối rối, nên em mua cả 2

:D chốt lại bài là đi thẳng ra STĐM mà ngắm hàng, thích cái nào hốt cái ấy. Vì đúng là mỗi hãng đều có ưu và khuyết riêng
Vấn đề bài viết là: "Hãy tự thõa mãn với ý thích bản thân".

Bên trên