List 210 Kênh FPT ONETV xem trên máy tính

Ðề: LIST 120 KÊNH FPT ONETV XEM TRÊN MÁY TÍNH

Hôm nay FPT vô nhà kéo dây nói là đổi từ cáp đồng sang cáp quang, lắp cho modem có wifi nữa. Không biết sao em hết xem được TV luôn rồi, nguyên list kênh bấm từng cái luôn mà không được. Em phải làm sao để xem được trở lại ạ? Em xin cảm ơn ạ!

không mất thêm phí gì đâu ! Tháng đầu dùng test nó mở cho mạng 65mb tức download thực là 6mb/s đấy . Sau khoảng 1 tháng sẽ có người gọi điện dụ nâng gói cao hơn không nâng thì thôi tiền vẫn thế . Lắp modem gpon này nó không hỗ trợ xem tv qua wifi phải cắm dây Lan mới xem được . Được cái là nó xem tv qua luồng riêng nên không ảnh hưởng đến tốc độ download internet thường . Tóm lại là lợi bất cập hại , nhiều nơi muốn có mà không lắp được đấy

p/s sau 1 tháng giảm tốc độ vè 10mb down thực 1.3mb/s

SongSongTu

không mất thêm phí gì đâu ! Tháng đầu dùng test nó mở cho mạng 65mb tức download thực là 6mb/s đấy . Sau khoảng 1 tháng sẽ có người gọi điện dụ nâng gói cao hơn không nâng thì thôi tiền vẫn thế . Lắp modem gpon này nó không hỗ trợ xem tv qua wifi phải cắm dây Lan mới xem được . Được cái là nó xem tv qua luồng riêng nên không ảnh hưởng đến tốc độ download internet thường . Tóm lại là lợi bất cập hại , nhiều nơi muốn có mà không lắp được đấy

p/s sau 1 tháng giảm tốc độ vè 10mb down thực 1.3mb/s

Em xài dây LAN, không có xài wifi mà cũng không xem TV được. Em có gọi lên tổn đài hỏi, bên FPT bảo là không hỗ trợ cái này nữa, em có hỏi mở luồng xem TV chưa thì họ bảo mà mở rồi. Em gọi 4-5 cuộc lên bên hỗ trở kỹ thuật hết tiền điện thoại luôn mà vẫn không có kết quả gì. Không xem đc TV nữa em buồn quá.

omegavn

Member

vẫn xem đc mà bạn tớ vẫn dùng wifi xem IPTV này.

Em xài dây LAN, không có xài wifi mà cũng không xem TV được. Em có gọi lên tổn đài hỏi, bên FPT bảo là không hỗ trợ cái này nữa, em có hỏi mở luồng xem TV chưa thì họ bảo mà mở rồi. Em gọi 4-5 cuộc lên bên hỗ trở kỹ thuật hết tiền điện thoại luôn mà vẫn không có kết quả gì. Không xem đc TV nữa em buồn quá.

Cứ bảo không xem được qua Onetv...mà cài thử one tv xem nó có lên kênh không . Không thì FPT phải cử người qua !
Hồi trước không xem được onetv gọi lên nó cũng bảo mở rồi , sau có KTV đến nhà phán ngay modem cáp này không xem được qua Wifi , sau đó cắm Lan vào xem được thật.
Muốn test không xem được do fpt hay list kênh cứ bật onetv lên là được

SongSongTu

Cứ bảo không xem được qua Onetv...mà cài thử one tv xem nó có lên kênh không . Không thì FPT phải cử người qua !
Hồi trước không xem được onetv gọi lên nó cũng bảo mở rồi , sau có KTV đến nhà phán ngay modem cáp này không xem được qua Wifi , sau đó cắm Lan vào xem được thật.
Muốn test không xem được do fpt hay list kênh cứ bật onetv lên là được
Mình mới gọi nói y như bạn chỉ, họ bảo họ mở luồng rồi, tắt tường lửa, tắt phần mềm virus. Nếu vẫn không xem được thì lên http://fptplay.net/ xem tv. Hai chị em mình bó tay luôn rồi. Mình cũng thử reset modem lại nhưng vẫn không xem được luôn.

phai modem nay khong

Neu khong duoc co khi khu vuc nha ban dang bi loi

Evabel

Sao em add vào VLC mà không được các bác nhỉ, nháy vào kênh mà biểu tượng play của nó cứ giữ nguyên?

hamara

Sao em add vào VLC mà không được các bác nhỉ, nháy vào kênh mà biểu tượng play của nó cứ giữ nguyên?

Xác nhận bị chung tình trạng với bác, lúc trước vẫn xem được các kênh trên VLC trừ các kênh K+, nhưng gần đây không xem được gì nữa rồi.

064852029

Member

Mình mới gọi nói y như bạn chỉ, họ bảo họ mở luồng rồi, tắt tường lửa, tắt phần mềm virus. Nếu vẫn không xem được thì lên FPT Play - Xem trực tiếp Ngoại Hạng Anh, Thể thao, hơn 80 kênh Truyền hình, Phim online cập nhật xem tv. Hai chị em mình bó tay luôn rồi. Mình cũng thử reset modem lại nhưng vẫn không xem được luôn.

họ nói gì kệ mợ họ. 1 2 bắt phải xuống nhà sửa cho xem được mới thôi. dịch vụ mình đóng tiền mình phải được hưởng chứ

nxlongth

Member

Nếu mới thay modem khác thì bạn có thể thử nhiều list khác nhau(tải thêm những list khác ngoài list cũ vẫn dùng) xem có đc ko. Nếu không đc thì do mạng rồi, một ngày đẹp trời bỗng dưng lại xem đc bình thường bạn ah. Đây là list đang dùng bình thường bạn thử xem http://www.hdvietnam.com/diendan/chuyenlink.php?url=http://truongquocvi.ago.vn/onetv.m3u

mori90

Member

>:)Kênh BBC mới thấy nhìn lạ quá.WarnerTV thì vtvcab xem hổm nay.Có thêm nhóm kênh của SCTV nữa thì quá tuyệt

Q@tv

Member

Sao hông tăng luôn Sony Gem nhỉ :))

cosmos47

cinemaworld thuyết minh chán ốm
phải chi có Nat Geo Wild.

LIST 01/01/2015
http://goo.gl/lDyTny
Thêm vài kênh nc ngoài: BBC, WarnerTV
Cơ số kênh trong nước.....

Chỉnh sửa lần cuối:

Có cách nào add kênh animal planet hd ko nhỉ:|

CÓ giải pháp nào xem được cái đống list kia trên TV mà không cần xem qua máy tính ko các bác??? List kênh đầy đủ phết :))

Bên trên