List 210 Kênh FPT ONETV xem trên máy tính

hangphuoctru

Well-Known Member
Ðề: LIST 120 KÊNH FPT ONETV XEM TRÊN MÁY TÍNH

Có liền cho mọi người đây. Bổ xung 3 kênh HD của K+.
hidden content may not be quoted

Có xem được 3 kênh HD đó đâu

---------- Post added 24-03-2014 at 12:59 ----------

Có liền cho mọi người đây. Bổ xung 3 kênh HD của K+.

Mạn phép up lên trang đầu nhé. Thanks pác

hangphuoctru

Well-Known Member

Hay là ko đủ đường truyền?

---------- Post added 24-03-2014 at 13:03 ----------

Hiện tại trên hệ thống iptv của fpt chưa có các kênh sctv đâu bạn nhé, bạn có thể xem trực tuyến trên trang tv24.vn, chất lượng cũng ổn.
Hôm nào rảnh mình sẽ tổng hợp list stream các kênh sctv trên trang tv24.vn để tiện xem trên vlc cho mọi người nhé.

Khi nào xong báo mình cái list để mình up lên trang đầu cho a e xài nhé.

b0ythjchtammua

Hay là ko đủ đường truyền?

---------- Post added 24-03-2014 at 13:03 ----------

Khi nào xong báo mình cái list để mình up lên trang đầu cho a e xài nhé.

ok bạn nhé, stream TV24 hay đổi link nên mình sẽ cố gắng cập nhật liên tục và nhanh nhất có thể :D

3dong

Member

ZTV A1 chạy được. Chạy phần mềm IPTV.apk cộng với MXplayer.apk sẽ được.
Các bạn làm theo hướng dẫn ở đây nhé>
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/681515-dat-cau-hinh-cho-android-box.html
Chú ý; dùng file m3u tải từ đây: Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
Xem được tốt trên đường truyền cáp quang FPT với A, C, E của ZTV

hangphuoctru

Well-Known Member

ok bạn nhé, stream TV24 hay đổi link nên mình sẽ cố gắng cập nhật liên tục và nhanh nhất có thể :D
Đã up lên trang 1 nhé. Giới thiệu mọi người vào xem nhé

---------- Post added 24-03-2014 at 20:17 ----------

Với K+ thì hên xui thôi, nhưng hình như mấy kênh mới chỉ cần đường truyền cao thôi :-?

8M xem ko được, xanh lè

b0ythjchtammua

Có nhiều kênh HD yêu cầu tối thiểu đường truyền 8M mới chạy được. K+ giờ nó khóa tịt rồi mong mọi người thông cảm
Xin được bổ sung thêm là một số kênh SD bitrate 6000kbps thì đường truyền 6M cũng ko xem được nhé, hình và tiếng sẽ bị giật và vỡ liên tục. Một số kênh SD bitrate ~ 5200 kbps vẫn xem được nhưng thỉnh thoảng bị giật, vỡ hình.

hangphuoctru

Well-Known Member

Xin được bổ sung thêm là một số kênh SD bitrate 6000kbps thì đường truyền 6M cũng ko xem được nhé, hình và tiếng sẽ bị giật và vỡ liên tục. Một số kênh SD bitrate ~ 5200 kbps vẫn xem được nhưng thỉnh thoảng bị giật, vỡ hình.

Mình vẫn xem đc lênh HTV7, 9 HD nhưng BĐ TV HD thì bó tay.

vm14101

Bác up file lên host khác được không, e ko thể down dc file từ Fshare, toàn báo lỗi ko kết nối dc. Thanks bác nhiều!
UPDATE LIST MỚI (205 KÊNH) (CÓ THÊM ARIRANG PHỤ ĐỀ VIỆT NGỮ). THANKS PÁC ANGLE NHIỀU.
List 205 kênh (Link tải phía dưới). Có nhiều kênh HD yêu cầu tối thiểu đường truyền 8M mới chạy được. K+ giờ nó khóa tịt rồi mong mọi người thông cảm :D
Giới thiệu:
Phần mềm xem tivi onilne nhanh nhất , không giật, không có địch thủ nào ngoài VLC,, một trong những phần mềm hữu hiệu, có tới hơn 120 kênh, và đặc biết bạn có thể xem kênh k+ ngay trên máy tính của mình (Với đk phải đăng ký gói K+ Premium) --> đăng ký mới xem được ko thì chịu, nó xanh lè..... :D

VLC Media Player là trình duyệt nghe nhạc/xem tivi trực tuyến miễn phí với đa nền tảng mã nguồn mở. VLC Media Player có khả năng chạy trên các hệ điều hành khác nhau chơi hầu hết các định dạng file đa phương tiện trên DVD, Audio CD, VCD…

Hướng dẫn sử dụng:

Bạn download list 205 kênh tại địa chỉ:

Và sau đó bạn mở File vừa tải về bằng phân mềm VLC (ai cũng biết) và có thể thưởng thức tivi như trên tivi thật. Nhớ tắt hết Firewall mới xem được...

Chúc mọi người thưởng thức vui vẻ.

Khuyến mãi thêm cái danh sách stream online của đài SCTV từ trang TV24.vn:

hangphuoctru

Well-Known Member

Bác up file lên host khác được không, e ko thể down dc file từ Fshare, toàn báo lỗi ko kết nối dc. Thanks bác nhiều!

Fshare vẫn bình thường mà bạn. Nếu ko có acc VIP thì bạn vẫn cứ free để tải cũng đc vì dung lượng rất ít.

quanghai_uneti

và đặc biết bạn có thể xem kênh k+ ngay trên máy tính của mình (Với đk phải đăng ký gói K+ Premium)
bác chủ thớt nói rõ hơn đc ko? em muốn xem K+ trên con lap của e quá

ah kênh k+pc xem nuột với mã kênh 223 udp://@225.1.1.223:30120

quanghai_uneti

Muốn xem đc k+ thì phải báo tổng đài đăng ký dùng gói K+ vì mấy kênh K+ bị mã hóa cài khóa nên khi vlc giải mã sẽ ko đọc đc trọn vẹn mã hình ảnh nên nhập nhằng. Còn lại thì vô tư. À có duy nhất kênh VTV3 HD là phát C1 còn các kênh VTV 3 khác đều đứng hình trước khi vào trận. :D

bây giờ gọi tổng đài bảo đăng ký gói onetv plus 136400d/tháng là xem đc các kênh K+ trên PC ah bác ơi

Bên trên