Livemouse F1 - Chuột bay kèm bàn phím thích hợp cho Android Box , Tizz Bird , Smart TV....

Mới mua con livemouse F1, con này là Air mouse 2 mặt, một mặt là chuột bay với 1 số phím media, mặt còn lại là bàn phím. Tình hình là sau khi dùng thử thì có cảm nhận như sau:

Độ nhạy và cảm giác gi khá thật: đôi khi cảm giác hơi nhạy quá, so với 1 số con đã dùng qua như RC11 hay mele F10 thì độ nhạy tốt hơn khá nhiều. Tuy nhiên con livemouse này chưa có chống rung và con quay hồi chuyển như mấy con Air mouse của LG ( bán ngoài khoảng 2 triệu/con, thường kèm 1 số Smart TV xịn).

Về phần mặt bàn phím thì mình ấn phím thấy khá mềm mại tuy nhiên không nhạy bằng phím điện thoai, mình cầm vừa 2 tay và dùng ngón trỏ có thể bao quát và dễ dàng ấn tất cả các kí tự và các phím chức năng khác. Việc ấn Shift khá dễ dàng. Độ đàn hồi và cảm giác khi ấn phím khá tốt so với nhiều loại của tàu trên thị trường. Khi sử dụng với 1 số smart TV thì muốn dùng bán phím phải đợi 1 lúc cho chuột không rung mới ấn đc vì con này không có phím chuyển đổi khi sử dụng phím và chuột như RC11. Chính vì không có phím chuyển đổi đó nên với 1 số smart TV dùng để gõ phím thì bất tiện tuy nhiên khi sử dụng với Android box hay PC thì lại rất tốt.

Con livemouse F1 này sử dụng Pin xạc, 3,7 Vol 320mAh.Muốn xạc thì phải tháo nắp pin, khi đầy đèn tín hiệu sẽ chuyển từ đỏ sang xanh.

Mình dùng chơi game khá ổn, dùng chơi Royal Revolt đi một léo từ bài 01 tới bài 35....

Dưới đây là 1 số hình ảnh thực tế của em nó:

ericfang9

Con này giá bao nhiêu bác nhỉ ? Và bác đã cắm dc nó vào Andoird Box nào rồi ?

Ðề: Livemouse F1 - Chuột bay kèm bàn phím thích hợp cho Android Box , Tizz Bird , Smart TV....

thấy bán 2,6tr cho 1 bộ sản phẩm cả Anđroid box + Fly muose
livebox.vn

excon

Ðề: Re: Livemouse F1 - Chuột bay kèm bàn phím thích hợp cho Android Box , Tizz Bird , Smart TV....

Con này giá bao nhiêu bác nhỉ ? Và bác đã cắm dc nó vào Andoird Box nào rồi ?

Mình cũng dùng con này rồi... mới dùng với livebox, NeoX5, TizzBird F30 thì thấy khá mượt mà,còn thử cắm vào con laptop win7 ở nhà cũng chạy nhưng chưa được 5 phút tháo ra nên không rõ có ổn định không...

soncc1984

Active Member
Ðề: Livemouse F1 - Chuột bay kèm bàn phím thích hợp cho Android Box , Tizz Bird , Smart TV....

hôm mua con chuột bay cho các cụ dùng, (gần 1 củ cái chuột bay). Các cụ lia lia vài phát là vứt luôn, kêu mỏi tay, khó di chuột. Thế là back lại mua bộ phím chuột ko dây truyền thống cho các cụ.

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Livemouse F1 - Chuột bay kèm bàn phím thích hợp cho Android Box , Tizz Bird , Smart TV....

hôm mua con chuột bay cho các cụ dùng, (gần 1 củ cái chuột bay). Các cụ lia lia vài phát là vứt luôn, kêu mỏi tay, khó di chuột. Thế là back lại mua bộ phím chuột ko dây truyền thống cho các cụ.

Cảm giác các cụ nhà bác giống cảm giác của mình khi dùng air remote. Trong trường hợp này phương pháp truyền thống (chuột phím không dây) đã chiến thắng phương pháp hiện đại. :D

Bác mua quả logictec K400 ấy
Mình mua con này cho các cụ nhà mình thấy OK.
Vừa có bàn phím vừa có touchpad

excon

ĐÚng rồi đó bác... cụ già thì dùng không quen lắm. nhưng dùng chơi game thì khá ngon với cả tiện dụng. Về mặt hình thức cũng như công nghệ thì ổn hơn, đỡ lách cách như bộ bán phím.

soncc1984

Active Member

đã mua đúng con logitech K400 như bác nói. Ngon lành rồi, cũng gọn nhẹ, có luôn cái pad (có vẻ cái pad đó các cụ dùng chưa quen lắm, nhưng dễ dùng hơn con chuột bay :D).
Đọc tài liệu thì bẩu cái recive của con K400 này có thể nhận cùng lúc được 6 thiết bị của logitech. Vậy mình mua thêm con chuột không dây của logitech về thì có nhận được không nhỉ?

Đọc tài liệu thì bẩu cái recive của con K400 này có thể nhận cùng lúc được 6 thiết bị của logitech. Vậy mình mua thêm con chuột không dây của logitech về thì có nhận được không nhỉ?
Chắc là khó. Mình nghĩ mỗi đầu USB không dây chỉ nhận 1 thiết bị đi kèm thui. Chứ cứ nhận tự do thì mấy thằng dùng chuột ko dây cùng loại ngồi cạnh nhau thao tác loạn xạ ra hết ah

smallgent

Well-Known Member
@soncc1984: con của anh nè....hàng độc ít người có :D ...bluetooth nhé cực đẹp ;) ...xách từ Shanghai về 06/2010.

soncc1984

Active Member
Ðề: Re: Livemouse F1 - Chuột bay kèm bàn phím thích hợp cho Android Box , Tizz Bird , Smart TV....

@soncc1984: con của anh nè....hàng độc ít người có :D ...bluetooth nhé cực đẹp ;) ...xách từ Shanghai về 06/2010.
em thấy bảo bờ nu tút sóng sánh nó khống bằng oai lít 2.4 anh ẹ :D. Em thấy con này hay cái pad cảm ứng đa điểm, nhưng hơi nhỏ và nút bấm hơi nho nhỏ. Mấy bác tay to chắc hơi kho khó bấm anh nhể.

vn-digital

mấy con Android Box này cũng sợ ko phải loại chuột, bàn phím nào cũng nhận dc thì phải các bác ah

soncc1984

Active Member

mấy con Android Box này cũng sợ ko phải loại chuột, bàn phím nào cũng nhận dc thì phải các bác ah

ok bác à, bác cứ cắm chuột, bàn phím hay dùng cho pc máy bàn vào cũng chơi được như thường (em tested rồi nhé)

ok bác à, bác cứ cắm chuột, bàn phím hay dùng cho pc máy bàn vào cũng chơi được như thường (em tested rồi nhé)

ĐÚng rồi... cả có dây không dây cắm vào là chạy tuốt....Dùng chuột bay có con quay hồi chuyển và bàn phím vẫn là nhất...

phuongkts

Member

Mình đang dùng K400 thấy ủng tiện, nhưng hơi to, mình đang tìm hiểu con rc11 cho con TV lm6200 có phù hợp và tiện ko, thích air mouse mà ko biết phù hợp với lg lm ko, xin chỉ giáo

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Livemouse F1 - Chuột bay kèm bàn phím thích hợp cho Android Box , Tizz Bird , Smart TV....

em thấy bảo bờ nu tút sóng sánh nó khống bằng oai lít 2.4 anh ẹ :D. Em thấy con này hay cái pad cảm ứng đa điểm, nhưng hơi nhỏ và nút bấm hơi nho nhỏ. Mấy bác tay to chắc hơi kho khó bấm anh nhể.
e nghe nói hay đã dùng qua. chưa có ai có đồ chơi như a đâu. a nói hơi shock nhưng nhiều người khoái spam chứ chả xài bao giờ :D ...e nhìn cái ngón tay trong cái hình so với cái nút xem to hay nhỏ. Cái bàn phím này xài cả tháng chả cần sạc và dpi cao không rung tí nào như cái rc11;)

Con này ngon hơn RC11 nhiều....

Bác chọn hàng chuẩn đó....

Con livemouse F1 so với các airmouse khác thì có độ nhạy cực chuẩn luôn, vảy tay như vảy chuột chơi CS vậy...
CÓ điều khi di điểm nhỏ thì vẫn rung do chưa có đủ cảm biến và con quay hồi chuyển...

soncc1984

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Livemouse F1 - Chuột bay kèm bàn phím thích hợp cho Android Box , Tizz Bird , Smart TV....

e nghe nói hay đã dùng qua. chưa có ai có đồ chơi như a đâu. a nói hơi shock nhưng nhiều người khoái spam chứ chả xài bao giờ :D ...e nhìn cái ngón tay trong cái hình so với cái nút xem to hay nhỏ. Cái bàn phím này xài cả tháng chả cần sạc và dpi cao không rung tí nào như cái rc11;)
he he, em nói ngay câu đầu tiên là "em thấy bảo..." mà chứ em có khẳng định vậy đâu. Nói chung em thấy vụ mini X5 anh tư vấn cho em mê ly luôn, các cụ nhà em dùng khoái lắm, con bé con cũng thích khi xem mấy ứng dụng cho trẻ con em cài thêm vào, học ngoại ngữ trên máy với nhiều hình ảnh đẹp nên nó thích lắm. Bà xã em cũng khoái học cùng con nữa là. Em từ trước không có khái niệm xem HD hay nướt nét bằng mấy cái box này mà giờ cũng hý hoáy nghịch ra phết :D.
Cơ mà riêng cái vụ chuột bay có vẻ cả nhà em không quen dùng kiểu lia tay như "tiểu lý phi đao" đó. Mỗi con bé con lúc đầu nó thích, sau nó cũng chán luôn :D.

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Livemouse F1 - Chuột bay kèm bàn phím thích hợp cho Android Box , Tizz Bird , Smart TV....

he he, em nói ngay câu đầu tiên là "em thấy bảo..." mà chứ em có khẳng định vậy đâu. Nói chung em thấy vụ mini X5 anh tư vấn cho em mê ly luôn, các cụ nhà em dùng khoái lắm, con bé con cũng thích khi xem mấy ứng dụng cho trẻ con em cài thêm vào, học ngoại ngữ trên máy với nhiều hình ảnh đẹp nên nó thích lắm. Bà xã em cũng khoái học cùng con nữa là. Em từ trước không có khái niệm xem HD hay nướt nét bằng mấy cái box này mà giờ cũng hý hoáy nghịch ra phết :D.
Cơ mà riêng cái vụ chuột bay có vẻ cả nhà em không quen dùng kiểu lia tay như "tiểu lý phi đao" đó. Mỗi con bé con lúc đầu nó thích, sau nó cũng chán luôn :D.

Có thể con chuột bay của e nó nhạy quá...để chỉnh lại mức dịch chuyển thì vào Cài đặt / Ngôn ngữ & phương thức nhập / Tốc độ chuột ...rồi chỉnh giảm để nó di chuyển chậm lại 1 chút....xài thêm là quen tay.

X5 có nhiều cổng usb a gắn 1 cái chuột bay rc11 + 1 cái bàn phím combo bluetooth Riitek ...cái Riitek không 1 chút rung rung như rc11 :)

Xem HD thì cài MX Player đi nó mới nâng cấp nên xem đã lắm ;) ...mà e flash fw mới nhất cho X5 chưa ...cái mới xài nhìn giao diện đẹp hơn...flash 1 phát cho cả nhà lóe mắt chơi nói là X5 này ở HN chì vài người có ;) ...it is real :D

Bên trên