Loa B&W 683 có sản xuất tại Anh không?

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Loa B&W 683 có sản xuất tại Anh không?

Hàng bự thì củ phải bự chứ bác Nghĩa. :))
Ơ thế độ hôm qua vẫn vắng mặt Bác à!

Hôm wa e phải đi ăn tiệc 8/3 trong Cty nên ko đi đc bác Đạo.
Hèn chi bang PIJAMA thấy củ còn bự nên chẳng thấy tăm hơi động tĩnh gì nâng cấp cả :))

salemX5

Member

Bác Fusin ơi!, em thấy lạ là các loa bass bác chụp đưa lên nhìn bên ngoài thùng thấy mầu trắng của màng loa nhôm, ảnh chụp sau củ loa lại là vải mầu đen là sao vậy? E chụp thì mặt sau củ loa bass vẫn là mầu trắng của màng loa nhôm. Nếu bác nào có ảnh của phân tần sịn loa B&W 6xx thì up dum anh em tham khảo để mua không bị nhầm. Cảm ơn các bác nhiều ...

Em nghĩ là dòng 683 sau này cải tiến bọc thêm vải đen vào sau củ loa bass đấy thôi, còn bộ phân tần trong ảnh của bác e thấy ngon hơn ảnh chụp của 683 mà các bác đã đưa lên đấy.
Yên tâm mà chơi thôi.

ck77

Member

Hôm wa e phải đi ăn tiệc 8/3 trong Cty nên ko đi đc bác Đạo.
Hèn chi bang PIJAMA thấy củ còn bự nên chẳng thấy tăm hơi động tĩnh gì nâng cấp cả :))

trong đó có e nữa nha bác N, từ năm ngoái tới nay chẳng rục rich gì hehheh..........

overseas

Gởi các Bác
Em đang có 683 đã hơn 1 năm nay, có tem của Hòa Phúc em thấy các bác quan tâm đến bộ phân bên trong của nó nên mổ ra và chụp hình gởi các bác xem cho rỏ nhưng không biết làm cách nào để up hình
Em không biết up file lên như thế nào có bác nào giúp em với
cám ơn

overseas

Cám ơn bác Le_Hung214, sẽ thử xem sao

vinapipe

Member

Gởi các Bác
Em đang có 683 đã hơn 1 năm nay, có tem của Hòa Phúc em thấy các bác quan tâm đến bộ phân bên trong của nó nên mổ ra và chụp hình gởi các bác xem cho rỏ nhưng không biết làm cách nào để up hình
cám ơn
Cám ơn bác, hình chi tiết quá bác ah!

gaffer

Gởi các Bác
cám ơn

Đẹp đó bác, mà bác dũng cảm ghê, loa đc bảo hành 2 năm mà mới 1 năm đã dám tháo củ :D

duongvib

Member

Xem hình em đoán thế này ko biết có đúng ko, các bác cho ý kiến

lehoang40

Mình up ảnh hộ bác:

Các bác xem xong, chịu khó so với hình mà "bác FUSIN tự cho là mình phẫu thuật loa BW 683 xịn" là thấy sự khác biệt.

overseas

Mình nghỉ bạn đúng vì chổ bạn chỉ có ghi MF ( cho loa Mid) và HF ( cho loa tweeter)
còn dây cho loa bass có lẽ nối từ mid ra , hôm qua lúc chụp hình mình không để ý

overseas

Mình nghỉ bạn đúng vì chổ bạn chỉ có ghi MF ( cho loa Mid) và HF ( cho loa tweeter)
còn dây cho loa bass có lẽ nối từ mid ra , hôm qua lúc chụp hình mình không để ý

sonpham

Member

Mình up ảnh hộ bác:

Các bác xem xong, chịu khó so với hình mà "bác FUSIN tự cho là mình phẫu thuật loa BW 683 xịn" là thấy sự khác biệt.

Hình của Fusin đưa ra là loa 683 xịn 100%, mình đã từng xài qua hồi còn bên Anh (2 năm trước) và đã tự tay mở ra kiểm tra. Hàng bây giờ mình ko rõ bác nói khác ở cái gì nhưng cụm phân tần vẫn thế, nói chung ko khác. Còn nếu bác cho là khác thì khẳng định hàng mới mới là .... có vấn đề!

TR0JAN

Em thắc mắc chút là nhìn cái dây ở cục phân tần ra loa như này thì dây tín hiệu từ AVR vào loa là dây xịn, đắt tiền liệu có ý nghĩa gì không các bác?

lehoang40

Hình của Fusin đưa ra là loa 683 xịn 100%, mình đã từng xài qua hồi còn bên Anh (2 năm trước) và đã tự tay mở ra kiểm tra. Hàng bây giờ mình ko rõ bác nói khác ở cái gì nhưng cụm phân tần vẫn thế, nói chung ko khác. Còn nếu bác cho là khác thì khẳng định hàng mới mới là .... có vấn đề!

Mình cũng thấy nó giống nhau bác à, nhưng nó khác nhau là ở góc chụp và dụng ý của người viết bài:
Ở những tấm hình mà bác Fusin đưa lên, có dụng ý bêu xấu BW rất rõ, nên chọn những góc chụp thiếu sáng, các góc chụp củ loa còn dính cả bông cản âm, bộ phân tần thì lại chụp không đủ nét, nguyên cái loa thì chọn loa thật cũ, làm cho người xem ảnh có ác cảm ngay.
Còn những hình chụp ở trang 21, ở đây, người ta chụp ảnh với thái độ nghiêm túc, chọn loa còn mới, các ảnh chụp đủ sáng, các góc chụp nhìn rất rõ và chi tiết, tác dụng là cho người xem có cái nhìn đúng về loa BW thật.

Bên trên