Loa JBL của Công ty Ba Sao có phải chính hãng không?

Tình hình là hôm Chủ nhật vừa rồi em vừa mua cặp loa JBL KS 308 để hát hò, có phiếu bảo hành của công ty Ba sao, ngoài thùng carton cũng có miếng giấy dán ghi nhà nhập khẩu là Ba Sao, nhưng trên loa không có tem nào ghi của Ba sao, và xuất xứ thì Made in China.

Kiểm tra trên trang chủ của JBL Pro thì không có cách nào để kiểm chứng nhà nhập khẩu ở VN.

Em chưa gọi điện đến Ba Sao để xác nhận, nên đang thắc mắc liệu cặp loa này có phải là hàng chính hãng không. Các bác cho ý kiến giúp em với.

Ðề: Loa JBL của Công ty Ba Sao có phải chính hãng không?

Bác mua loa này ở đâu đấy?

Cùng câu hỏi với bạn NamSmith86! Đúng là hàng loa bên Ba Sao ko có dán tem, nhưng nếu có phiếu bh của Ba Sao thì bạn có thể yên tâm là hàng chính hãng nhé (ở HN có thể mang qua bên mình check thử ^^!)

---------- Post added 09-12-2013 at 11:58 ----------

Đơn giản nhất là bác alo đến Cty Ba sao là biết liền. Hoặc ghé qua gian trung bày của Cty On Audio xem có giống của bác không?

http://www.hdvietnam.com/diendan/192-karaoke-thiet-bi-phong-thu/676741-thao-luan-tu-van-giai-dap.html
thank bác Minh Sur đã giới thiệu bên em ạ

Cùng câu hỏi với bạn NamSmith86! Đúng là hàng loa bên Ba Sao ko có dán tem, nhưng nếu có phiếu bh của Ba Sao thì bạn có thể yên tâm là hàng chính hãng nhé (ở HN có thể mang qua bên mình check thử ^^!)

Có phiếu bảo hành của Ba Sao bác ah. Nhưng cái phiếu này không ghi sẵn tên sản phẩm, không có số serial sẵn mà bên Nam Phú ghi số serial vào.

Em thấy kiểu phiếu bảo hành này giống của Anh Duy quá. Về kiểm tra trên web thì địa chỉ của Ba Sao và Anh Duy là một, có thể nào đây là 2 công ty "anh-em" nhỉ? Tại ban đầu định mua Bose 301 V nên không quan tâm đến JBL, nhưng nghe thử bose thấy không ưng nên chuyển qua đôi JBL KS308 thấy hay hơn hẳn.

Đơn giản nhất là bác alo đến Cty Ba sao là biết liền. Hoặc ghé qua gian trung bày của Cty On Audio xem có giống của bác không?

http://www.hdvietnam.com/diendan/192-karaoke-thiet-bi-phong-thu/676741-thao-luan-tu-van-giai-dap.html

Để em lấy số serial và gọi điện đến Ba Sao xem thế nào. Nhưng em vẫn muốn biết nguồn của Ba Sao có phải là chính hãng không cái đã thì mới đáng tin cậy. Bởi Ba Sao đánh hàng có vấn đề thì cái phiếu bảo hành có ý nghĩa gì đâu. Với tư cách là người tiêu dùng bỏ tiền ra mua hàng mà người bán nói là "thật" thì có quyền nghi ngờ như vậy.

Mà cái link trên của bác có Virus hay sao mà máy tính của em cảnh báo an toàn. Bác On Audio Support kiểm tra xem nhé.

Minhsur

Banned

Để em lấy số serial và gọi điện đến Ba Sao xem thế nào. Nhưng em vẫn muốn biết nguồn của Ba Sao có phải là chính hãng không cái đã thì mới đáng tin cậy. Bởi Ba Sao đánh hàng có vấn đề thì cái phiếu bảo hành có ý nghĩa gì đâu. Với tư cách là người tiêu dùng bỏ tiền ra mua hàng mà người bán nói là "thật" thì có quyền nghi ngờ như vậy.

Mà cái link trên của bác có Virus hay sao mà máy tính của em cảnh báo an toàn. Bác On Audio Support kiểm tra xem nhé.

1/ Em "nghe nói" Ba Sao còn khủng hơn cả Anh Duy; Ba Sao là nhà nhập khẩu, một số bác khác là phân phối, nhiều số bác khác là đại lý...
2/ Cái chuyện Virus là em không biết đâu nhá, em lấy đúng link của bác On Audio. :D

Em mua ở Cty Nam Phú (ở Lĩnh Nam).

Hình như bác mới lấy dàn karaoke à?
Phòng bác rộng bao nhiêu m2, bác mua những đồ gì, mua ở đâu và giá rổ thế nào?
Về ghép vào phòng hát ra sao? Có hay ko?

Hình như bác mới lấy dàn karaoke à?
Phòng bác rộng bao nhiêu m2, bác mua những đồ gì, mua ở đâu và giá rổ thế nào?
Về ghép vào phòng hát ra sao? Có hay ko?

Các món của em đây:

Loa JBL KS308
Amply Jarguar PA-503A
Đầu phát: em làm đại cái Music Core TS-7
Mic: TEV Pro II (1.3 tr một cặp), thấy mấy bác bán hàng nói cái này hát hay hơn Mic Guinness cùng tầm tiền, em múc luôn.

Cả bộ trên là 20.1 triệu, mua ở Nam Phú.

Phòng em 16 m2. Nói chung là bộ này làm em hài lòng ở khoản hát. Loa này nghe ấm áp, bass mạnh, nghe không mệt như khi ghép với Bose 301 V với cùng amply, vì em ghép và nghe thử KS308 và Bose 301 V (theo người bán nói là Bose chính hãng) trong khoảng 2 giờ đồng hồ ở cửa hàng.

1/ Em "nghe nói" Ba Sao còn khủng hơn cả Anh Duy; Ba Sao là nhà nhập khẩu, một số bác khác là phân phối, nhiều số bác khác là đại lý...
2/ Cái chuyện Virus là em không biết đâu nhá, em lấy đúng link của bác On Audio. :D

Cám ơn bác. Em nghi ngờ vì kiểm tra mãi chẳng thấy danh của anh Ba Sao, còn kiểm tra trên trang Denon Asia Pacific thì lòi ra ngay cái tên Anh Duy.

Cám ơn bác. Em nghi ngờ vì kiểm tra mãi chẳng thấy danh của anh Ba Sao, còn kiểm tra trên trang Denon Asia Pacific thì lòi ra ngay cái tên Anh Duy.

Ba Sao với Anh Duy là 2 mẹ con mà (cùng của 1 chủ ạ), Ba Sao chuyên nhập khẩu và bán hàng chuyên nghiệp, sân khấu, Anh Duy bán hàng gia đình.

Bạn gọi thẳng Ba Sao check series cho chắc nhé.
Link bác Minhsur đưa click là vào thẳng topic support bên em trên hdvietnam chứ đi đâu đâu mà lại có virus nhỉ @.@

vod

Member

khả năng là chuẩn

Minhsur

Banned

Các món của em đây:

Loa JBL KS308
Amply Jarguar PA-503A
Đầu phát: em làm đại cái Music Core TS-7
Mic: TEV Pro II (1.3 tr một cặp), thấy mấy bác bán hàng nói cái này hát hay hơn Mic Guinness cùng tầm tiền, em múc luôn.

Cả bộ trên là 20.1 triệu, mua ở Nam Phú.

Phòng em 16 m2. Nói chung là bộ này làm em hài lòng ở khoản hát. Loa này nghe ấm áp, bass mạnh, nghe không mệt như khi ghép với Bose 301 V với cùng amply, vì em ghép và nghe thử KS308 và Bose 301 V (theo người bán nói là Bose chính hãng) trong khoảng 2 giờ đồng hồ ở cửa hàng.
Phòng bác 16m thì 308 chắc là đủ rung nhà. Em thì kết cái KS310 hơn, nó đánh với 600a ầm ầm. Nhưng cứ đổi chác mãi thì tốn tiền.
Riêng cái Music Core TS7 thì em thấy hình ảnh đẹp, âm thanh midi hát không phê lắm.

Phòng bác 16m thì 308 chắc là đủ rung nhà. Em thì kết cái KS310 hơn, nó đánh với 600a ầm ầm. Nhưng cứ đổi chác mãi thì tốn tiền.
Riêng cái Music Core TS7 thì em thấy hình ảnh đẹp, âm thanh midi hát không phê lắm.

Gọi là có cái để thi thoảng "gào thét" xả stress thôi bác ah. Xem phim mãi thành ra "tự kỷ". Muốn phê hơn chắc em tính làm cái ổ cứng copy nhạc kok VOD, cắm vào laptop dùng walaoke vậy.

Minhsur

Banned

Gọi là có cái để thi thoảng "gào thét" xả stress thôi bác ah. Xem phim mãi thành ra "tự kỷ". Muốn phê hơn chắc em tính làm cái ổ cứng copy nhạc kok VOD, cắm vào laptop dùng walaoke vậy.

Bác có lap thì hát bằng youtube đi, cũng phê lắm.

Minhsur

Banned

http://www.youtube.com/watch?v=CM-sLppkp44

[video=youtube;CM-sLppkp44]http://www.youtube.com/watch?v=CM-sLppkp44[/video]

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Vậy JBL tại Việt Nam có 2 nhà phân phối PGI và Ba Sao? Website JBL sao không điền tên cả 2 đơn vị mà chỉ có PGI nhỉ??? 8->

Minhsur

Banned

[video=youtube;CM-sLppkp44]http://www.youtube.com/watch?v=CM-sLppkp44[/video]

Bên trên