Loa karaoke JBL seri KS 310 hay 308

headjc

Active Member
Ðề: Loa karaoke JBL seri KS 310 hay 308

Gửi anh On audio.
Em mới nhận được JBL KX 100 sáng nay nhưng em thấy trong phụ kiện không có cáp USB, nhờ anh thông tin cho em biết bộ sản phẩm đầy đủ của sản phầm này bao gồm những gì. Thanks anh
Em chưa thể cài đặt nó trên win 8, anh help em với nhá.
Thanks anh

Gửi anh On audio.
Em mới nhận được JBL KX 100 sáng nay nhưng em thấy trong phụ kiện không có cáp USB, nhờ anh thông tin cho em biết bộ sản phẩm đầy đủ của sản phầm này bao gồm những gì. Thanks anh
Chào bạn. Xin trả lời câu hỏi của bạn như sau: Phụ kiện trong bộ KX100 ko kèm sẵn dây nối USB mà chỉ gồm thiết bị, đĩa cài, adaptor nguồn và sách hướng dẫn, phiếu BH. Bạn có thể ra ngoài hàng bán linh kiện máy tính hỏi mua 1 dây USB (loại nối máy in) khoảng 30k thôi. On Audio hiện cũng đã tự nhập dây USB để kèm thêm vào các sản phẩm KX100 xuất tại công ty.

headjc

Active Member

Cho em hỏi sau khi cài đặt trên máy tính thì làm cách nào để lưu lại cấu hình của máy để sử dụng lần sau cho hát kok. Em xem trong file hướng dẫn sử dụng thì không thấy nói phần này. Anh có thể viết một bài hướng dẫn cách đấu nối với hệ thống, các thiết lập cơ bản để hát kok với cái này được không? Thanks anh.

luonnho1001

Well-Known Member

Cho em hỏi sau khi cài đặt trên máy tính thì làm cách nào để lưu lại cấu hình của máy để sử dụng lần sau cho hát kok. Em xem trong file hướng dẫn sử dụng thì không thấy nói phần này. Anh có thể viết một bài hướng dẫn cách đấu nối với hệ thống, các thiết lập cơ bản để hát kok với cái này được không? Thanks anh.

Có cùng câu hỏi với bác!

Có cùng câu hỏi với bác!

Căn chỉnh xong các bạn chọn Store như hình nhé. Sau đó mỗi lần hát,chọn load để vào cấu hình mình đã chọn!

Về các thiết lập, thực ra mỗi phòng hát, mỗi loại loa lại phải chỉnh theo 1 kiểu khác nhau, rất khó để áp nguyên cấu hình phòng này vào phòng khác đc. Các bạn tham khảo thêm cách chỉnh của A Thảo Prosound nhé, có thể dựa vào đó vừa chỉnh vừa nghe và cảm nhận xem có ổn với phòng nhà mình ko! Voọc vạch mới hay ^^!

hd_lcdsony

Well-Known Member

đúng là 506N sẽ ko thể kéo đc JBL KS310, chỉ kéo đc KS308 thôi nên nếu muốn tận dụng 506N thì bạn chỉ nên mua KS308 thôi nhé. Nếu muốn chơi KS310 bạn làm 1 em 203N để ké E và mua thêm 1 công suất Crown XLi1500 để kéo em KS310 đc căng tiếng.
Mình muốn mua KS 310 và power Crown XLS 1000 phối với dàn karaoke nhà gồm jbl E50, amply jarguar PA-506N Digital, sub Victor ko biết hát có hay hơn ko? Bass có căng hơn ko? Nhờ tư vấn dùm!

Mình muốn mua KS 310 và power Crown XLS 1000 phối với dàn karaoke nhà gồm jbl E50, amply jarguar PA-506N Digital, sub Victor ko biết hát có hay hơn ko? Bass có căng hơn ko? Nhờ tư vấn dùm!

Chắc chắn là ngon hơn rồi bác ạ, bác có thể dùng em 506 kéo JBL E50 và sub Victor, XLS1000 kéo em KS310 (chứ như bạn đang dùng 506N kéo cả KS310 với JBL E50 thì đúng là đánh ko ra tiếng đc, may chưa cháy amply :D

hd_lcdsony

Well-Known Member

Chắc chắn là ngon hơn rồi bác ạ, bác có thể dùng em 506 kéo JBL E50 và sub Victor, XLS1000 kéo em KS310 (chứ như bạn đang dùng 506N kéo cả KS310 với JBL E50 thì đúng là đánh ko ra tiếng đc, may chưa cháy amply :D
Cái power này em ko rành, ko bik nó kết nối như thế nào bác? Em thấy phía sau hình như kết nối chỉ dc 1 cặp loa?

Cái power này em ko rành, ko bik nó kết nối như thế nào bác? Em thấy phía sau hình như kết nối chỉ dc 1 cặp loa?

bạn nối từ amply xuống công suất bằng 1 sợi dây hoa sen - Canon đực (đầu inputs trên XLS). XLS1000 hay các mã cao hơn (1500,2000,2500) đều chỉ để 2 kênh, muốn đấu nhiều thì đấu chập dây thôi (nhưng trong trường hợp của bạn thì đấu 1 đôi KS310 thôi, đấu cả 2 vào thì công suất lại yếu,ko tải đc)

bạn nối từ amply xuống công suất bằng 1 sợi dây hoa sen - Canon đực (đầu inputs trên XLS). XLS1000 hay các mã cao hơn (1500,2000,2500) đều chỉ để 2 kênh, muốn đấu nhiều thì đấu chập dây thôi (nhưng trong trường hợp của bạn thì đấu 1 đôi KS310 thôi, đấu cả 2 vào thì công suất lại yếu,ko tải đc)

Phòng em 17 m2, số tiền đầu tư khoảng 30 tr, bác tư vấn giúp em với nhé.
Em muốn dùng loa JBL KS308 liệu có được không nhỉ?

Phòng em 17 m2, số tiền đầu tư khoảng 30 tr, bác tư vấn giúp em với nhé.
Em muốn dùng loa JBL KS308 liệu có được không nhỉ?

Bạn đầu tư phòng gia đình ở nhà hát hay quán hát để mình tư vấn rõ hơn.Gia đình dùng KS308 rất ok nhưng lại cần đấu thêm 1 cặp loa nữa để đường tiếng trung tốt (có tiền bạn mua thêm 1 cặp Bose series 3 đánh với 308 thì bá cháy rồi ^^!)
Với 30tr bạn tham khảo : Jaguar 203N mới (Komi) 5500k, JBL Ki110 11800k + sub (có xiền thì JBL LSR2310 giá 10300, ko thì tham khảo Yamaha 515, rẻ nữa thì làm con B&W 604 hàng Tàu tầm 3tr ngoài chợ Giời cũng là tốt trong tầm tiền ^^!), mic thì Shure PG58 tầm 1tr2/chiếc hoặc ngon hơn thì AKG P5S 1500k/cái. Bộ phát thì xài đầu VietKTV. hòm hòm như vậy gia đình dùng là thoải mái rồi

Bạn đầu tư phòng gia đình ở nhà hát hay quán hát để mình tư vấn rõ hơn.Gia đình dùng KS308 rất ok nhưng lại cần đấu thêm 1 cặp loa nữa để đường tiếng trung tốt (có tiền bạn mua thêm 1 cặp Bose series 3 đánh với 308 thì bá cháy rồi ^^!)
Với 30tr bạn tham khảo : Jaguar 203N mới (Komi) 5500k, JBL Ki110 11800k + sub (có xiền thì JBL LSR2310 giá 10300, ko thì tham khảo Yamaha 515, rẻ nữa thì làm con B&W 604 hàng Tàu tầm 3tr ngoài chợ Giời cũng là tốt trong tầm tiền ^^!), mic thì Shure PG58 tầm 1tr2/chiếc hoặc ngon hơn thì AKG P5S 1500k/cái. Bộ phát thì xài đầu VietKTV. hòm hòm như vậy gia đình dùng là thoải mái rồi

Em hát gia đình thôi bác ạ.
Em thấy hát 1 cặp loa không hay bằng 2 cặp loa nhưng ngặt lỗi giờ đang bí nên chỉ có để lấy 1 cặp trước.
Em định dùng cặp Ki110 này sau này có sẽ lấy thêm cặp nữa.
Bác tư vấn giúp xem nên dùng cùng với con amply nào phù hợp.
Cảm ơn bác.

Em hát gia đình thôi bác ạ.
Em thấy hát 1 cặp loa không hay bằng 2 cặp loa nhưng ngặt lỗi giờ đang bí nên chỉ có để lấy 1 cặp trước.
Em định dùng cặp Ki110 này sau này có sẽ lấy thêm cặp nữa.
Bác tư vấn giúp xem nên dùng cùng với con amply nào phù hợp.
Cảm ơn bác.
Gia đình bạn dùng em Jaguar 203N hàng Komi mới, bh 1 năm là ok rồi! Hàng bãi em này jo hiếm + bị làm lại nhiều, ko nên xài (dù tiếng nghe ngon hơn! mấy em hàng ngon thì cực đắt!)

thinhkappa

Well-Known Member

KS 308 nghe tiếng thì trong nhưng bass đánh yếu quá.... ,phòng có 24m vuông mà pải tăng cường thêm e paramax vào thì mới ổn .

Dorillin

Member

do nó lấy từ 70Hz thì nó hơi yếu và bass tiếng cứngk có mềm mại như RM101, ampli kok bác dùng boston audio gì vậy
@B&W683 hả bác, đồ đánh dữ lắm đây, ghiền!
KS 308 nghe tiếng thì trong nhưng bass đánh yếu quá.... ,phòng có 24m vuông mà pải tăng cường thêm e paramax vào thì mới ổn .

thinhkappa

Well-Known Member

do nó lấy từ 70Hz thì nó hơi yếu và bass tiếng cứngk có mềm mại như RM101, ampli kok bác dùng boston audio gì vậy
@B&W683 hả bác, đồ đánh dữ lắm đây, ghiền!

Amly kok Arirang vn thôi bác .nhưng đánh 2 cặp loa khá đấy. e thấy KS 308 bass yếu hơn đôi Bose 301IV .

Bác nhìn là biết B&W rồi , e cũng nghiền giống bác nè , vì đây là nhà ông bạn trong hội HDBH.:D

Dorillin

Member

308 so với 301 thi bass 301 k thể bằng đâu bác, 301 công suất có 75w/loa, vặn lớn là muốn bể rồi, có thể bác ghép chung 2 cặp ampli đánh k ra tiếng bass.
B&W683 trước cũng ham nh mà nặng đánh quá k dám chơi, giờ tạm hài lòng với polk A7
Amly kok Arirang vn thôi bác .nhưng đánh 2 cặp loa khá đấy. e thấy KS 308 bass yếu hơn đôi Bose 301IV .

Bác nhìn là biết B&W rồi , e cũng nghiền giống bác nè , vì đây là nhà ông bạn trong hội HDBH.:D

Bên trên