Loa Logitech Z5400?

phamhavn

Member
Cho em hỏi bộ Z5400 sài chung với TViX có ổn ko các bác vì em có sẵn bộ này rồi? Hay là cần đổi sang Z5500?

tuelinh

Ðề: Loa Logitech Z5400?

Tôi nghĩ rằng rất tốt rồi!
Tôi đang dùng Z5450, và cảm thấy hài lòng.
Tất nhiên Z5500 vẫn hơn một chút về công suất nhưng không nhất thiết phải thêm chi phí làm gì.
Trân trọng.

IZZ

Active Member

Cho em hỏi bộ Z5400 sài chung với TViX có ổn ko các bác vì em có sẵn bộ này rồi? Hay là cần đổi sang Z5500?

Nếu bác có điều kiện thì nên đổi, nó không chỉ hơn về công suất đâu.

da vinci

Active Member

Về cá nhân thì tôi thích Z5400 hơn. Z5400 và Z5500 khác nhau 1 chút về âm thanh và tiếng bass. Nếu bạn thích âm thanh mạnh mẽ, công suất cao thì chọn Z5500, còn thích tinh tế hơn 1 tí (cái này so với dòng Hi-Fi hay Creative thì Logitech còn thua) thì chọn Z5400. Thùng bass của Z5400 là loại thường, áp dụng cho đa số loa vi tính. Còn Z5500 thì xịn hơn.

leech

Member

Tôi nghĩ rằng rất tốt rồi!
Tôi đang dùng Z5450, và cảm thấy hài lòng.
Tất nhiên Z5500 vẫn hơn một chút về công suất nhưng không nhất thiết phải thêm chi phí làm gì.
Trân trọng.

Con này mua ở đâu vậy bạn, giá cả ra sao?

tuancan82

nếu phòng nhỏ dưới 20m thì Z5400 là quá ổn, tiếng rõ và ko chói như Z5500, nghe nhạc hay hơn Z5500, công suất tuy không bằng nhưng có mấy ai bật volume của Z5500 lên quá 1 nửa đâu, nghe như muốn phá ngực vậy, mình khuyên bạn nên lấy Z5400 đi, cái chính là ko thấy ở đâu có bán nữa hay sao ấy

worldvision

Huyền Thoại

Con này mua ở đâu vậy bạn, giá cả ra sao?

Logitech

Giá: 420 USD, Bảo hành: 24 tháng

Bạn vào đây tham khảo đại lý và tìm chỗn mua gần nhất

Tùy điều kiện và S phòng nhà bác mà sắm bác ạ.Nói thật là em cũng đang dùng Z5300 chắc chắn bé hơn Z5400 của bác.Nhưng em vẫn dùng tạm đợi khi nào có $làm hẳn bộ TAN NÁT TÌNH LÀNG NGHĨA XÓM.;))

ChuyenLOA

nếu phòng nhỏ dưới 20m thì Z5400 là quá ổn, tiếng rõ và ko chói như Z5500, nghe nhạc hay hơn Z5500, công suất tuy không bằng nhưng có mấy ai bật volume của Z5500 lên quá 1 nửa đâu, nghe như muốn phá ngực vậy, mình khuyên bạn nên lấy Z5400 đi, cái chính là ko thấy ở đâu có bán nữa hay sao ấy
Cũng xin phép mạo muội có vài lời góp ý cho bác chủ thread

Đánh giá của bạn tuancan82 rất chính xác về khả năng trình diễn của Z-5400 (mềm mại và tinh tế hơn so với Z-5500 đặc biệt là nghe nhạc), còn diện tích phòng không quá quan trọng đối với cả 2 hệ thống loa trên.
Tuy nhiên, nếu bạn sử dụng hệ thống loa cho Gaming & Movies thì nên chuyển sang Z-5500 bởi nó cho âm thanh mạnh mẽ và khỏe khoắn hơn, đáp ứng tốt các tiết tấu hành động nhanh mạnh và khả năng thể hiện hiệu ứng vòm cũng xuất sắc hơn Z-5400.

ChuyenLOA

Mình tìm mỏi mắt mấy ngày trên cả ebay lẫn amazon mà không thấy sell, vào cả homepage của logitech cũng không thấy có bán #:-s#:-s
Website của Logitech hiện tại đang được thiết kế lại với giao diện mới và mới chỉ có thông tin sản phẩm, chứ chưa có phần BUY như ở giao diện cũ. Nếu ở nước ngoài chắc bro phải đến các store của Logitech rồi :eek:

vohuythong

Nếu chủ yếu nghe nhạc thì Z5400 ăn đứt z5500 ,z5500 chỉ được công suất lớn và tiếng bass mạnh ,nhưng về tiếng Mid và tress thì thua xa z5400 .Có thể coi phim và chơi game thì z5500 mạnh hơn nhưng phòng mình 30m2 coi phim với z5400 mở công suất 50% mà còn rung cửa luôn .Lúc trước đang xài z5400 nghe khen z5500 cũng mua về nhưng nghe thử 1 tuần là cho z5500 ra đi để tiếp tục nghe z5400 đến giờ

welldone

Well-Known Member

Xin thưa là bjo logitech ko sxuat z5400 nữa....nếu bác chủ đã có sẵn z5400 thì lên z5500 làm gì nhỉ!? bản thân mình đã từng dùng z5400 thấy rất tốt mà....

nowaytogo

Well-Known Member

Z5400 có 1 ưu điểm mà ít bộ loa đa kênh trong tầm giá này có: 2 loa Rear không dây \m/. Rất thuận tiện, đẹp khi Setup trong phòng có diện tích nhỏ và vừa. Nhìn dây nhợ đi lằng ngoằng ra phía sau chán lắm.

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Z5400 có 1 ưu điểm mà ít bộ loa đa kênh trong tầm giá này có: 2 loa Rear không dây \m/. Rất thuận tiện, đẹp khi Setup trong phòng có diện tích nhỏ và vừa. Nhìn dây nhợ đi lằng ngoằng ra phía sau chán lắm.

Gì chứ khoản âm thanh là em ko kết cái khoản ko dây tí nào. Dây cho nó chắc cú :D

Bên trên