[Logitech Z906 + CREATIVE SB X-FI Surround 5.1 USB Pro] Mọi người tư vấn giúp em bộ này đi với nhau

Như tít, tình hình là em đang dòm ngó bộ này Logitech Z906 + CREATIVE SB X-FI Surround 5.1 USB Pro để phục vụ cho nhu cầu nghe nhìn của em, mong các bậc cao nhân góp ý giúp em với, em tai trâu với lại nghe nhạc tạp nham nên âm thanh của con Logictech z906 này là vừa ý em rồi, phần em lo là dùng soundcard usb 5.1 này cho laptop để phát ra loa có ổn không.

Chi tiết như sau:
Màn hình: 24 DELL S2440L LED

Thiết bị phát: Laptop ASUS K55A SX470

Phần nghe: Logitech Z906 5.1

Vì laptop không hỗ trợ âm thanh 5.1 nên em nghĩ đến em soundcare USB rời CREATIVE SB X-FI Surround 5.1 USB Pro

Diện tích phòng: vì ở nhà thuê phòng cũng bé bé, tầm 20m2.

Cao nhân nào rành xin cho em ý kiến ạ, em cám ơn nhiều!

prokun

Member
Đã vừa đủ cho bạn bước vào thế giới HD, bữa trước mình cũng dùng CREATIVE SB X-FI Surround 5.1 USB Pro cắm cổng quang từ cái card đó vào bộ dàn. Nghe nhạc và xem phim cũng hay lắm các hiệu ứng của phim hành động tách bạch rõ ràng. Nếu còn đạn thì đầu tư thêm phần nhìn đi bác chí ít cũng phải 32" xem mới đã.
Mà cái card đó đợt trước mình mua 1tr5, sao bác không cố thêm chút ít làm cái HD Player cho nó máu

Ðề: Re: [Logitech Z906 + CREATIVE SB X-FI Surround 5.1 USB Pro] Mọi người tư vấn giúp em bộ này đi với nhau ổn không!

Thanks bác, vì kinh tế có hạn nên định nâng cấp từ từ :D

http_nickie

Ðề: [Logitech Z906 + CREATIVE SB X-FI Surround 5.1 USB Pro] Mọi người tư vấn giúp em bộ này đi với nhau ổn không!

Theo mình nên góp gạo mua luôn màn hình >=32", vừa xem được tivi + không mắc hơn bao nhiêu bạn mua 24" lưng lửng lớn không gọi là lớn mà nhỏ cũng không nhỏ. Mai mốt đổi lại lỗ thêm 1 khoản nữa.

kemmy_tran2002

Ðề: [Logitech Z906 + CREATIVE SB X-FI Surround 5.1 USB Pro] Mọi người tư vấn giúp em bộ này đi với nhau ổn không!

phòng 20m2 thì nên đầu tư TV 32" full hd cũng dc rồi. k0 cần phải 3d :D

solomine

Well-Known Member

Cái USB 5.1 Pro kia mà xem phim thì cũng khá ok đấy bác. E đang xài nó đây, đạn bắn cứ như thiệt. Nếu có thóc thì bác làm cái LED to to tí coi cho nó sướng.

Chân thành cám ơn mọi người đã nhiệt tình ủng hộ, vậy là em đã yên tâm đập bộ này roài, còn phần nhìn thì chắc em sẽ sắm thêm sau :D

Re: Ðề: [Logitech Z906 + CREATIVE SB X-FI Surround 5.1 USB Pro] Mọi người tư vấn giúp em bộ này đi với nhau ổn không!

Chân thành cám ơn mọi người đã nhiệt tình ủng hộ, vậy là em đã yên tâm đập bộ này roài, còn phần nhìn thì chắc em sẽ sắm thêm sau :D
ủng hộ em cái CREATIVE SB X-FI Surround 5.1 USB Pro đi bác, em còn mấy cái bác ủng hộ giúp em clear kho luôn. Thanks.

Ðề: Re: Ðề: [Logitech Z906 + CREATIVE SB X-FI Surround 5.1 USB Pro] Mọi người tư vấn giúp em bộ này đi với nhau ổn không!

ủng hộ em cái CREATIVE SB X-FI Surround 5.1 USB Pro đi bác, em còn mấy cái bác ủng hộ giúp em clear kho luôn. Thanks.

Bác ở Sài Gòn hả?, cho mình xem ảnh thật & báo giá lun nha

toanhoai

Member
Ðề: Re: Ðề: [Logitech Z906 + CREATIVE SB X-FI Surround 5.1 USB Pro] Mọi người tư vấn giúp em bộ này đi với nhau ổn không!

Mì cũng đang quan tâm cái này, còn hàng thì Bác cho mình cái giá nhe.0938165136,Thanks.

kemmy_tran2002

mình cũng quan tâm, giá ok là xúc luôn, pm mình nhé hoacomay85

solomine

Well-Known Member

Kì mua cái này giá 1700.000, giờ ko biết bao nhiêu nữa?

trust

Member
Soundcard ko quan trọng lắm đâu bác..theo em thì chỉ cần cái nào có Optical là đc rồi.Vì bản thân cái cục điều khiển Z906 nó tự giải mã và tự DECODE khi nhận tín hiệu DTS ở nguồn phát.CHủ yếu là nguồn phát HD với phần nhìn thôi bác ah.Đầu tư vào cái tivi nào lớn lớn 1 xíu thích hơn

wave110i

Xem phim cứ phải màn hình to mới đã

haigaru

Member

sao không mua bộ giàn all in one luôn.

haiphongad

Em cũng đang tim 1 con card sound như thế này,vì tài chính có hạn nên muốn tìm cái nào cũ, bác nào thừa mà không dùng đến thì thanh lý cho em, sdt: 0903- 686-566. em ở Hải Phòng.thank!

buyer2010

em cũng đang cần con này 2nd củng được bác báo giá em nha. xài usb7.1 china nhìn không đẹp cho lắm

chuotcon31

bộ đó là good rồi. nghiêng về xem phim hơn đó. loa đó nghe nhạc thì kinh lắm

Bên trên