Lỗi âm thanh khi kéo từ Laptop ra màn hình TV

tamhontre

Em lơ quơ làm con dây HDMI - HDMI nối Laptop ra con TV 42'' ở nhà. Cắm xong thì màn hình TV hiện lên màn hình của Laptop (1080) và chơi HD bình thường (lúc đầu hình bị nhiễu, sau em mới biết là do em để hiện cả màn hình laptop cả TV nên card ko chịu được, khi chuyển nó thành chỉ hiện trên TV đã khắc phục được lỗi này).

Nhưng lại phát sinh 1 vấn đề. Đó là âm thanh, cứ khoảng 10 giây, âm thanh bị "câm" trong 1 giây rồi lại bình thường, 10 giây sau lại bị như thế tiếp (em dùng win media player của win 7 chơi). Khi đổi sang dùng VLC thì khoảng .... 8 giây bị đứt tiếng như thế 1 lần.

Các bác chỉ em cách khắc phục được không ạ :-S

osiric

Well-Known Member
Ðề: Lỗi âm thanh khi kéo từ Laptop ra màn hình TV

Em lơ quơ làm con dây HDMI - HDMI nối Laptop ra con TV 42'' ở nhà. Cắm xong thì màn hình TV hiện lên màn hình của Laptop (1080) và chơi HD bình thường (lúc đầu hình bị nhiễu, sau em mới biết là do em để hiện cả màn hình laptop cả TV nên card ko chịu được, khi chuyển nó thành chỉ hiện trên TV đã khắc phục được lỗi này).

Nhưng lại phát sinh 1 vấn đề. Đó là âm thanh, cứ khoảng 10 giây, âm thanh bị "câm" trong 1 giây rồi lại bình thường, 10 giây sau lại bị như thế tiếp (em dùng win media player của win 7 chơi). Khi đổi sang dùng VLC thì khoảng .... 8 giây bị đứt tiếng như thế 1 lần.

Các bác chỉ em cách khắc phục được không ạ :-S

Có thể máy chạy ko nổi phim HD 1080p nên gây ra trễ tiếng

jaispierre

Active Member

Cấu hình con laptop của bạn như thế nào? Bình thường mình chạy cả 2 màn hình không có hiện tượng như bạn nói.

tamhontre

Dạ, core i5 M430 2.3 GHz
4GB Ram
Directx 11
Display 2289 MB onboard

Em chơi 1080 trên laptop bình thường, âm thanh mượt mà

osiric

Well-Known Member

Dạ, core i5 M430 2.3 GHz
4GB Ram
Directx 11
Display 2289 MB onboard

Em chơi 1080 trên laptop bình thường, âm thanh mượt mà
Cấu hình này chơi 1080p mượt mà lém sao kì zậy ta
Xuất vừa laptop vừa tivi lun đâu có seo
Thử tháo k-lite ra rùi tải bản mới nhất về cài lại, có khi k-lite bị lỗi nên nó thế

Bên trên